Có ai rành về VR cho hỏi ?

truyenth

Reaction score
0
Đang định mua 1 cái VR về trải nghiệm, định mua về chơi và cho đứa con 9t chơi nữa, xin hỏi giờ VR thì giữa Occulus Quest và HTC Vive thì ưu và khuyết nó ra sao ?, có cần phải kết nối máy tính ko, hay tự nó chơi được, mình thấy giá tiền thì HTC Vive mắc hơn Occulus cũng kha khá.

battleraper

Reaction score
0

máy phải khỏe

có $ mua ps4 và mua luôn cái vr của nó luôn cho nhanh

truyenth

Reaction score
0
battleraper said:

máy phải khỏe
có $ mua ps4 và mua luôn cái vr của nó luôn cho nhanh
tui ko thích game console, chỉ xài PC.

OneThing

Reaction score
0
nhiều tiền thì xài valve index, nó nhận diện cả cử động ngón tay nên chơi game sau này sướng hơn

mrbond123

Reaction score
1
Tôi khuyên mua Valve Index loại này có cảm biến ngón tay, có thể cử động dc ngón tay trong game, nhất là khi chơi mấy game VR dùng tay nhiều vd như bắn súng, nấu ăn, v.v cảm nhận rất phê

2_0_1_4

Reaction score
0
Đã xài qua oculus và samsung odyssey , ngon bổ rẻ thì xúc odyssey amazon đang giảm giá tầm 230 đô, ko screen door effect nhưng tracking sẽ bị kẹt vài giây nếu chồng 2 cái controller lên nhau, oculus s hay vive pro thấy review cũng tầm vậy thôi ko tốt hơn nhiều, muốn ngon hơn nữa thì valve index nhưng giá trên trời

gunmasterltd

Reaction score
0
Oculus Quest là dạng all in one nhé hoạt động độc lập ko cần PC. Còn HTC Vive thì cần PC để chạy. Tùy bác muốn ntn th con Quest n gọn nhẹ dễ dùng mà đồ họa dạng di động th ko so với đồ họa PC được, mà Vive thì cần PC mạnh và setup dây dợ cảm biến lằng nhằng hơn.

ailes123

Reaction score
0
Người mới chơi VR lần đầu thì khuyên chân thành mua Oculus Quest / hoặc Rift S nếu có PC và ko ngại đạp/vướng dây khi chơi.

Khinh bỉ luôn dòng HTC vive vì vừa mắc mà LCD lại xấu quắc, chưa kể controller vừa nặng vừa khó xài.

Trước khi quyết định mua 1 bộ thì khuyên chân thành bác nên ra chỗ bán yêu cầu cho test thử vài game để xem thể trạng có hạp với bộ kính đó hay ko ( rất nhiều bác newbie mua VR về chơi đc vài tiếng là chóng mặt ói lên ói xuống rồi phải bán rẻ lại )