Có thím nào đã bị nấc thông suốt nhiều giờ, nhiều ngày chưa?

abc.datdedia

Reaction score
0
khoaito_nhatlang said:
Mình thì mỗi lần ăn cay quá hay uống bia bằng chai là lại nấc, lâu nhất là từ sáng tới trưa thôi. Có cái mẹo là cầm một cốc nước đầy ngang phần dưới ngực, cúi gập người xuống uống bằng thành đối diện từng ngụm nhỏ xem đỡ k
1 số thím tư vấn mẹo, e thử hết rồi k khả thi.
Kb thím có giống e k, chứ e mà nằm úp thì thôi rồi, ợ như chó phải bả, rát họng luôn.

BMWX5

Reaction score
0
abc.datdedia said:
Chào các thím, hiện e đang bị nấc thông 6h rồi, đây là lần thứ 4 bị, các lần trước đỉnh điểm là 5 ngày, còn lại 3-2 ngày. Nấc cả ngày lẫn đêm rất mệt, e k thể ngủ được, chỉ đến khi mệt quá mà thiếp đi rồi tỉnh lại ngay, lần nấc đầu tiên đến bây giờ là 7 năm rồi.

Đi khám trên viện thì có cho đi XN máu, chụp xQ, siêu âm, nội soi dạ dày.
Bs chẩn đoán bị trào ngược dạ dày, các XN, xQ kết quả bt, nội soi bị viêm hang dạ dày.

Có thím nào đã từng bị có phương án phòng, chữa không chia sẻ với em với. À còn nữa. Bừa nào rượu bia quá độ (e tửu lượng kém, cỡ 4 cốc bia hơi vào là nấc khoảng đôi tiếng, và chén rượu vào là dính).
Rất hạn chế bia rượu, chua cay rồi ạ.
Mình bị rồi; cứ rượu vào là bị :beauty: rồi sẽ hết. thím ko phải lo đâu; chịu khó ngủ nghỉ đúng giờ mấy hôm là ổn :beauty:

abc.datdedia

Reaction score
0
Triquetra said:
cách đây 2 tháng mình cũng bị nấc cụt, rất khó hiểu và buồn cười ở chỗ là cứ về nhà ngồi nhà k làm gì thì nấc lên nấc xuống, nhưng đi ra ngoài làm việc giao tiếp thì k bị nữa,

kết quả đi khám viện 103 thì bác sĩ kê đơn thuốc uống đúng 3 ngày khỏi, của mình bác sĩ chuẩn đoán do tâm lý, và thần kinh. Của b có thể là do trào ngược dạ dày, khuyên b đi khám lại cho an tâm, mình đi viện 103 khám thấy rất tốt, chi phí cũng phải chăng
Thím cho e hỏi, thời điểm thím đi khám thì có nấc không? Chứ nhiều lúc ở nhà nấc lên nấc xuống, lên đến viện cái hết nấc. Nay vừa lên tuyến huyện khám nó vả cho vài gói thuốc dạ dày r. Nấc mà căng cả cơ bụng thím ạ

abc.datdedia

Reaction score
0
BMWX5 said:
Mình bị rồi; cứ rượu vào là bị :beauty: rồi sẽ hết. thím ko phải lo đâu; chịu khó ngủ nghỉ đúng giờ mấy hôm là ổn :beauty:
Về cơ bản là nó mệt quá thím ạ, kể mà ngủ được thì cũng k đáng lo, lần nào bị cũng sụt cân mấy 2kg thím ạ

Fly in the sky

Reaction score
1
mrvandai said:
Mình nè, bị cái này, nhiều hồi giỡn với con cười lớn 1 phát là nấc 4-5 ngày.
Có 1 đợt nấc 4 ngày xong mình gần xỉu vì quá mệt.:pudency:
Biện pháp của mình là đi châm cứu, châm phát hết luôn.
Sau bị mấy lần nữa, mình mua bộ châm điện như link dưới về, khi nào bị thì bật máy lên chích chục phút là đỡ

https://shopee.vn/Máy-massage-x...516.1085262178
Ây da, châm cứu hoặc vật lý trị liệu bằng điện phải có chuyên môn chứ bác :stick:

seke

Reaction score
0
Nín thở, hút hơi vào bằng miệng, ko cho hơi thoát ra, cứ hút liên tục đến lúc nào ko chịu đc nữa thì thở ra.

M làm 1 lần là hết nấc cụt. Còn bị nặng thì làm vài lần thử

Dks.2014

Reaction score
0
Nín thở, hít vào, nín (ko thở ra), hít vào tiếp, nín, hít vào tiếp, nín, hít vào tiếp. lúc nào ko hít vào đc nữa thì nín lúc nào ko nhịn đc nữa thì thở ra TỪ TỪ. làm đi làm lại vài lần là hết nấc.

mrvandai

Reaction score
1
Fly in the sky said:
Ây da, châm cứu hoặc vật lý trị liệu bằng điện phải có chuyên môn chứ bác :stick:
Châm cứu kim thì vào bệnh viện, nó ghim thêm điện cực vào cây kin giật tê người, đợt trước nó quên vặn xuống mức nhỏ, bật công tắc phát e nhảy dựng lên luôn :gach:

Còn cái máy maxa điện này thì ko cần kinh nghiệm bác ui, dán vào nó giật giật nhẹ nhàng thôi, nhưng mà đỡ hẳn bác ạ :sexy:

chymdangxung

Reaction score
1
Ông già mình đợt trước cũng bị, nấc 3 ngày.
Uống nước, uống thuốc, làm đủ cách vẫn không khỏi

Sau tự hết luôn

via vozForums for iPhone