Có bác nào đang xài bình rửa mũi không ?

ketoan.9x

Reaction score
0
Em có tiền sử hay bị viêm họng, ho, amidan, và bị viêm xoang nhẹ
nó hành em từ bé đến giờ, 1 năm là bị mấy cữ, nếu chuyển thời tiết hoặc bị lây, giờ thêm cái ô nhiễm không khí nữa, rất lo lắng, em thấy mình cảm nhận dược bụi mịn PM 2.5 các bác à

Dạo này kỹ tính phòng thân, đang tính mua 1 bình rửa mũi mà không biết mua loại nào, hãng nào, trên mạng nó bán nhan nhản, thậm chí có 30 - 50K 1 cái, không biết có bác nào đang dùng không, tư vấn em cái, nếu hàng các bác dùng được Bác sĩ Tai Mũi Họng tư vấn mua thì càng tốt.

I love China

Reaction score
0
Trước có xài bình AquaMed Sinus Rinse của Pháp nhưng được cỡ 2 tháng lười quá không xài nữa. Phải dùng nước muối sinh lí rửa nhé

ketoan.9x

Reaction score
0
I love China said:
Trước có xài bình AquaMed Sinus Rinse của Pháp nhưng được cỡ 2 tháng lười quá không xài nữa. Phải dùng nước muối sinh lí rửa nhé:go:
Biết rồi bác, đâu lấy nước bậy bạ rửa được, nước muối sinh lý 0.9% bán 7 ngàn 1 chai nửa lít ở hệ thống nhà thuốc Pharmacity hay Phanolink đó :sosad:
TayMonKhanh... said:
xài xisat
Xisat thì tốt rồi nhưng chỉ là dạng xịt vào rồi hắt xì mạnh ra, không rửa được :">

federer2508

Reaction score
0
Mua loại Vrohto ấy, nó kèm theo 1 lọ nước rửa của nó, nhưng mình đếch dùng, toàn nước muối sinh lý mà phang thôi. Sáng vs tối xịt vô rửa rồi bịt 1 bên mũi xì ra. Lâu dần giờ k biết cảm giác sặc nước là xì, nhớ là xịt cho vào sâu rồi hít vào luôn, làm sao cho sặc nước thì nó mới vào sâu, chứ xịt hờ ngoài thì k xịt làm gì.

tiachop22

Reaction score
1
Rửa mũi lo lạm dụng nhé thím, chỉ nên dùng khi có dấu hiệu và ngưng khi sắp khỏi, rửa liên tục dễ làm mất tính nhờn trong niêm mạc mũi, ko sử dụng rửa mũi kéo dài hơn 1 tuần liên tục tránh bị tổn thương tai giữa, tốt nhất là thím nên gặp bs cho liều lượng rõ ràng.

ptdai89

Reaction score
0
federer2508 said:
Mua loại Vrohto ấy, nó kèm theo 1 lọ nước rửa của nó, nhưng mình đếch dùng, toàn nước muối sinh lý mà phang thôi. Sáng vs tối xịt vô rửa rồi bịt 1 bên mũi xì ra. Lâu dần giờ k biết cảm giác sặc nước là xì, nhớ là xịt cho vào sâu rồi hít vào luôn, làm sao cho sặc nước thì nó mới vào sâu, chứ xịt hờ ngoài thì k xịt làm gì.
Chỉ bậy chỉ bạ nó sặc nước nhức óc vkl ra. Cứ theo hướng dẫn sử dụng đúng của bác sĩ là được. Sau khi pha nước vào bình đẩy đủ, lắc đều kĩ thì triển từng bước.

1/ Để vòi vào 1 lỗ mũi, hơi nghiêng đầu về phía mũi còn lại kia.

2/ Hít mạnh vào = miệng và thở ra từ từ = miệng luôn. Làm 2 3 nhịp thở thì bắt đầu bơm. Như thế sẽ k sặc.

Không nên rửa mũi liên tục mỗi ngày, trừ khi bị bệnh về mũi và được bác sĩ chỉ định. Còn bt khỏe mạnh thì 1 tuần tầm 2 3 lần là đủ rồi :go:

ketoan.9x

Reaction score
0
2 bác nói chuẩn, vd đag bình thường mà lạm dụng rửa nhiều lợn lành thành lợn què luôn, tuần chắc sục 1 2 lần thôi

kyoLeHaiSon

Reaction score
0
ketoan.9x said:
Biết rồi bác, đâu lấy nước bậy bạ rửa được, nước muối sinh lý 0.9% bán 7 ngàn 1 chai nửa lít ở hệ thống nhà thuốc Pharmacity hay Phanolink đó :sosad:
Xisat thì tốt rồi nhưng chỉ là dạng xịt vào rồi hắt xì mạnh ra, không rửa được :">
Mua cả thùng nước muối đi tầm 4k 1 chai

Mình đang dùng loại này nhé
Gửi bằng vozFApp

zeno_92

Reaction score
0
toàn mua chai nước muối bình thường rồi bóp thẳng, không cần dùng bình gì hết
Còn không mua lấy cái bơm tiêm 50cc cũng được.