(Có Hình) Nghe nói không nên nuôi chó lông trắng muổi đỏ

viettouch2

Reaction score
0
Last Updated 03-05-2018 at 02:18
Mình mới mang về được 1 em chó , nghe người ta nói nuôi chó trắng mủi đỏ thì xui , em lên mạng search thử thì ra câu chuyện này , theo các bác có kinh nghiệm thế nào

https://www.facebook.com/truyenmavakinhdi/posts/264824090343102

Hình nó

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living

Mình mới mang về được 1 em chó , nghe người ta nói nuôi chó trắng mủi đỏ thì xui , em lên mạng search thử thì ra câu chuyện này , theo các bác có kinh nghiệm thế nào

https://www.facebook.com/truyenmavakinhdi/posts/264824090343102

Hình nó

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living

AiLopZu222

Reaction score
0
Chẳng sao đâu thím. Mà mỗi tội thím phải mua thêm cái nón và cái gậy để ngoài sân. Tối tối cho nó đội nón chống gậy đi quanh nhà giữ nhà.

Sent from my iPhone using vozForums

Xavi Hernandes

Reaction score
2
Nhà em cứ nuôi chó đen là chết. Chó vàng thì bình thường :stick::stick::stick:

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums

chaler.me

Reaction score
0
Thông thường loài nào mắc bệnh bạch tạng do đột biến thì có kiểu hình là da lông trắng và mắt mũi đỏ. Thể trạng của con bạch tạng có phần yếu hơn so với con bình thường nhưng không quá thấp tới mức không sống được đâu. Truyện ông capture lại nhiều phần là mắm muối cho đời bớt nhạt thôi

duyena2

Reaction score
2
Hồi nhỏ em có 1 con chó như thế. cơ mà nó khôn lắm. em nhớ nó bắt chuột còn giỏi hơn cả mèo. rình chuột cả buổi ở dưới bếp. bắt được mới thôi. có hôm nó bắt ko được, nó ngồi rên hix hix như khóc ấy. sáng mai thấy cu cậu giởn vs con chuột ở giữa sân cu cậu ti ta tí tởn. mà con chuột mệt vs kiết sức thôi, chứ méo cắn chết :gach: Rồi có đợt nó tha xương về nhiều quá. mẹ mình bảo cứ tha gì xương về rác nhà thì trưa cu cậu tha về 1 miếng thịt to bằng 2 bàn tay về để trong rổ ở giếng. Cả ấu thơ chỉ nhớ mỗi nó. sau có lấy tên nó đặt cho mấy con sau này mà nó ko có khôn bằng
:pudency:

giacmongtinh

Reaction score
0
duyena2 said:
Hồi nhỏ em có 1 con chó như thế. cơ mà nó khôn lắm. em nhớ nó bắt chuột còn giỏi hơn cả mèo. rình chuột cả buổi ở dưới bếp. bắt được mới thôi. có hôm nó bắt ko được, nó ngồi rên hix hix như khóc ấy. sáng mai thấy cu cậu giởn vs con chuột ở giữa sân cu cậu ti ta tí tởn. mà con chuột mệt vs kiết sức thôi, chứ méo cắn chết :gach: Rồi có đợt nó tha xương về nhiều quá. mẹ mình bảo cứ tha gì xương về rác nhà thì trưa cu cậu tha về 1 miếng thịt to bằng 2 bàn tay về để trong rổ ở giếng. Cả ấu thơ chỉ nhớ mỗi nó. sau có lấy tên nó đặt cho mấy con sau này mà nó ko có khôn bằng
:pudency:
Có phải bạn đặt tên nó là Duyên không :shame: , con Duyên a1 không khôn bằng à :gach:

duyena2

Reaction score
2
giacmongtinh said:
Có phải bạn đặt tên nó là Duyên không :shame: , con Duyên a1 không khôn bằng à :gach:
Con đó hồi xưa học lớp bên cạnh. lúc nó bị động kinh là nó hay cắn càn lắm :stick: