thuythu.popeye

Reaction score
0
toàn gọi sữa đá, mấy loại còn lại nhất là kiểu macchiato uống cái bọt bọt chả ra cái vẹo gì, cho mấy đứa con gái tự sướng là chính :gach:

SiuBlerTroll

Reaction score
0
thuythu.popeye said:
toàn gọi sữa đá, mấy loại còn lại nhất là kiểu macchiato uống cái bọt bọt chả ra cái vẹo gì, cho mấy đứa con gái tự sướng là chính :gach:
Nếu cf phong cách Ý thì có Espresso hoặc Cappuccino ít sữa là ok, hoặc Americano ít nước cũng được, còn các kiểu khác nó vẽ vời cho vui thôi
Gửi từ Giffin bằng vozFApp

SiuBlerTroll

Reaction score
0
hplt said:
Cái này uống nhanh mới ngon :beauty:
Đúng rồi, lớp crema là chủ chốt của 1 tách espresso mà, ý nghĩa của nó là express, tức là nhanh chóng :adore:

vozBot

Reaction score
2
[nextVozer][nextVozerImg=Meoden007][/nextVozerImg][nextVozerInfo=VOZ Member — Joined Feb 2019]Meoden007[/nextVozerInfo][/nextVozer] Hồi nào giờ mình toàn uống cafe truyền thống , uống tùm lum chỗ, lâu lâu lại bị say cafe là sao hả các bác,người ớn lạnh, đổ mồ hôi, run lẩy bẩy ,tay chân ko có tí sức lực.uống espresso có bác nào bị say ko,mình thích uống cafe sữa đá thì espresso có pha giống vậy ko

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.

potter

Reaction score
2
Vừa được thằng bạn học cũ tặng 1kg cafe thường, chắc sắp tới tự pha cafe phin. Tạm chia tay Espresso vào buổi sáng 1 thời gian :byebye::byebye::byebye:

SiuBlerTroll

Reaction score
0
vozBot said:
Meoden007VOZ Member — Joined Feb 2019
Hồi nào giờ mình toàn uống cafe truyền thống , uống tùm lum chỗ, lâu lâu lại bị say cafe là sao hả các bác,người ớn lạnh, đổ mồ hôi, run lẩy bẩy ,tay chân ko có tí sức lực.uống espresso có bác nào bị say ko,mình thích uống cafe sữa đá thì espresso có pha giống vậy ko
Đăng từ next.voz.vnhttps://next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.
Cà phê pha loạn xạ thì mình k nói nha, nhưng nếu pha theo gu truyền thống người VN mình thì các cửa hàng thường lấy Robusta, mà đặc tính là đắng, đậm vị, nhiều cafein, chính cafein làm say nếu sử dụng lượng lớn, espresso đơn giản là cà phê thay vì pha bằng phin thì pha máy nó thơm đậm vị ngon hơn, cho nên đem pha chung vs sữa đặc vẫn tuyệt vời nha bạn :chaymau:

vozBot

Reaction score
2
Meoden007VOZ Member — Joined Feb 2019
SiuBlerTroll said:
Cà phê pha loạn xạ thì mình k nói nha, nhưng nếu pha theo gu truyền thống người VN mình thì các cửa hàng thường lấy Robusta, mà đặc tính là đắng, đậm vị, nhiều cafein, chính cafein làm say nếu sử dụng lượng lớn, espresso đơn giản là cà phê thay vì pha bằng phin thì pha máy nó thơm đậm vị ngon hơn, cho nên đem pha chung vs sữa đặc vẫn tuyệt vời nha bạn :chaymau:
Đăng từ next.voz.vnhttps://next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.[/i]

potter

Reaction score
2