[Có hình] Có nên bán máu cho SamSung

bonbondzai

Reaction score
0
Samsung đang có đợt tuyển dụng kỹ sư tốt nghiệp Đại học. Thím nào làm Samsung rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Em là 1 thằng lesor chính hiệu, tốt nghiệp năm 2017 một ngành trả liên quan gì đến CNTT hay điện tử. Có thể coi là một thằng kỹ sư xây dựng, ra trường đi làm công trình được 1 năm tròn, lang thang khắp các tỉnh khu vực phía Bắc với mức lương 10tr/28 ngày không bảo hiểm. Công trình ở Hà Nội còn phải tự túc ăn ở. Sau một năm đi làm chỉ tăng khả năng rượu chè và gái dịch vụ. Công trình cuối cùng em làm dưới Hạ Long 2 tháng, tính ra mỗi ngày em chỉ ngủ 4 tiếng, và bị stress nặng nên đã xin nghỉ, coi như bỏ hẳn nghề. Về quê chơi, thư giãn, sau hơn tháng ở nhà , thì xin được vào làm kỹ thuật SMT cho công ty điện tử của Nhật, 5tr/8 tiếng. Em làm được gần năm nay rồi. Sắp tới có công ty bên cạnh nó cũng nắp đặt xưởng sản xuất SMT , có ông anh họ em làm quản lý kỹ thuật bên đó hứa xin cho, được ăn bằng Đại học cộng kinh nghiệm nữa chắc cũng được tầm 10tr. Nay lại được biết Samsung đang tuyển dụng, nên em cũng đang phân vân. Chỗ quê em có mấy thằng làm samsung được 3 năm đã mua đất xây nhà ở quê, nó vênh mặt với em lắm.:canny: Thím nào làm samsung rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Ví dụ qua Gsat rồi vào phỏng vấn trực tiếp thì họ hỏi những gì? Làm trái ngành vào đấy thì làm gì? Thực sự em rất đang phân vân. Đi làm lương 5tr trả giám tán ai. À nếu ở quê có đứa em gái em giới thiệu cho bạn nó, bố làm ngân hàng, mẹ làm giáo viên, nói chung gia đình khá giả, em này cũng hiền lành , ngoan ngoãn, nhưng em chưa nói chuyện. Em thì 3 đời bần cố nông.

Được gửi từ lỗ đít thần kì - vozForums

cupido

Reaction score
0
Tốt nghiệp đại học rồi mà vẫn sai chính tả :sweat:
Sửa đi thím, đi làm ngta đánh giá nhiều lắm đó

bonbondzai

Reaction score
0
cupido said:
Sai chỗ nào hả thím?

ryajautb

Reaction score
35
bonbondzai said:
Sai chỗ nào hả thím?
]
Trước dấu phẩy không cần dấu cách thím.
Gửi từ Samsung SM-J610F bằng vozFApp

nickvoz2

Reaction score
0
cupido said:
Hết câu phải đặt dấu chấm.
Gửi từ Samsung SM-J610F bằng vozFApp

zackspeed

Reaction score
0
bonbondzai said:
Sai chỗ nào hả thím?

lắp đặt không phải nắp đặt nhé. Mình đọc lướt qua là thấy r

mityeu1102

Reaction score
0
Staff thì sợ bạn ko lọt qua dc vòng nhận hồ sơ chứ chưa nói gì tới dc thi nhé :)))

mityeu1102

Reaction score
0
Phúc lợi tốt , môi trường chuyên nghiệp và hơi hình thức :)
Gái nhiều ...