Cơ hội nghề nghiệp trong khách sạn

JaxTeller

Reaction score
0
Onedayonelove said:
Khách sạn mấy thím dùng phần mềm gì quản lý khách sạn vậy. Bên em đang xài Smile mà thấy nó ít chức năng quá, không truy xuất được nhiều báo cáo, log file để thống kê, không xài được trên điện thoại.
Trươc bên tôi xài RMS

nemonautilux

Reaction score
0
Onedayonelove said:
Khách sạn mấy thím dùng phần mềm gì quản lý khách sạn vậy. Bên em đang xài Smile mà thấy nó ít chức năng quá, không truy xuất được nhiều báo cáo, log file để thống kê, không xài được trên điện thoại.
Làm fols, cái phần mềm của bên accor chán òm.giờ ra ks mới làm opera thấy đỉnh vãi

ModMin

Reaction score
0
king2901 said:
Không ai kêu member k được gì, cái chính là ở chuỗi khác. Khi nv enroll được member sẽ được thưởng điểm và có thể dùng để đổi đêm miễn phí, accor thì không có.

Fail interface một tháng mà hơn chục lần. 2,3 giờ sáng còn rớt được booking của hôm trước :go::go:
Chời, tưởng ông nói là khách hàng ko đc lợi gì khi làm member của ks, ai dè ông nói về incentive cho ông. Lúc nhận việc thì đã đồng ý với job scope đó rồi, nếu ko happy thì đừng nhận chứ đã nhận thì phải làm chớ càm ràm gì.

Còn nếu failed interface nhiều quá thì ông đã báo cho connectivity team để rectify chưa? Nếu mà ông đã gom lại hết, build a case, rồi submit 1 lượt rồi mà sau đó nó vẫn fail thì hẳn chửi.

king2901

Reaction score
0
ModMin said:
Chời, tưởng ông nói là khách hàng ko đc lợi gì khi làm member của ks, ai dè ông nói về incentive cho ông. Lúc nhận việc thì đã đồng ý với job scope đó rồi, nếu ko happy thì đừng nhận chứ đã nhận thì phải làm chớ càm ràm gì.

Còn nếu failed interface nhiều quá thì ông đã báo cho connectivity team để rectify chưa? Nếu mà ông đã gom lại hết, build a case, rồi submit 1 lượt rồi mà sau đó nó vẫn fail thì hẳn chửi.
Chửi từ lúc mở ks tới bây giờ vẫn không được gì :go::go:

Trước không biết ngu ngơ, sau này hỏi thăm bạn bè mới biết đc vụ điểm khi enroll bên nó, mà thôi nghỉ rồi cũng không quan tâm nữa.

Cay thằng GM với HM, cái hôm mưa bão kêu mở 1 phòng cho staff ở nó đành đoạn đuổi hết staff về (toàn nữ). Sau này t nghỉ ghi một cái email lên tập đoàn cho đáng kiếp :gach::gach:

tiny toon

Reaction score
0
ModMin said:
Ai nói ko có. Lên Linkedin search ra cả đống kìa.

Reservation Manager thường là lên Revenue Manager luôn chứ khi không qua FO với HK chi?
Vì ở Accor phổ biến vị trí Room Division Mgr nên những thím làm ở Accor mà chưa làm ở nơi khác chưa hiểu định nghĩa DOR đấy thím. Đó là lý do tại sao khi nghe thím ấy nói thì mình đoán thím ấy làm Accor.
ResMgr thường lên thẳng RevMgr vì thực tế làm ResMgr là đã đủ khả năng hiểu và bao quát được FO&HK rồi, làm resa thực ra biết cực nhiều là vì thế.

ModMin said:
Mới có offer về Đà Nẵng làm cluster cho 1 ks 1 resort ở ĐN và HA nè. Thím quan tâm thì để tôi pass qua cho
Cảm ơn thím, mình bây giờ không còn sức bay nhảy nữa rồi, hồi trẻ thì đi muôn nơi, ĐN thì cũng làm ResMgr ở InterCon cách đây mấy năm rồi. Chỗ bác nói chắc bên Accor vì bé Liên cluster ĐN về PQ :beauty:

ModMin

Reaction score
0
tiny toon said:
Vì ở Accor phổ biến vị trí Room Division Mgr nên những thím làm ở Accor mà chưa làm ở nơi khác chưa hiểu định nghĩa DOR đấy thím. Đó là lý do tại sao khi nghe thím ấy nói thì mình đoán thím ấy làm Accor.
ResMgr thường lên thẳng RevMgr vì thực tế làm ResMgr là đã đủ khả năng hiểu và bao quát được FO&HK rồi, làm resa thực ra biết cực nhiều là vì thế.

Cảm ơn thím, mình bây giờ không còn sức bay nhảy nữa rồi, hồi trẻ thì đi muôn nơi, ĐN thì cũng làm ResMgr ở InterCon cách đây mấy năm rồi. Chỗ bác nói chắc bên Accor vì bé Liên cluster ĐN về PQ :beauty:
Intercon ĐN cách đây mấy năm thì chắc thím làm chung đợt bà Michela phải ko. Lâu lẩu lầu lâu rồi phỏng vấn tôi lúc bả còn ở Intercon SG nhưng offer local package thấp quá nên thôi ko nhận.

Cái job này ko phải Accor thím ơi. Ks nó còn chưa khai trương cơ. Nếu làm thì vô opening team luôn á.

via vozForums for iPad

tiny toon

Reaction score
0
ModMin said:
Intercon ĐN cách đây mấy năm thì chắc thím làm chung đợt bà Michela phải ko. Lâu lẩu lầu lâu rồi phỏng vấn tôi lúc bả còn ở Intercon SG nhưng offer local package thấp quá nên thôi ko nhận.

Cái job này ko phải Accor thím ơi. Ks nó còn chưa khai trương cơ. Nếu làm thì vô opening team luôn á.
À đợt mình làm thì Michela còn làm ở ICSG, thời 2014 2015 ấy. Mình cross ở SG cả tháng rồi mới ra ĐN nên cũng làm với Michela được ít lâu. Tới hồi Michela ra ĐN thì mình đã nghỉ rồi.

ModMin

Reaction score
0
tiny toon said:
À đợt mình làm thì Michela còn làm ở ICSG, thời 2014 2015 ấy. Mình cross ở SG cả tháng rồi mới ra ĐN nên cũng làm với Michela được ít lâu. Tới hồi Michela ra ĐN thì mình đã nghỉ rồi.
Sao thím lại bỏ IHG. Thấy ai một khi đã vô IHG rồi là làm tới già luôn :D

Mà giờ market rate ở VN thì ok ko thím. Cũng đang consider cái offer cluster đó nếu package ổn. Đi lâu rồi giờ tự nhiên muốn về

canguvang1098

Reaction score
0
ModMin said:
Sao thím lại bỏ IHG. Thấy ai một khi đã vô ổn. Đi lâu rồi giờ tự nhiên muốn về
tiny toon said:
À đợt mình làm thì Michela còn làm ở nghỉ rồi.
king2901 said:
Chửi từ lúc mở ks tới bây giờ vẫn không được gì đuổi hết staff về (toàn nữ). Sau này t nghỉ ghi một cái email lên tập đoàn cho đáng kiếh:
ihg với sheraton gì thì chủ cũng đều là người việt hết đúng không các bác:sweat:hic.