Có bác nào bỏ IT bỏ code ra kinh doanh chưa

crazy9x256

Reaction score
0
nguoihungmo said:
Trong đây chắc toàn cao thủ ko nhể. Có bác nào nhận viết tools theo yêu cầu ko ạ. Đăng trên mấy trang freelancer chả ai quan tâm. Không biết do khó hay tiền ít quá :sweat:

via vozForums for iPhone
Thím cần viết tool như thế nào ? Repl lại mình để mình xem có đáp ứng được không ?:shame:

Kizzol

Reaction score
0
Chào các thím tôi cũng là dev, nghe ae nói tôi thấy khá giống trường hợp của bản thân.

Tôi theo nghề cũng hơn 4 năm, nghề thợ code này cũng có tuổi và lắm bệnh tật, thấy các ae có nhu cầu cao về khởi nghiệp, 1 số vì sức khoẻ không cho phép theo tiếp nghề lập trình, 1 số muốn cải thiện cuộc sống tốt hơn để nuôi vợ con hay tìm người yêu.

Ae dev ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc và cuộc sống sung túc cho bản thân, gia đình nên tôi xin phép tạo 1 server discord, để ae cùng nhau tìm hướng khởi nghiệp cho dân dev.

Ae nào có cùng chí hướng hoặc muốn làm ăn với dân dev cũng có thể tham gia, cơ hội cho ae dev mở rộng mối quan hệ, tìm kiếm cơ hội làm ăn, thông qua đây hy vọng có thể giúp cho các voz dev có thêm nhiều sự lựa chọn hơn việc cứ mãi mài đủng quần ở các Cty lập trình mà không biết ngày mai thế nào.

Đôi bên cùng có lợi. Hy vọng các ae voz sẽ tham gia. Cảm ơn ae !

Discord: EwnF8Zu

viking119

Reaction score
0
NhoEmKhocTham said:
Mình cũng làm IT được gần 5 năm rồi, lương hiện tại cũng tầm 1k thôi, không được nhiều như các bác ở trên. Giờ cũng đang muốn ra ngoài làm linh tinh cho nó đúng sở trường. Đang tính mở 1 tiệm rửa xe ô tô, đầu tư khoảng loanh quoanh 100-150tr gì đó. Giờ cạnh tranh thì phải có services tốt, mình đang muốn có đặt lịch, quản lý thời gian rửa xe các kiểu tương tự như cắt tóc ở 30shine. Vậy có bác nào cùng ý tưởng hay có ý tưởng gì hay thì góp ý giúp em. Nếu 1 cái mà làm ổn thì mình có thể nhân rộng mô hình... Đa tạ các bác
cho mình hỏi chuyện mặt bằng, nhân công thì bác đã kiếm được chưa hay dự định ntn, mình thấy nếu rửa xe ô tô thì mấy cây xăng cũng đang mở khá nhiều.

light_slayer_679

Reaction score
0
Luu Duc Qua said:
Mình muốn học code để bổ trợ cho việc tay trái hiện tại là quản lý order, tự động trả lời khách hàng. Muốn giảm bớt lượng kiến thức không cần thiết để học cho nhanh mà toàn học những thứ lan man quá. Có sư phụ chỉ thì tốt :stick:.
Mình có job thụ động 2k/tháng. Nếu biết code sẽ x3, x4 doanh thu. Bác có hứng join với mình không :adore:
pm đi bác :)

BOT

Administrator
Reaction score
4
Luu Duc Qua said:
Mình muốn học code để bổ trợ cho việc tay trái hiện tại là quản lý order, tự động trả lời khách hàng. Muốn giảm bớt lượng kiến thức không cần thiết để học cho nhanh mà toàn học những thứ lan man quá. Có sư phụ chỉ thì tốt :stick:.
Mình có job thụ động 2k/tháng. Nếu biết code sẽ x3, x4 doanh thu. Bác có hứng join với mình không :adore:
pm đi bác :)

viking119

Reaction score
0
xGnuDTD said:
Tôi cũng định vài năm nữa chuyển qua kinh doanh đây. Ngồi code ghẻ cả đít lòi cả trĩ mà chưa biết nên kinh doanh cái gì
bác giống em, vốn thì cũng có 1 ít, thời gian cũng có mà ngặt nỗi chưa có ý tưởng :sweat:

BOT

Administrator
Reaction score
4
xGnuDTD said:
Tôi cũng định vài năm nữa chuyển qua kinh doanh đây. Ngồi code ghẻ cả đít lòi cả trĩ mà chưa biết nên kinh doanh cái gì
bác giống em, vốn thì cũng có 1 ít, thời gian cũng có mà ngặt nỗi chưa có ý tưởng :sweat:

BOT

Administrator
Reaction score
4
thiendiet said:
Doanhkisi ah? Bảo theo e làm MMO mà chưa chịu theo. :D
via vozForums for iPhone
Bác cho e 1 chân theo dc ko ạ, code ăn lương cứng đói quá :sweat:
Sent from HMD Global Nokia 3.1 Plus using vozFApp

tuanpro103

Reaction score
0
nguoihungmo said:
P/s các bác báo giá luôn nhé, em ko chuyên nên ko biết giá như nào thì ổn. :sweat:
Hi bác, em có làm một bản demo theo như yêu cầu của bác. Bác check inbox giúp e nhé :beauty:

BOT

Administrator
Reaction score
4
nguoihungmo said:
P/s các bác báo giá luôn nhé, em ko chuyên nên ko biết giá như nào thì ổn. :sweat:
Hi bác, em có làm một bản demo theo như yêu cầu của bác. Bác check inbox giúp e nhé :beauty: