con em họ ngu dại quá, làm sao khuyên đây?

MyTomChuaCay

Reaction score
1
dattenkhodocsebiban said:
Nếu xui mà thằng kia xấu thật thì để tự con em nó sáng mắt ra, còn nếu thằng đó tốt thì cũng tốt cho con em. Nên khuyên thớt không nên can ngăn làm gì, tương lai nó chọn, và nếu sau này nó sai thì bố mẹ nó lo cho nó, nó tốt thì nó lo cho bố mẹ nó, éo đến lượt thớt đâu mà lo :)).
Ngoài lề, tình đầu của nhỏ đó, mà nó với thắng kia phịch nhau rồi, thì nó khó bỏ lắm.
// mà không có con em họ nào ở đây cả, thớt là thằng tính cua em nó nhưng em nó đã có chủ nên cay cú :))))))
:gach: =)))))

mmmtydle

Reaction score
0
kệ nó đi thím eiii, đứa em họ em xinh gái cuối cùng vẫn mê thằng có gia đình có con rồi. Thằng đó mới bỏ vợ để lấy đứa em họ em đấy. Khuyên éo nghe thì kệ cha nó

bienkt

Reaction score
0
mấy em.mới lớn ngu ngơ nên dễ bị dụ lắm. m có tán dc 1 em, đang có người yêu ở xa mà vẫn hú hí với mình:shame::shame::shame::shame:

Sent from Samsung SM-G960U using vozFApp

butchitoe

Reaction score
0
Đàn ông 1 đời vợ là báu vật, vote cưới

via vozForums for iPhone

skaka

Reaction score
0
Một đời vợ nó vét máng cho thì cứ gọi là uốn như đỉa phải vôi rãy ra thế đéo nào đc
Nói chung là xướng con bươm thôi

GSimenon

Reaction score
0
Mình không hiểu sao có những thể loại dòng họ, anh họ lại can thiệp sâu vào đời sống tình cảm, hôn nhân của một con người như thế :surrender:. Gia đình trực tiếp (bố mẹ, anh chị em ruột) còn chấp nhận được :surrender:
Xét cho cùng, hạnh phúc của một người là do chính họ trải nghiệm. Chẳng có ý nghĩa gì khi ta nói với một cô gái: hãy lấy người A vì đó là một doanh nhân thành đạt, bởi biết đâu cô này tính tình mơ mộng hợp với anh hoạ sĩ gần nhà hơn :beauty: Ý kiến của gia đình (và người VN hay lôi kéo cả dòng họ vào), thường có xu hướng áp đặt, khi mà những người tuổi tác, vai vế lớn hơn thường đem những suy nghĩ, tiêu chuẩn của riêng mình ra áp đặt cho người khác mà không quan tâm đến tư tưởng, tính cách của đối tượng và người yêu của đối tượng :eek:h: Và quan trọng hơn, những người cho ý kiến hoặc áp đặt ý kiến, sau khi đã xâm phạm đến đời sống riêng tư của đối tượng và gây ra những ảnh hưởng nhất định đến quyết định tiếp theo của đối tượng, lại không phải chịu trách nhiệm một tí nào cho những diễn biến về sau : ^:)^ ^:)^
Nó đã lớn rồi, khôn nhờ dại chịu, nó muốn làm gì kệ nó. Giờ giả sử mọi người trong dòng họ (bao gồm chủ thớt) nói ra nói vào làm nó bỏ anh này rồi đời nó không hạnh phúc, nó quay lại trách thì chủ thớt tính sao? Hoặc nó cứ đâm đầu vào ưng anh này, rồi nó hạnh phúc và thành đạt, chủ thớt có thấy những lý lẽ ngày hôm nay mình đã dùng để phá bĩnh trở nên rất ngu ngốc hay không :go: Túm lại, chưa nói đến tư cách của chủ thớt trong vấn đề này, ít nhất thím hãy tôn trọng tự do của em nó.

nam cung uyen

Reaction score
1
Nobi.Nobita said:
Single mom thì các ông bảo dí ra đèo nhưng single dad thì lại đáng quý, không nên đánh giá qua như vậy mà phải tìm hiểu, biết đâu con người ta tử tế, vì lí do nào khác.

Các ông cho tôi xin điểm khác biệt giữa single mom và single dad, vì 2 vợ chồng ly hôn thì sẽ ra 2 ông bà SM và SD, hoặc kể cả chịch nhau có bầu đi nữa, cũng là có cả ông cả bà, cớ vì sao lại có sự phân biệt rõ ràng ở đây?

:chaymau::chaymau:
Vì đàn ô thg là ng lụy tình hơn. Dù có ngoại tình mà bị phát hiện xong về vẫn ko muốn bỏ gia đình mà sẽ yêu thg gia đình hơn. Nên đàn ô ít khi có yêu cầu li dị. Li dị chỉ khi :"nếu đàn ô chủ động thì là do con vợ lăng loàn, quá khó tính".
Nếu nữ chủ động thì kq cũng do con vợ nó hết tình cảm, đổi lòng dạ, có thằng khác gạ ms chủ động thế (trừ khi con vợ chủ động đc về khoản tài chính thì ms là do thằng chồng quá đáng. Nhưng tỉ lệ này ít). Mà ở kia nói do mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu thì tỉ lệ cao là con vợ cũ quá đanh đá, bắt nạt chồng khiến mẹ chồng khó chịu gây xung đột. Nó sống vs chồng chứ có ở vs mẹ chồng đâu mà vì mẹ chồng mà li dị? => nó đéo yêu t chồng.

Nobi.Nobita

Reaction score
0
nam cung uyen said:
Vì đàn ô thg là ng lụy tình hơn. Dù có ngoại tình mà bị phát hiện xong về vẫn ko muốn bỏ gia đình mà sẽ yêu thg gia đình hơn. Nên đàn ô ít khi có yêu cầu li dị. Li dị chỉ khi :"nếu đàn ô chủ động thì là do con vợ lăng loàn, quá khó tính".
Nếu nữ chủ động thì kq cũng do con vợ nó hết tình cảm, đổi lòng dạ, có thằng khác gạ ms chủ động thế (trừ khi con vợ chủ động đc về khoản tài chính thì ms là do thằng chồng quá đáng. Nhưng tỉ lệ này ít). Mà ở kia nói do mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu thì tỉ lệ cao là con vợ cũ quá đanh đá, bắt nạt chồng khiến mẹ chồng khó chịu gây xung đột. Nó sống vs chồng chứ có ở vs mẹ chồng đâu mà vì mẹ chồng mà li dị? => nó đéo yêu t chồng.
Còn trường hợp chồng tệ bạc, phản bội, hoặc quá đáng như bạo lực, kẹt sỉ, coi thường vợ,... ? Trường hợp này rõ là không thiếu.

akb48

Reaction score
0
Thớt sống chắc đéo đã ra gì mà lại đi ps với kinh nghiệm