Có bác nào đi deb lương dính phải vụ này chưa ?

cuncon01

Reaction score
0
Nếu bạn quan tâm đến bảo hiểm xã hội, phúc lợi 20 năm nữa thì ko nên. Còn vì tiền như bây giờ thì chả sao cả.
Cơ mà tăng có 3-4 triệu đổi chi để bị mất mấy cái kia trời.
Mình vốn dĩ làm trước giờ cty đóng full lương bảo hiểm, vượt quá thì vẫn đóng ở mức kịch khung.
Hãy làm cho công ty nước ngoài á, tụi nó thường đóng kịch khung chứ ko đóng tào lao như mấy coing ty việt

Sent from my From Bố Cu Bo using vozForums

pude1995

Reaction score
0
banhbao2205 said:
Về hưu ông lĩnh 4tr x 75% là 3tr 1 tháng. Và 1 cái 20tr x 75% là 15tr 1 tháng. Một năm chênh 144tr. Để lãi ngân hàng 144tr 1 năm thì ông cần có 2 tỷ gửi ngân hàng. 2tr trước mắt ông bỏ túi bao giờ tiết kiệm dc 2 tỷ?

Gửi từ LGE LM-G710 bằng vozFApp
1 tháng bỏ túi 2M, 1 năm là 24M, làm việc 35năm ( 35 năm làm việc mới được 75%) là có 840M cũng có thể coi là vốn để mình đầu tư sinh lãi, vấn đề đóng bảo hiểm mình đi làm công ty thì được lợi là công ty chi trả 1 phần, chứ nếu kinh doanh ngoài thì chẳng ai đóng bảo hiểm cả, vì số tiền phải đóng lớn hơn lợi ích mang lại.

KeoSua

Reaction score
0
cuncon01 said:
Nếu bạn quan tâm đến bảo hiểm xã hội, phúc lợi 20 năm nữa thì ko nên. Còn vì tiền như bây giờ thì chả sao cả.
Cơ mà tăng có 3-4 triệu đổi chi để bị mất mấy cái kia trời.
Mình vốn dĩ làm trước giờ cty đóng full lương bảo hiểm, vượt quá thì vẫn đóng ở mức kịch khung.
Hãy làm cho công ty nước ngoài á, tụi nó thường đóng kịch khung chứ ko đóng tào lao như mấy coing ty việt

Sent from my From Bố Cu Bo using vozForums
Nhảy thì có nhiều lý do em mới nhảy :
1. Đi làm gần nhà hơn job cũ phải làm xa hơn 60km mỗi ngày đi lại mất mẹ nó 4h ngồi xe , trong khi job mới làm gần nhà đi lại 15p .
2. Thấy bên job mới thì nó có cơ hội thăng tiến hơn job cũ
3.job cũ cũng phải trải qua 5 năm làm mới dc mức lương hiện giờ .

=> Vì vấy nếu 2 job nó mà ngang nhau về lương thì em vẫn hướng chọn job mới hơn . :adore:

phimyo

Reaction score
1
Chắc gì đã làm ở đấy cả đời, biết đâu 1,2 năm nữa bạn chuyển sang công ty khác rồi.

KeoSua

Reaction score
0
phimyo said:
Chắc gì đã làm ở đấy cả đời, biết đâu 1,2 năm nữa bạn chuyển sang công ty khác rồi.
em cũng nghĩ vậy, nên chắc vụ bảo hiểm ko ảnh hưởng nhiều tới quyết định của em .

nguyenluc900

Reaction score
0
KeoSua said:
Nhảy thì có nhiều lý do em mới nhảy :
1. Đi làm gần nhà hơn job cũ phải làm xa hơn 60km mỗi ngày đi lại mất mẹ nó 4h ngồi xe , trong khi job mới làm gần nhà đi lại 15p .
2. Thấy bên job mới thì nó có cơ hội thăng tiến hơn job cũ
3.job cũ cũng phải trải qua 5 năm làm mới dc mức lương hiện giờ .

=> Vì vấy nếu 2 job nó mà ngang nhau về lương thì em vẫn hướng chọn job mới hơn . :adore:
DKM. Nội cái đi xa 60km thì chọn Job mới đi .

tonyduongspk

Reaction score
1
chuyển mịa đi, cty cũ làm lâu rồi, đâu còn kinh nghiệm gì mà học. Qua cty mới , môi trường tốt hơn, học dc thêm cái mới.

matran241091

Reaction score
0
banhbao2205 said:
Về hưu ông lĩnh 4tr x 75% là 3tr 1 tháng. Và 1 cái 20tr x 75% là 15tr 1 tháng. Một năm chênh 144tr. Để lãi ngân hàng 144tr 1 năm thì ông cần có 2 tỷ gửi ngân hàng. 2tr trước mắt ông bỏ túi bao giờ tiết kiệm dc 2 tỷ?

Gửi từ LGE LM-G710 bằng vozFApp
éo có cái mùa xuân đâu
thực tế là bạn éo có đồng nào trong ngân hàng vì cầm tiêu hết mẹ:gach::gach:

phimyo

Reaction score
1
KeoSua said:
em cũng nghĩ vậy, nên chắc vụ bảo hiểm ko ảnh hưởng nhiều tới quyết định của em .
Đúng rồi! Nếu còn trẻ thì đừng có gán mình vào 1 môi trường quá lâu. Với lại với chế độ bảo hiểm như thế thì công ty đó cũng ko thích hợp làm lâu dài đâu. Cố gắng tích lũy kinh nghiệm, học tập kỹ năng cứng mềm và luôn tìm kiếm cơ hội tốt hơn.