có thím nào đang đi kỹ sư Nhật không ạ

naruto56789

Reaction score
0
giỏi tiếng thì lương cao ngồi máy lạnh còn k tiếng vẫn muốn đi thì chỉ có làm kĩ sư fuho giàn giáo thôi nhọc lắm đấy thím ạ

bombom292

Reaction score
2
pacpumpumcaccumcum said:
sorry thím
ý em là : nếu em có bằng ĐH chuyên ngành phù hợp với công việc bên đó ( cơ khí /điện tử / CNTT ....) N3 trở lên thì apply phỏng vấn công ty Nhật có chi nhánh ở VN thì có cơ hội qua Nhật mà không mất phí không , hay chỉ có thể làm ở VN
Thỉnh thoảng m thấy cũng có công ty đăng tin tuyển dụng người phù hợp để đưa đi Nhật đào tạo 2,3 năm rồi quay lại Việt Nam để làm quản lý. Thường những cty nt này sẽ có định hướng mở rộng thị trường ở Việt Nam (các cty có xu hướng sản xuất).
Bạn nên theo dõi tin trên vietnamwork, jobgo, jobstreet....
các trang này đều có app trên đt.
Giờ nhiều cty làm ăn đàng hoàng là những cty ở Việt Nam có yếu tố nhật bản ấy, vì bọn nhật sang đây nó sợ pháp luật, né kiện cáo. Chứ còn thuần việt chỉ hút máu nhau thôi.
via vozForums for iPhone

mozart_nht

Reaction score
0
LietDuongCuSi said:
Có bằng ĐH thì sang Nhật miễn phí ngon lành nhé
Bạn mình mới có thằng đi qua vija link tháng 4 xong. Mất tầm 200k dịch thuật với công chứng giấy tờ :go:
2019 rồi ngu mới mất tiền để sang được Nhật :gach:
còn phơm là đi qua bên VIJA Link ok nhá
thím nào tự tin tiếng Nhật thì cứ đi miễn phí đi, đừng mất vài chục triệu làm gì, tốn tiền không đáng có.

lisatthu35

Reaction score
0
nếu chưa có vợ con thì đi nha , đi 2-3 năm cũng được chủ yếu thành thạo tiếng nhật , nâng cao kỹ năng , về nước lương chắc chắn cao hơn trước lúc đi nhiều , thằng bạn tôi ngày xưa học cùng tôi sau ra trường nó thì ôm chí đi nhật tôi thì nói ở vn làm lương 10 củ đc rồi , giờ nó về nước tuy ko đem theo cục tiền về nhưng , vốn nhật ngữ nó rất tốt xin vào cty nhật làm vừa khỏe lương vừa cao ....

ntmhbsm

Reaction score
0
LietDuongCuSi said:
Có bằng ĐH thì sang Nhật miễn phí ngon lành nhé
Bạn mình mới có thằng đi qua vija link tháng 4 xong. Mất tầm 200k dịch thuật với công chứng giấy tờ :go:
2019 rồi ngu mới mất tiền để sang được Nhật :gach:
Nó biết tiễng rồi thím ơi

mountain90

Reaction score
0
Mình quen ku em sn94, học BK, sang đó làm rồi đưa vợ sang diện gia đình. Thấy kêu chồng 90 củ, vợ 70 củ.
Có thật ko ae?

Gửi từ BlackBerry KeyOne bằng vozFApp

Dougie V.

Reaction score
0
mountain90 said:
Mình quen ku em sn94, học BK, sang đó làm rồi đưa vợ sang diện gia đình. Thấy kêu chồng 90 củ, vợ 70 củ.
Có thật ko ae?

Sao cứ phải quy ra tiền Việt làm gì nhỉ, nghe cho nhiều à? :gach:

Mà vợ nó sang theo diện gì mà được đi làm vậy?

