có thím nào đang đi kỹ sư Nhật không ạ

bombom292

Reaction score
2
SkyNguyen9x said:
Vãi thánh, bạn làm 1 năm trong cty xuất khẩu lao động nhưng bạn làm cái quần quèo gì mà phát ngôn như vậy.
Nói thế này cho các bạn dễ hiểu nhé:
Về kỹ sư thì công ty XKLD có nhiệm vụ tìm kiếm xí nghiệp tiếp nhận kĩ sư bên Nhật , liên kết với luật sư để làm visa kĩ sư nên nếu bản thân kĩ sư đủ năng lực và quan hệ để làm 2 điều trên thì có thể tự mình làm mà ko phải qua công ty XKLD nữa.
Kĩ sư nếu có tiếng sẽ được ưu tiên giảm phí hơn so với kĩ sư ko tiếng nhưng ko có chuyện với N3 bạn sẽ được free hoàn toàn, trả có ai làm miễn phí không công đâu đặt trường hợp là bạn bạn cũng vậy thôi.Có những trường hợp được giảm phí nhưng đó là những đơn hàng khoai chuối khó kiếm nguồn mà thôi, giảm để những người được gọi là tuyển dụng dễ tư vấn cho nguồn.Mặc dù phía bên Nhật hầu như đã chi trả những khoản chi phí làm hồ sơ , tiền đào tạo , vé máy bay thậm chí cả tiền giới thiệu cho bên phái cử nhưng sẽ chả có chuyện là kĩ sư sẽ được miễn phí đâu nhé.
Thứ 3 về lý thuyết các bạn đi theo diện kĩ sư tức là những ng đã có trình độ, đã tốt nghiệm các trường cao đẳng đại học ở Việt Nam nhưng bên sang đó hầu như cũng chỉ làm những công việc chân tay nặng nhọc như thực tập sinh thôi nhé chứ ko có chuyện ngồi bàn giấy văn phòng hay ở công trường chỉ tay 5 ngón đâu các bạn nên biết trước điều đó tránh bị tuyển dụng tư vấn sai lầm.
:sogood::sogood::sogood:
via vozForums for iPhone

ntmhbsm

Reaction score
0
LietDuongCuSi said:
Không đọc thím trên viết à?
Họ lấy tiền từ công ty Nhật có nhu cầu tuyển người.
Mấy công ty tuyển kỹ sư không thu phí chính là agency hoạt động như kiểu Vietnamworks hay TopCV... ấy
tiếc là cái quan điểm đi Nhật mất tiền nó ăn sâu vào tiềm thức dân mình rồi, thêm bọn XKLĐ ăn dày như chó mọc ra lắm quá nên ko nhiều người biết hình thức này

Tôi cũng máu sang Nhật mả học tiếng Nhật khó vc nên lười
Thì ko biết tiếng nên mới phải mát tiền ý. Hxhx

LietDuongCuSi

Reaction score
1
ntmhbsm said:
Thì ko biết tiếng nên mới phải mát tiền ý. Hxhx
Ko biết tiếng thì đi học. Bỏ chục triệu làm cái N4 rồi kiếm mấy công ty ko thu phí xem có job nào ngon không rồi apple
Ko hơn là bỏ 1-200tr ra rồi cũng vẫn phải học tiếng à :sweat:

mountain90

Reaction score
0
Dougie V. said:
Sao cứ phải quy ra tiền Việt làm gì nhỉ, nghe cho nhiều à? :gach:

Mà vợ nó sang theo diện gì mà được đi làm vậy?
naruto56789 said:
cái level này thì đa số người nhật mơ cũng k đến đâu bác :sweat: dự là có gió :sweat:
densnaido said:
Vợ sang chính thức cũng khó mà được mức lương đó chứ đừng nói là sang theo chồng diện gia đình nữa :gach:
pokon said:
Cái này cũng bình thường nhé, nếu giỏi thì được thôi. Tầm này thì cày cuốc khá là nhiều. Bọn Nhật lương thấp hơn, vì nó ngại thay đổi
Ku em học oto, mới sang đc hơn 1 năm thì đón vợ sang. Vợ đi theo diện gia đình chứ ko phải kỹ sư gì sất.
E cũng nghĩ có mùi phét!
Gửi từ BlackBerry KeyOne bằng vozFApp

