[có hình] xinh xắn học giỏi mà lại không lấy chồng là lối sống gì

told115

Reaction score
0
Vào thớt của tôi nhé thím.
E của tôi 9 thì em của bạn 4 điểm thôi....

huydaika13

Reaction score
1
mặt này bình thường thôi, có lẻ lối sống tự do k muốn gò bó, sinh ra đơn độc, chết đi cũng đơn độc

chimkugay

Reaction score
0
vqh102 said:
Đi Đức thì có cái đéo gì to tát đâu nhỉ ?
Thằng đệ tôi cũng đi Đức đây, trc học tiếng Đức tại Viện Goethe. Nó có bà dì bên Đức nên sang Đức giờ học lại từ đầu. Hồi ĐH nó cũng dốt và có chả có thành tích gì, hồi ra trường đi làm lương chỉ đc tầm 6,7 triệu, làm cũng vất vưởng. May có ng thân bên Đức bảo lãnh cho nên lấy bằng tiếng Đức thì sang Đức thôi.
CÓ hiểu PhD là gì ko? Hiện tại đó là học vị cao nhất đấy :sogood:

bazo25

Reaction score
0
T có tiền t thuê đẻ đéo cần con nào cả. Ở 1 mình chịch dạo cho nó sướng

mita2002

Reaction score
0
chimkugay said:
CÓ hiểu PhD là gì ko? Hiện tại đó là học vị cao nhất đấy :sogood:
PhD thì gọi là bắt đầu vào nghề nghiên cứu chông gai và khó khăn; nhưng cũng phải giỏi rồi mới có được; chứ phương Tây nó không nể nang gì mà cấp bằng tùy tiện

Reaction score
0
Ở cái xứ VN thì việc lấy chồng đẻ con sớm cứ như gánh nặng.

Ra nước ngoài thấy gái >27 28 chưa lấy chồng, nhất là lũ học cao, nó phổ biến vđ. Vẫn thấy mấy em 30 lấy mấy ông 35 40, hoặc kiếm thằng phi công 25 bình thường.

Tập trung vào việc của ông và bớt soi mói lại đi

1mgm1

Reaction score
0
Là lối sống đa số các em gái (có học, tự lập, nữ quyền, xinh, mỗi cái 1 tý) bây giờ theo đuổi, tất nhiên viên mãn thì phụ thuộc vào gia đình và may mắn, cũng được lèo tèo vài người.

Fire Of Heart

Reaction score
1
Đồng ý với 1 ý kiến ở trên là nên lấy tây sẽ dễ hơn.

Thứ 1: cô này học cao. Mà học cao thì phải tìm ng cũng học cao, đi du học thì mới tương xứng, về học thức + dễ nói chuyện trong cuộc sống.

Mà những ông đi du học, học cao ấy, thì về VN thiếu gì lựa chọn các em xinh xắn ngoan hiền.

Thứ 2: Cô này thì ngoại hình chỉ là dạng trung bình. KO có gì đặc biệt. Nhìn qua và mô tả của thớt thì mình đoán tính tình cô này hơi khô khan tí. Mà con gái, đã ngoại hình ko đẹp, khô khan, học cao, có lẽ hơi hướng nội, thì khó mà tìm dc bạn trai lắm.

Thứ 3: Con gái đã lớn tuổi, mà ko có bồ/ hay chưa chồng, thì đa phần là đều có vấn đề, ko ít thì nhiều. Trừ 1 số trường hợp đặc biệt. Mình biết 1 chị, lớn hơn cô này, cũng du học về VN, nhưng khá xinh xắn, tính cách vui vẻ hòa đồng lắm, và có ng yêu rồi.

Với những ng đi du học thì thường họ sẽ lập gia đình trễ hơn bạn bè cùng lứa. Nói vậy chứ mấy bạn 89 đi du học mình biết, sau khi học xong thì đều lập gia đình luôn, vì trong quá trình học tập, họ cũng đã tìm dc 1 nửa phù hợp với mình.

Mà mình đoán cô này ko có chăm chút vào ngoại hình nhiều. Thực sự con gái, có thể sinh ra ko dc đẹp, nhưng nếu biết cách đầu tư, ăn mặc, mỹ phẩm, thuốc men các kiểu, thì nó sẽ cứu được nhiều lắm ấy.

Mà bạn này chắc do cắm mặt học nên ko biết tút tát lại cho bản thân.

o.O'

Reaction score
0
Môn đăng hổ đối, nó đang tìm người giỏi và giàu hơn nó