yuami.601

Reaction score
1
virusmamut said:
480 minh 70 fan mà vẫn êm. mỗi tội ăn quả lỗi cổng hdmi giờ lấy em 570 sapphia cũng êm ru 48 độ em set quạt 50% cho mát mẻ
Set quạt dòng amd này ở đâu thế bác? Em tìm mãi mà chưa thấy, để nó tự quay thì chắc ko bao giờ vì em chỉ chơi lol, nhiệt độ tầm 4x là max rồi. Mà sao chơi lol mà fps nó cứ dao động trong khoảng 12x-143 thôi nhỉ?

EoBietDatTenJ

Reaction score
0
Hqua e có mua con MSI RX570 Amor 8G về thì bị lỗi code 43 chấm than :waaaht: Search google thì mấy bác trâu cày chỉ cài cái patch để fix. Fix được cái chấm than rồi nhưng cai phần mềm Radeon Setting nó vẫn chưa nhận. Mò tiếp mà vẫn chưa được :sosad: Có bác nào biết fix cái này không giúp e với

macmillan

Reaction score
1
EoBietDatTenJ said:
Hqua e có mua con MSI RX570 Amor 8G về thì bị lỗi code 43 chấm than :waaaht: Search google thì mấy bác trâu cày chỉ cài cái patch để fix. Fix được cái chấm than rồi nhưng cai phần mềm Radeon Setting nó vẫn chưa nhận. Mò tiếp mà vẫn chưa được :sosad: Có bác nào biết fix cái này không giúp e với
Bios bào coin nên ko cài driver được, flash về zin đê
Được gửi từ M21 suppressed - vozForums

NTNP_96

Reaction score
0
Sẵn đây có vụ giảm Volt mấy bồ chỉ với...
Mình muốn vừa hạ điện vừa hạ CoreClock xuống luôn, để bớt điện cho nguồn + nhiệt độ triệt để cho việc nâng cấp dàn nét ở nhà.

Nếu dùng MSI AB hạ Power Limit xuống 70% thì xung Core giảm xuống bao nhiêu là vừa nhỉ !!? ( con 1060 mình hạ ở mức này ăn điện có 90W và temp co 65* )

Còn nếu xài thằng Wattman này cho con 470 thì tỉ lệ hạ vừa xung vừa Volt bao nhiu là hợp lý... ví dụ giảm 1mil V thì bớt bao nhiu Mhz Coreclock nhỉ ???

PS: net giờ nâng cấp tụi này thì wa' ngon rồi ngặc cái bàn thùng nó nóng + nguồn già rồi nâng cấp cũng ngán.. nên muốn hạ bớt xuống xài cho nó yên tâm

black jack

Reaction score
0
NTNP_96 said:
Mình muốn vừa hạ điện vừa hạ CoreClock xuống luôn, để bớt điện cho nguồn nhiệt độ triệt để cho việc nâng cấp dàn nét ở nhà.

Nếu dùng MSI AB hạ Power Limit xuống 70% thì xung Core giảm xuống bao nhiêu là vừa nhỉ !!? ( con 1060 mình hạ ở mức này ăn điện có 90W và temp co 65* )

Còn nếu xài thằng Wattman này cho con 470 thì tỉ lệ hạ vừa xung vừa Volt bao nhiu là hợp lý... ví dụ giảm 1mil V thì bớt bao nhiu Mhz Coreclock nhỉ ???

PS: net giờ nâng cấp tụi này thì wa' ngon rồi ngặc cái bàn thùng nó nóng nguồn già rồi nâng cấp cũng ngán.. nên muốn hạ bớt xuống xài cho nó yên tâm
Tham khảo và làm ngược theo cái này
https://1stminingrig.com/sapphire-rx...amsung-micron/

https://bitcointalk.org/index.php?topic=1954245.0

p/s: Làm hàng net thì chịu khó lấy 1 em ra tuning → nếu ổn sẽ áp luôn cho cả dàn

dragonsix

Reaction score
0
em đang phân vân thấy giá rx580 cao quá nên mua rx480 cho rẻ có được không nhỉ? hiệu năng giảm vài % không biết fps giảm bao nhiêu :stick:

ktrinhkien

Reaction score
0
dragonsix said:
em đang phân vân thấy giá rx580 cao quá nên mua rx480 cho rẻ có được không nhỉ? hiệu năng giảm vài % không biết fps giảm bao nhiêu :stick:
Bác lên youtube xem mình thấy khác biệt nhỏ lắm

yuami.601

Reaction score
1
dragonsix said:
Giờ giá rẻ thế bác còn kêu cao nữa. Hơn vài trăm cứ xúc 580 đi bác.

Daphne

Reaction score
0

e mua con trâu rx470 về chạy ntn có mát ko ạ

quynhmayngoc

Reaction score
0
NTNP_96 said:
Mình muốn vừa hạ điện vừa hạ CoreClock xuống luôn, để bớt điện cho nguồn nhiệt độ triệt để cho việc nâng cấp dàn nét ở nhà.

PS: net giờ nâng cấp tụi này thì wa' ngon rồi ngặc cái bàn thùng nó nóng nguồn già rồi nâng cấp cũng ngán.. nên muốn hạ bớt xuống xài cho nó yên tâm
Mình mua con trâu powercolor 470 state 7 mình hạ xung core đi 20 volt thì 1020