Có bác nào làm Công ty bắt nhân viên chấm công 1 ngày 4 lần không

ZummeryGaga

Reaction score
0
Có ở cty cũ (cty vn) cũng chấm công 4 lần ngày, ko đc trễ:
- 7h sáng check in
- 12h check out ca sáng
- 1h chiều check in cái nữa
- 5h chiều đi về check out cái nữa
Nên mình làm việc đúng 5h chìu xách đồ về. Mà hông hĩu sao còn bị blame là đi đúng giờ về đúng giờ :surrender: Làm đc 8 tháng out mẹ :go:
Sang cty mới là cty hiện tại (cty global), sáng vào lúc mấy giờ cũng dc (thường 10h30 mình vào), nhìu việc mình vẫn sẵn lòng làm đến 9-10h tối mới về :beauty:

daemon1991

Reaction score
0
Chỗ các thím chặt vậy.
Cty cũ mình bắt chấm lúc đến với về, muộn 1p trừ 2k đã đéo muốn làm rồi mà các thím chịu đc cũng giỏi.

dangkhoa27187

Reaction score
1
Chỗ tôi trước còn làm thì đơn giản, sáng dậy bật app chấm cái, xong ngủ tiếp, kĩ tính hơn thì bật app chấm xong đưa máy cho con bé trực văn phòng, nó đi mua đồ ăn sáng cách đấy gần cây số cho phát sinh quãng đường di chuyển, xong lúc nào đi làm thì làm.

danryan

Reaction score
0
buianhtuvn said:
Vậy còn chưa là j. Chỗ mềnh làm trc có 3 lớp chấm công. Lớp 1 là bác bv, ghi lại giờ đi ra đi vào cty. Lớp 2 là máy chấm công, đi ra đi vào phòng làm việc phải quẹt tay (vd đi ăn trưa, và nghỉ trưa bắt buộc 1h, nghỉ ít vẫn tính 1h mà nghỉ nhiều hơn thì trừ thêm). Lớp 3 là ghi giờ manual vào hệ thống cho từng task làm (giờ này đc record để ra bill cho khác trả).
Tính ngày công thì trong 3 lớp này lấy lớp giờ công ít nhất. Thường thì liwsp 1 là nhiều giờ nhất vì nghỉ trưa cũng trong cty, lớp 2 nhiều 2 vì bao gồm cả th gian tám phét ngồi ko, lớp 3 là lớp dùng để trực tiếp tính lương. Nhưng nếu số liệu lớp 3 mà lớn hơn lớp 2 thì hr biết ngay là lớp 3 ghi láo. :look_down:
Làm công ty luật hay kiểm toán thế

Sent from Samsung SM-G973F using vozFApp

IcyWind.ver2

Reaction score
1
Cty tôi chấm trc 8h xong thôi. Chiều khỏi chấm. Tôi đi công tác ở quận 7 chiều 5h kêu chạy về bình thạnh chấm công giờ về tôi chửi cho nghe:byebye:

via vozForums for iPhone

buianhtuvn

Reaction score
0
danryan said:
Làm công ty luật hay kiểm toán thế

Sent from Samsung SM-G973F using vozFApp
làm IT (related) outsource bt à thím :byebye: chẳng qua mô hình cty mẹ ở tây lông/cty con ở vịt, cty con bán cái nhân lực cho cty mẹ, xong cty mẹ bán cái tiếp cho khách, nên mới loằng ngoằng thế. :sweat:
giờ hệ thống ghi task là để ra bill tính tiền khách hàng, còn giờ quẹt vân tay là để tính ngày công ở cty con ở vn. bác bảo vệ thì làm PA dự phòng khi quên quẹt thẻ, vì hệ thống tính lương tự động, ko có dữ liệu input nó tự động tính nghỉ ko phép :stick:
sếp thì ko duyệt ngày công đc vì sếp ngồi ở tận cty mẹ ở tây lông, mềnh có đi làm hay ko còn méo nắm đc.

kun_mr.liar3

Reaction score
0
cty vịt nem
đầu năm nay ra phong trào "số hóa". mà số hóa là gì? là tất cả cv bạn có thể làm trong bao nhiêu tiếng 1 ngày, cty sẽ trả tiền phần việc bạn làm, còn ngoài thời gian đó bạn muốn đi đâu kệ mẹ bạn
nhưng đây lại bó buộc 1 ngày phải làm đủ 8 tiếng, chấm công 4 lần.

cấm rời khỏi vị trí quá 30p

cấm làm thêm ngoài việc cty (kể cả ngoài giờ). trong khi thằng chủ làm nhà nước. tối đến nó mới rảnh ra xong nó gọi nhắc công việc tùm lum. vì vậy ae đéo thằng nào dám nghe máy ngoài giờ, sau lại đặt ra luật là quá 1 tiếng ko phản hồi sau cuộc gọi hoặc tin nhắn sẽ bị trừ lương

rồi làm khoán mới hài. đéo có lương cứng, làm việc gì ăn tiền việc đấy với định mức siêu thấp cho cả bộ phận

đm nó dòng điếm thúi

Amoni

Reaction score
0
ZummeryGaga said:
Có ở cty cũ (cty vn) cũng chấm công 4 lần ngày, ko đc trễ:
- 7h sáng check in
- 12h check out ca sáng
- 1h chiều check in cái nữa
- 5h chiều đi về check out cái nữa
Nên mình làm việc đúng 5h chìu xách đồ về. Mà hông hĩu sao còn bị blame là đi đúng giờ về đúng giờ :surrender: Làm đc 8 tháng out mẹ :go:
Sang cty mới là cty hiện tại (cty global), sáng vào lúc mấy giờ cũng dc (thường 10h30 mình vào), nhìu việc mình vẫn sẵn lòng làm đến 9-10h tối mới về :beauty:
Định bày đặt giống bọn Nhật đây mà, đến thì phải đúng giờ ko chênh 1 phút, mà về đúng giờ thì lại blame :sexy: chỉ có công ty Việt Nam mới thế này

tranvantrongdf1

Reaction score
0
jonejuve said:
Sáng 1 lần , trưa 2 lần , chiều 1 lần tổng cộng là 4 lần . Theo các bác như vậy có quá đáng lắm không .
Fen làm ở TH bể bơi ak