Có nên kết bạn fb với gái khi chưa nói chuyện ngoài đời

dragon111989

Reaction score
0
EmeraldSword said:
Em với gái chưa nói chuyện với nhau, cũng khó có điều kiện để làm quen trực tiếp vì gái hay đi chung với đám bạn. Vậy để làm quen thì giờ các bác gợi ý nên đến trước mặt kiếm cớ làm quen rồi giả vờ xin info. Hay là add facebook luôn rồi nhắn tin làm quen nhỉ :sweat:
Theo mình thì bạn thử add FB trước đã, nhắn tin vài câu thử xem gái có reply ko, nếu có thì xem thái độ ntn.
Vì nhắn tin thì ít nhất m có time suy nghĩ xem nên nói cái gì và ko nên nói cái gì, để mà tránh những câu ngớ ngẩn khi nói chuyện.
Chắc chắn rằng có rất nhiều Trường hợp, bạn nam tìm dc FB của gái nhưng ko dám add làm quen, 1 phần vì nhát. Nhưng 1 phần lớn là trang FB của anh ta ko có gì nổi bật nên thường nghĩ con gái nó chắc chắn sẽ xem FB của mình, nếu thấy ko đẹp trai hay ảnh chụp... ko đặc sắc thì sẽ cho next ngay => vì thế mà a ta mới khá ngại kết bạn với gái qua FB, vì a ta sợ bị từ chối thì sẽ ko còn cơ hội nào nữa.

Và khả năng nhiều có thể xảy ra là Gái ko đồng ý Kết bạn qua FB. Vậy thì tôi khuyện bạn nếu có SĐT thì cứ gọi thằng hoặc thậm chí gặp mặt trực tiếp xin làm quen luôn.

EmeraldSword

Reaction score
0
dragon111989 said:
Theo mình thì bạn thử add FB trước đã, nhắn tin vài câu thử xem gái có reply ko, nếu có thì xem thái độ ntn.
Vì nhắn tin thì ít nhất m có time suy nghĩ xem nên nói cái gì và ko nên nói cái gì, để mà tránh những câu ngớ ngẩn khi nói chuyện.
Chắc chắn rằng có rất nhiều Trường hợp, bạn nam tìm dc FB của gái nhưng ko dám add làm quen, 1 phần vì nhát. Nhưng 1 phần lớn là trang FB của anh ta ko có gì nổi bật nên thường nghĩ con gái nó chắc chắn sẽ xem FB của mình, nếu thấy ko đẹp trai hay ảnh chụp... ko đặc sắc thì sẽ cho next ngay => vì thế mà a ta mới khá ngại kết bạn với gái qua FB, vì a ta sợ bị từ chối thì sẽ ko còn cơ hội nào nữa.

Và khả năng nhiều có thể xảy ra là Gái ko đồng ý Kết bạn qua FB. Vậy thì tôi khuyện bạn nếu có SĐT thì cứ gọi thằng hoặc thậm chí gặp mặt trực tiếp xin làm quen luôn.
Đúng là Fb em chẳng đăng hình cá nhân gì cả nên em mới sợ là kết bạn fb nó không đồng ý. Mà nếu ra ngoài nó biết mình là thằng trước có gởi kết bạn fb , mà nick thì như cái nick clone, nó lại nghĩ em như mấy thằng stalker hay creep thì lại no hope bác ạ :chaymau:
Gửi từ Samsung SM-J330G bằng vozFApp

MaxtrollQT

Reaction score
0
Kết bạn trước rồi nhắn tin thử xem sở thích cá nhân với kiếm ít chủ đề chung để đỡ bỡ ngỡ nếu có điều kiện gặp nhau đi.
Còn không đồng ý thì mạnh mẽ lên làm quen thẳng mặt thôi.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

40tuoilayvo

Reaction score
1
Cứ add fb bừa đi. Ko được thì tán con khác. Gái đầy ra

Gửi từ Sony G8441 bằng vozFApp

linhyoyo

Reaction score
0
Lên youtube gõ thằng Việt CG mà xem cách nó bắt chuyện gái

Sent from Xiaomi MI 8 using vozFApp

dragon111989

Reaction score
0
EmeraldSword said:
Đúng là Fb em chẳng đăng hình cá nhân gì cả nên em mới sợ là kết bạn fb nó không đồng ý. Mà nếu ra ngoài nó biết mình là thằng trước có gởi kết bạn fb , mà nick thì như cái nick clone, nó lại nghĩ em như mấy thằng stalker hay creep thì lại no hope bác ạ :chaymau:

Gửi từ Samsung SM-J330G bằng vozFApp
Ko sao đâu, nhiều ng trang FB cũng chả có gì mấy, mà thường những ng thành đạt hay Sếp lớn thì FB của họ trống ko vì time của họ dành cho công việc kiếm tiền rồi, họ sẽ ko quan tâm mấy về MXH.
Còn mấy loại chỉ chăm chăm FB thường là kiểu lừa tình, up ảnh sang chảnh, lòe gái chứ bản thân ko có gì mấy. Những kiểu như vậy khó duy trì quan hệ dc lâu.
Bạn cứ thử add FB em nó xong nhắn tin làm quen xem, hỏi han vài câu xem em nó chịu ko ? OK thì triển tiếp. Còn ko thì tìm và gọi ĐT trực tiếp luôn.
Khả năng xấu nhất là có thể em nó cũng ko chịu gặp nhưng ít ra m cũng ko hối tiếc vì đã cố hết sức mình và tận dụng mọi phương án rồi.

Holystar

Reaction score
0
Chưa làm gì đã thấy no hope với cho mình cửa dưới rồi thì nghỉ đi ông giáo ạ, vừa kém vừa thiếu tự tin vừa đụt. Chưa kể còn lười nữa.