Con cá tập leo cây 4 năm đã mọc được 2 chi. Nhưng chỉ dễ thở khi ở dưới nước

Boy đẹp zai

Reaction score
0
Các bác ạ, cuộc đời một con người được ví như là một bản giao hưởng hoàn hảo với nhiều nốt thăng trầm. Bản giao hưởng mà em đang viết dở dang nay lại muốn được xé rách đi và viết lại từ đầu. Nhưng những nốt nhạc trong trang giấy đó thực sự rất hay và cũng vì nội dung của bản nhạc ấy - Nội dung của một thằng nhóc học 4 năm đại học nhưng chợt nhận ra rằng những thứ mình học trong suốt 4 năm qua không phải là đam mê thực sự của mình. Xé hay không xé ? những điều này cứ quanh quẩn trong đầu làm 1 đứa hay đi đú đởn với bạn bè, bay nhảy lung tung, banh bóng nhậu nhẹt đủ kiểu thành 1 thằng hay stress, học hành sa sút, bạn gái chia tay... Bỏ thì sợ . Sợ nỗi buồn hiện lên đôi mắt của bố mẹ - 2 người đã bỏ bao mồ hôi công sức suốt hơn 22 năm cày ải cho một thằng nhóc như mình, Sợ vì sự thay đổi hiện giờ đã quá trễ, sợ vì sẽ phải thua thiệt những đứa bạn cùng trang lứa, sợ , sợ nhiều thứ. Nhưng Vương thì nợ . Vương vấn ngành học hiện tại sẽ nợ cả 1 cuộc đời đam mê của mình, nợ những thứ mình thích nhưng không làm được mặc dù ngành mình đang học rất tốt, mình có thể kiếm được rất nhiều nếu mình theo ngành này....Em phải làm sao đây các bác ? , em nghĩ mình cần phải tìm một người tư vấn cho cuộc đời em. Giúp em giải thoát khỏi tình trạng này với . :(

Trang Sỉ

Reaction score
1
Bạn hiện tại vừa ra trường sao? Bạn học ngành gì? Và điều bạn thích làm là gì?

Boy đẹp zai

Reaction score
0
mình chưa ra trường bạn à. Chương trình học của mình bắt buộc là 5 năm. và quan trọng là những thứ mình thích đều không phù hợp với ngành học của mình

Conocsen8a

Reaction score
1
mỗi người sẽ có những đam mê và nó sẽ thay đổi theo thời gian.
Nếu bạn có tự tin có một thứ gì đó trong tay thì bạn sẽ bớt căng thẳng và ít quan tâm đến những thứ khác. Đặc biệt là tiền. Còn k có tiền thì cái gì cũng có thể stress đc ;)

Huy0909

Reaction score
0
mỗi người sẽ có những đam mê và nó sẽ thay đổi theo thời gian.
Nếu bạn có tự tin có một thứ gì đó trong tay thì bạn sẽ bớt căng thẳng và ít quan tâm đến những thứ khác. Đặc biệt là tiền. Còn k có tiền thì cái gì cũng có thể stress đc ;)
Chính xác bác ạ :)
Mình ở sg có dịp giao lưu ạ :)