Có thím nào làm về nhôm kính không cho em hỏi tí

hokbonchen

Reaction score
0
Em muốn đầu tư một dàn máy làm nhôm thì cần những gì và chi phí nằm trong tầm bao nhiêu vậy các thím :stick:

Fake_IP

Reaction score
0
Đi xin làm công cho xưởng nhôm tầm một năm thì sẽ biết cần những gì.
Muốn mở xưởng mà hỏi câu ngáo ngáo thế này sao.

hokbonchen

Reaction score
0
Fake_IP said:
Đi xin làm công cho xưởng nhôm tầm một năm thì sẽ biết cần những gì.
Muốn mở xưởng mà hỏi câu ngáo ngáo thế này sao.
mình dự định xin hùn vốn đầu tư với ông bạn ( chưa chắc nó đã cho), nên hỏi trước chi phí tầm bao nhiêu, nếu ổn thì mở miệng còn không thì thôi :byebye:

Fake_IP

Reaction score
0
hokbonchen said:
mình dự định xin hùn vốn đầu tư với ông bạn ( chưa chắc nó đã cho), nên hỏi trước chi phí tầm bao nhiêu, nếu ổn thì mở miệng còn không thì thôi :byebye:
Làm nhôm kiểu như xingfa thì máy móc vài trăm đến cả tỉ.

hokbonchen

Reaction score
0
Fake_IP said:
Làm nhôm kiểu như xingfa thì máy móc vài trăm đến cả tỉ.
đúng mảng này rồi bác, nhưng tiền tầm này luôn hả bác :stick:

yeah!!!

Reaction score
0
mới bắt đầu làm nhỏ nhỏ thì cần gì máy móc, thủ công chỉ cần nguyên liệu, một số mấy cơ bản như máy cắt, máy maj, máy đục, ....

bonbondzai

Reaction score
0
Thằng cu em họ làm nhôm có mua con máy cắt đâu 200tr. Còn khoan , cưa , bắn vít linh tinh nữa.

via vozForums for iPhone

nvtvtvn6789

Reaction score
0
hokbonchen said:
Bạn chưa biết gì về lĩnh vực này mà hùn kiểu này thì k ổn đâu bạn ơi, chuyện hùn hạp nó nhiêu khê lắm.
Trước tiên bạn phải xem lại mình có nằm ở đâu trong mắt xích của dây chuyền này đã: Bạn có mối quan hệ, có thể tìm kiếm đơn hàng về cho xưởng, hay bạn nắm kỹ thuật, có thể giám sát quản lý sản xuất-thi công, hay đơn giản bạn chỉ là 1 cổ đông thôi.
Nếu bạn chỉ là ng góp vốn thì auto quit sớm:
Th1: Xưởng làm ăn thua lỗ, bạn mất tiền.
Th2: Xưởng làm ăn khấm khá phát triển, bạn k nắm được qui trình làm việc, xuất nhập vật tư, thu chi như thế nào, lời nhiều báo ít, lời ít báo huề vốn, huề vốn thì báo lỗ, đường nào bạn cũng thấy nản mà rút tiền vốn ra thôi

Nhôm kính làm nhà tư có đội thợ cứng thì đầu tư dàn máy tầm 200 là đủ dùng rồi, muốn làm dự án thì đầu tư thêm để sản xuất hàng loạt số lượng lớn, cỡ nào cũng có

Fake_IP

Reaction score
0
hokbonchen said:
đúng mảng này rồi bác, nhưng tiền tầm này luôn hả bác :stick:
Tiền cho một mét vuông nhôm kính hoàn thiện hàng triệu bạc chứ có ít đâu mà máy móc lởm đòi làm.

yeah!!! said:
mới bắt đầu làm nhỏ nhỏ thì cần gì máy móc, thủ công chỉ cần nguyên liệu, một số mấy cơ bản như máy cắt, máy maj, máy đục, ....
Mấy thứ này chỉ làm được loại nhôm bình dân, chứ làm nhôm cao cấp không có đất diễn.

lumpi come back

Reaction score
0
1. Bác mua máy móc đơn giản thôi: máy cắt, khoan
2. Phần nhôm thì bác mua hẳn bên đại lý luôn. Người ta bán thành bộ hết, bác chỉ cung cấp kích thước (hợp đồng mua bán, hoá đơn này nọ thì vào làm rồi biết)
3. Nuôi 1 đội lắp ráp nữa.

via vozForums for iPhone