FBInho

Reaction score
0
Hi các bác,
Chẳng là nhà em đang định mua máy tăm nước nhưng không biết nó có lỉnh kỉnh nhiều bước không.
Nhờ các bác tư vấn ưu nhược điểm và nên mua loại nào với ạ :adore:

Cảm ơn các bác :D

Iceberg190

Reaction score
0
FBInho said:
Hi các bác,
Chẳng là nhà em đang định mua máy tăm nước nhưng không biết nó có lỉnh kỉnh nhiều bước không.
Nhờ các bác tư vấn ưu nhược điểm và nên mua loại nào với ạ :adore:

Cảm ơn các bác :D
Lấy bum-gun (vòi xịt đít) xịt cho lẹ :beauty:

hoavannhi

Reaction score
0
mình có 1 cái, dùng điện 110v bán kèm bộ đổi điện ship từ mẽo bác có nhu cầu ko :hungry::hungry::hungry::hungry::hungry:

FBInho

Reaction score
0
hoavannhi said:
mình có 1 cái, dùng điện 110v bán kèm bộ đổi điện ship từ mẽo bác có nhu cầu ko :hungry::hungry::hungry::hungry::hungry:
em đang cân nhắc ưu nhược điểm của nó sao rồi mới mua bác ạ :adore:

dohoanghai

Reaction score
0
FBInho said:
em đang cân nhắc ưu nhược điểm của nó sao rồi mới mua bác ạ :adore:
So với chỉ nha khoa thì nó tiện hơn, phù hợp với ai có hàm răng khấp khểnh hoặc đang niềng
Đang dùng cái waterpik, mình niềng răng nên không có tăm nước là bó tay trong việc vệ sinh
Gửi từ Samsung SM-G935F bằng vozFApp

nguyen_no1

Reaction score
0
Bị nhét thức ăn nặng chắc phải kết hợp cả chỉ nha khoa nữa mới ăn thua. Bác chủ xem qua loại cầm tay của Philips xem. Hôm trước đi vặt 2 cái răng số 8 bác sĩ cũng khuyên nên dùng :D

bodhicitta

Reaction score
1
đang xài thấy cũng ok tuy nhiên vẫn phải đi cạo vôi răng 1 năm/lần

FBInho

Reaction score
0
nguyen_no1 said:
Bị nhét thức ăn nặng chắc phải kết hợp cả chỉ nha khoa nữa mới ăn thua. Bác chủ xem qua loại cầm tay của Philips xem. Hôm trước đi vặt 2 cái răng số 8 bác sĩ cũng khuyên nên dùng :D
thanks bác, để em coi
dohoanghai said:
So với chỉ nha khoa thì nó tiện hơn, phù hợp với ai có hàm răng khấp khểnh hoặc đang niềng

Đang dùng cái waterpik, mình niềng răng nên không có tăm nước là bó tay trong việc vệ sinh

Gửi từ Samsung SM-G935F bằng vozFApp
bodhicitta said:
đang xài thấy cũng ok tuy nhiên vẫn phải đi cạo vôi răng 1 năm/lần
2 bác dùng có thấy bất tiện chỗ nào không ạ? Có bác kêu mất công hứng nước rồi vệ sinh rồi xịt mạnh bị chảy máu. Có nấc mạnh nhẹ không bác?

satria1991

Reaction score
1
FBInho said:
thanks bác, để em coi

2 bác dùng có thấy bất tiện chỗ nào không ạ? Có bác kêu mất công hứng nước rồi vệ sinh rồi xịt mạnh bị chảy máu. Có nấc mạnh nhẹ không bác?
có nấc mạnh nhẹ, mới dùng dễ bị chảy máu chân răng, nên dùng loại to (vì cái tank đựng nước nó to) chứ ko nên dùng loại cầm tay (tank nước nó nhỏ, phải hứng nước liên tục nó bất tiện), đang có 2 máy, 1 máy Waterpik và 1 máy Maxcare, (thanh lý bớt 1 cái nếu chủ thớt có nhu cầu :shame:)