pokon

Reaction score
0
SkyNguyen9x said:
Vãi thánh, bạn làm 1 năm trong cty xuất khẩu lao động nhưng bạn làm cái quần quèo gì mà phát ngôn như vậy.
Nói thế này cho các bạn dễ hiểu nhé:
Về kỹ sư thì công ty XKLD có nhiệm vụ tìm kiếm xí nghiệp tiếp nhận kĩ sư bên Nhật , liên kết với luật sư để làm visa kĩ sư nên nếu bản thân kĩ sư đủ năng lực và quan hệ để làm 2 điều trên thì có thể tự mình làm mà ko phải qua công ty XKLD nữa.
Kĩ sư nếu có tiếng sẽ được ưu tiên giảm phí hơn so với kĩ sư ko tiếng nhưng ko có chuyện với N3 bạn sẽ được free hoàn toàn, trả có ai làm miễn phí không công đâu đặt trường hợp là bạn bạn cũng vậy thôi.Có những trường hợp được giảm phí nhưng đó là những đơn hàng khoai chuối khó kiếm nguồn mà thôi, giảm để những người được gọi là tuyển dụng dễ tư vấn cho nguồn.Mặc dù phía bên Nhật hầu như đã chi trả những khoản chi phí làm hồ sơ , tiền đào tạo , vé máy bay thậm chí cả tiền giới thiệu cho bên phái cử nhưng sẽ chả có chuyện là kĩ sư sẽ được miễn phí đâu nhé.
Thứ 3 về lý thuyết các bạn đi theo diện kĩ sư tức là những ng đã có trình độ, đã tốt nghiệm các trường cao đẳng đại học ở Việt Nam nhưng bên sang đó hầu như cũng chỉ làm những công việc chân tay nặng nhọc như thực tập sinh thôi nhé chứ ko có chuyện ngồi bàn giấy văn phòng hay ở công trường chỉ tay 5 ngón đâu các bạn nên biết trước điều đó tránh bị tuyển dụng tư vấn sai lầm.
TAO N3 ĐI FREE ĐÂY!
KHÔNG CẦN CÔNG TY MẸ CHA NÀO HẾT NHÉ

seto040491

Reaction score
0
ntmhbsm said:
du học thì chắc em cự không có nổi
bây giờ ở nhà làm fdang thu nhập cỡ 15 20 củ nhưng đau đầu vãi
đi kỹ sư Nhật có nhưng điểm gì hay các thím nhỉ
Lương ổn vậy thì ở VN làm hay hơn bạn ơi.
Qua Nhật xa gia đình xa bạn bè để rồi không cao hơn bao nhiêu, không đáng để đánh đổi :sosad:

shiphangnhat

Reaction score
0
pokon said:
TAO N3 ĐI FREE ĐÂY!
KHÔNG CẦN CÔNG TY MẸ CHA NÀO HẾT NHÉ
VẬY MÀY KỂ LỘ TRÌNH XIN CẤP TƯ CÁCH LƯU TRÚ CỦA MÀY XEM NÀO :look_down:

pokon

Reaction score
0
shiphangnhat said:
VẬY MÀY KỂ LỘ TRÌNH XIN CẤP TƯ CÁCH LƯU TRÚ CỦA MÀY XEM NÀO :look_down:
Ý tao là không cần chi tiền cho công ty trung gian nào hết
Phỏng vấn chính thức với công ty cần làm, xong đậu thì nó sẽ bao hồ sơ hết

okaybn

Reaction score
0
ducanhdsa900 said:
E đỗ đơn hàng đang học tiếng đến N3 để đi nè bác, ở nhà lập trình Plc tháng cũng hơn chục củ mà thử đi cho biết, ko biết sao nưa

Gửi từ Samsung SM-N950U1 bằng vozFApp
Trẻ thì nên đi, cho biết đó biết đây. đi làm bên đó cũng hay mà.

Tong Cuc Truong

Reaction score
0
mountain90 said:
Mình quen ku em sn94, học BK, sang đó làm rồi đưa vợ sang diện gia đình. Thấy kêu chồng 90 củ, vợ 70 củ.
Có thật ko ae?
Gửi từ BlackBerry KeyOne bằng vozFApp
Chồng thì ok, có thể kiếm đc mức đó nhưng vợ mới sang thì vẫn thuộc thành phần đc bảo lãnh thôi, làm 28h 1 tuần thì lấy đâu ra 35 man.