Có bác nào dùng nvidia trên linux ko ???

CongAnNamVung

Reaction score
0
Em đang dùng 1060 3g trên opensuse với màn u2518d, ko hiểu sao em config cái nvidia x server là tần số quét 60hz rồi mà coi video youtube nó gợn sóng vkl luôn, nhất là mấy cảnh người ta lia máy quay ấy, ví dụ như mấy giây đầu của clip này
Còn bắn csgo với dota 2 mà bật vsync thì ko sao, ko bật vsync là xác định gợn luôn, gợn ít hơn coi video, bác nào có kinh nghiệm chỉnh cái này chỉ em với, config trên linux em mù mờ quá :(

Gửi từ LGE LG-H918 bằng vozFApp

RuaConHamChoi

Reaction score
0
CongAnNamVung said:
Em đang dùng 1060 3g trên opensuse với màn u2518d, ko hiểu sao em config cái nvidia x server là tần số quét 60hz rồi mà coi video youtube nó gợn sóng vkl luôn, nhất là mấy cảnh người ta lia máy quay ấy, ví dụ như mấy giây đầu của clip này
Còn bắn csgo với dota 2 mà bật vsync thì ko sao, ko bật vsync là xác định gợn luôn, gợn ít hơn coi video, bác nào có kinh nghiệm chỉnh cái này chỉ em với, config trên linux em mù mờ quá :(

Ah. Lúc trước cũng bị cái này. Chơi game mà lắc chuột lên xuống nhanh là thấy sóng gợn luôn. Tưởng con VGA lỗi đem ra Tân Dâm đổi con khác.:pudency:

Ai ngờ do chưa chỉnh cái này sang FAST.:brick:

RuaConHamChoi

Reaction score
0
sebastiankhoa said:
Thử thay dây cáp DP xem bác.
Bác Khoa toàn đón đầu công nghệ nhỉ?:beauty:
Cứ sắp ra VGA mới là lại phi con cũ lên con mới đỉnh nhất. Từ GTX 980Ti, GTX 1080Ti và giờ là RTX 2080Ti.:adore:

CongAnNamVung

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
Ah. Lúc trước cũng bị cái này. Chơi game mà lắc chuột lên xuống nhanh là thấy sóng gợn luôn. Tưởng con VGA lỗi đem ra Tân Dâm đổi con khác.:pudency:

Ai ngờ do chưa chỉnh cái này sang FAST.:brick:

Để mai e tìm xem có config này trên nvidia xserver ko ạ :)
Gửi từ LGE LG-H918 bằng vozFApp

sebastiankhoa

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
Bác Khoa toàn đón đầu công nghệ nhỉ?:beauty:
Cứ sắp ra VGA mới là lại phi con cũ lên con mới đỉnh nhất. Từ GTX 980Ti, GTX 1080Ti và giờ là RTX 2080Ti.:adore:
Mua để trải nghiệm. :D

duo8

Member
Reaction score
1
CongAnNamVung said:
I3 8100 ko decode nổi mấy clip này ah bác :sexy: có cách nào để biết os đang decode bằng cpu hay gpu ko ạ
Nếu dùng trình duyệt thì gần như chắc chắn decode bằng cpu

baby

Reaction score
1
duo8 said:
Nếu dùng trình duyệt thì gần như chắc chắn decode bằng cpu
Sao biết được thým?

Còn lỗi trên mình bị & chỉnh ổn rồi và cũng quên luôn rồi. 5568