Có bác nào khó chịu với văn hoá phải ăn chậm của VN không?

Reaction score
1
Last Updated 06-09-2019 at 06:32
Như tít, em thấy bên nước ngoài họ ăn rất nhanh để tiết kiệm time hết mức. Tất nhiên là trừ ăn nhà hàng tiệc tùng các kiểu phải ăn từ tốn. Riêng VN ngồi văn phòng ăn cơm hộp mà mình ăn nhanh có thằng nó cứ để ý rồi rêu rao với cả phòng mình ăn nhanh :what: tất nhiên là ăn nhanh nhưng k phải kiểu như heo, mà ăn rất lịch sự. Theo em ăn thường như ăn sáng ăn trưa bt thì nhanh hay chậm tùy cơ địa mỗi ng, cứ áp đặt làm gì :canny:

À có 1 số bác hỏi nhanh là bao lâu thì em là hơn 5p, cơ hàm khoẻ thì nghiền thức ăn nhanh, chưa bao giờ bị dạ dày nhé, còn bọn phòng có ng 10p ng 15p

Last Updated 05-09-2019 at 06:32
Như tít, em thấy bên nước ngoài họ ăn rất nhanh để tiết kiệm time hết mức. Tất nhiên là trừ ăn nhà hàng tiệc tùng các kiểu phải ăn từ tốn. Riêng VN ngồi văn phòng ăn cơm hộp mà mình ăn nhanh có thằng nó cứ để ý rồi rêu rao với cả phòng mình ăn nhanh :what: tất nhiên là ăn nhanh nhưng k phải kiểu như heo, mà ăn rất lịch sự. Theo em ăn thường như ăn sáng ăn trưa bt thì nhanh hay chậm tùy cơ địa mỗi ng, cứ áp đặt làm gì :canny:

À có 1 số bác hỏi nhanh là bao lâu thì em là hơn 5p, cơ hàm khoẻ thì nghiền thức ăn nhanh, chưa bao giờ bị dạ dày nhé, còn bọn phòng có ng 10p ng 15p

anhtuanat

Reaction score
0
ăn cơm no quá nghỉ tý ăn tiếp hoặc buồn ỉa đi phát ra ăn tiếp thế gọi là ăn chậm hay ăn nhanh vậy

Hoa Tigon45

Reaction score
0
Ăn chậm, nhai kỹ, no lâu.
Đâu cũng có người this, người that.

ginta133

Reaction score
0
Mình ăn thì nhai 2,3 nhát gì đó rồi nuốt luôn. Quen rồi giờ ngồi ăn mà nhai kỹ thấy ghê ghê trong miệng

via vozForums for iPhone

G.Batistuta

Reaction score
0
Nước ngoài nào ăn nhanh? Ở những nước phát triển thì có combo đi nhanh và ăn chậm nhé, làm gì có chuyện ăn nhanh

wasabi9293

Reaction score
0
Bác nói thế nào ấy chứ, mấy chỗ mình đi làm cả trai lẫn gái anh nhanh như thuồng luồng, mình thì thuộc dạng ăn chậm, cố phọt cứt mà éo đuổi kịp đc toàn bị bỏ lại

Gửi từ HTC One A9s bằng vozFApp

truongbinhtran

Reaction score
0
thấy xung quanh có vài người như thế xong rồi bảo văn hóa
văn hóa cc