SkyNguyen9x

Reaction score
0
bombom292 said:
Bao tuổi r? <25 và thu nhập <10tr thì đi cho biết.
Còn ngược lại thì nên ở nhà.
Mà tiện đây trả lời mấy bác trên là bây h có n3 và bằng cđ, đh thì đi k mất tiền.
Trung tâm nào lấy tiền là làm bậy. Sure luôn nhé. M đi nhật về và làm trong cty môi giới 1 năm và đã bỏ.
Còn nếu mới học xong c3 thì nên đi du học trường tiếng cho biết vì trưởng thành hơn trường đh ở Việt Nam nhiều. Nhưng nhà cũng phải có chút tiền chứ sang mà làm quá tiếng nó đuổi về cũng nhọc lắm ( đuổi ở đây có nghĩa là k gia hạn thêm visa, đen lắm mới bị cục xuất nhập cảnh k gia hạn và thường thì các bạn sẽ bỏ trốn ra làm ngoài vì chưa trả hết nợ, xklđ cũng tương tự vì lỡ vào cty xấu rồi k chịu đc)
Nói chung đi thì nhất quyết phải có tiếng nhật r mới đi, bét thì cũng học đến n3 rồi.

via vozForums for iPhone
Vãi thánh, bạn làm 1 năm trong cty xuất khẩu lao động nhưng bạn làm cái quần quèo gì mà phát ngôn như vậy.
Nói thế này cho các bạn dễ hiểu nhé:
Về kỹ sư thì công ty XKLD có nhiệm vụ tìm kiếm xí nghiệp tiếp nhận kĩ sư bên Nhật , liên kết với luật sư để làm visa kĩ sư nên nếu bản thân kĩ sư đủ năng lực và quan hệ để làm 2 điều trên thì có thể tự mình làm mà ko phải qua công ty XKLD nữa.
Kĩ sư nếu có tiếng sẽ được ưu tiên giảm phí hơn so với kĩ sư ko tiếng nhưng ko có chuyện với N3 bạn sẽ được free hoàn toàn, trả có ai làm miễn phí không công đâu đặt trường hợp là bạn bạn cũng vậy thôi.Có những trường hợp được giảm phí nhưng đó là những đơn hàng khoai chuối khó kiếm nguồn mà thôi, giảm để những người được gọi là tuyển dụng dễ tư vấn cho nguồn.Mặc dù phía bên Nhật hầu như đã chi trả những khoản chi phí làm hồ sơ , tiền đào tạo , vé máy bay thậm chí cả tiền giới thiệu cho bên phái cử nhưng sẽ chả có chuyện là kĩ sư sẽ được miễn phí đâu nhé.
Thứ 3 về lý thuyết các bạn đi theo diện kĩ sư tức là những ng đã có trình độ, đã tốt nghiệm các trường cao đẳng đại học ở Việt Nam nhưng bên sang đó hầu như cũng chỉ làm những công việc chân tay nặng nhọc như thực tập sinh thôi nhé chứ ko có chuyện ngồi bàn giấy văn phòng hay ở công trường chỉ tay 5 ngón đâu các bạn nên biết trước điều đó tránh bị tuyển dụng tư vấn sai lầm.

naruto56789

Reaction score
0
mountain90 said:
Có thật ko ae?

cái level này thì đa số người nhật mơ cũng k đến đâu bác :sweat: dự là có gió :sweat:

SkyNguyen9x

Reaction score
0
Dougie V. said:
Sao cứ phải quy ra tiền Việt làm gì nhỉ, nghe cho nhiều à? :gach:

Mà vợ nó sang theo diện gì mà được đi làm vậy?
Kĩ sư được bảo lãnh vợ nhé, nếu bạn đủ năng lực và trình độ bạn có thêt tự làm lấy giờ xin visa thì ok, còn nếu đi nhờ thì bạn phải mất tiền thôi.
Vợ sang đó xin việc làm bình thường chỉ có điều bị hạn chế số giờ làm tăng ca ko quá 28h/ 1 tháng b nhé.