mark20

Reaction score
0
COn main của e nó hơi bị xỉn màu, 1 số chỗ bọc sắt ở khe cắm mạng bị gỉ, mà e thấy rp7 có tác đánh gỉ với chống oxy hóa thì có xịt đc vào main ko các bác :shame:

nammoh

Reaction score
0
chỗ nào bị gỉ thì xịt RP7 vào bông gòn rồi lau, RP7 có tính bôi trơn nên không nên xịt vào main ( dẫn điện hay không thì mình không biết) vì trông nó còn bẩn hơn khi dính bụi

mark20

Reaction score
0
nammoh said:
chỗ nào bị gỉ thì xịt RP7 vào bông gòn rồi lau, RP7 có tính bôi trơn nên không nên xịt vào main ( dẫn điện hay không thì mình không biết) vì trông nó còn bẩn hơn khi dính bụi
nó ko dẫn điện thím ạ :sexy:

HOACA388

Reaction score
0
nammoh said:
Chính xác thì RP7 nó ăn mòn, sao nhiều cu cứ đem nó ra làm chất bôi trơn nhỉ ?

mark20

Reaction score
0
HOACA388 said:
Chính xác thì RP7 nó ăn mòn, sao nhiều cu cứ đem nó ra làm chất bôi trơn nhỉ ?

Nó ghi Là chất bôi trơn, chống gỉ sét & ăn mòn kìa thím :sweat:

vdthkdt

Reaction score
0
thím dùng WD - 40 nhé tẩy rỉ bôi trơn tốt không ăn mòn, không độc hại cho người sử dụng

comxi

Reaction score
1
chỗ đó bôi rp7 hay ko cũng chẳng được gì cả, thà khỏi bôi luôn

dhcu

Reaction score
0
em là em xịt thẳng vào rồi lấy bàn chải chà, lát là sạch bóng, mà chà khéo khéo, nó đi luôn cái tụ hày chip là mệt

Muazzz

Reaction score
0
Xịt thoải mái, để khoảng 1,2 tiếng cho nó kéo hết rỉ sét bụi bặm ra, xong lấy xăng thơm lau lại or kỹ hơn nữa thì đem rửa với bột giặt r phơi khô, mình toàn vệ sinh bằng rp7 xong đem rửa lại main cho ra hết rp7.