Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

Esuke

Reaction score
0
Chắc dân Trung Địa rồi, dân này thì nói lý cũng như ko thôi, rip thớt :stick:

wannaback

Reaction score
1
nhakhaocohoc said:
có cả 2 phần của ông thì kéo họ hàng vào ở cùng. Vợ ông làm đc thì ông cũng làm được. Đừng đem ông bà già vào làm gì. Tuyển mấy thằng anh em xã hội xăm trổ vào nhà ăn nhậu karaoke mỗi đêm. Số lượng thì cân bằng mỗi bên. Tầm này coi ai lì hơn thôi. Tiền của mình nhất định không để ng khác ăn. Còn không làm đc thì bán nhà li dị ra ở riêng cho đỡ khổ
Cái này theo bước gia long cỏng rắn cắn gà nhà :byebye::byebye:

manht09

Reaction score
0
Lấy vợ rồi chỉ thích ở riêng, trừ khi không có điều kiện.

wannaback

Reaction score
1
Alex Mahone said:
Cái này bác thớt sai lầm ngay từ đầu. Sai từ quan điểm đến tính quyết đoán đâm ra giờ rơi vào thế, rất khó xoay, nếu cứng sẽ gãy mà theo tôi thì bác nhu nhược quá rồi.
Năm ngoái tôi lấy vợ tập 2. Ngay từ lúc trc khi cưới tôi đã nêu rõ 3 quan điểm : 1 là không ở chung trừ khi có biến cố lớn; 2 là tất cả tiền bạc đều tính chung, dùng việc lớn phải có sự đồng thuận của cả 2; 3 là nếu vợ đi lệch 2 việc trên thì tự động ra khỏi nhà. Ôbg nói tôi gia trưởng nhưng như mấy bác trên nói, thà mất lòng trc được lòng sau :go:
Nhà vợ tôi cho miếng đất 60m tôi còn ko lấy. Tôi nói thẳng con mua nhà trả góp, 5-10 năm là done. Còn vợ con sống mà ko chịu được con mời về chứ tính con ko thích chịu ơn nhờ vả ai cả. Chốt thẳng ngay từ đầu sau này rất dễ nói chuyện bác ạ :D

via vozForums for iPhone
Lần 2 rồi nên kinh nghiệm phết :beauty:

chung1a1

Reaction score
0
wu ting lun said:
vợ chồng mà như người dưng nhỉ
Có ai muốn như vậy đâu bác. Tôi thì lúc đầu cũng đơn giản như ae trên này. Nghĩ bố mẹ nào cũng ở với con thôi.

Nhưng giờ năm nào cũng phải trả tiền cho bố mẹ vợ, nhà đông người chật chội. Mua nhà thiếu tiền thì bố mẹ chồng gửi vào nhưng nhà chồng cũng ko có ai đến ở. Nhà vợ ngồi im rồi giờ kéo hết vào, rồi ngồi kể công bắt tôi trả tiền như thuê người ở thì chịu sao được. Đến bố mẹ tôi tết nhất thì tôi cũng chỉ gửi 1-2tr vì tôi đang còn trả nợ tiền mua nhà. Bố mẹ tôi biết nên cũng ko ai nói gì. Trong khi vợ áp luôn con số bắt tôi trả cho bố mẹ vợ, không khác gì thuê giúp việc.

Nhà lúc nào cũng căng như dây đàn nhé. Hở ra tí là cãi nhau. Đến cả việc vợ chồng xxx cũng ko dám la to. Nhiều khi toàn phải bịt mồm vợ vì chung cư nhỏ có 2 phòng thì nhường ông bà phòng lớn rồi. Lí do vợ đưa ra là ông bà ở nhà cả ngày, vợ chồng tối về ngủ nên phòng nhỏ cũng được. Nhà đông người ăn mặc hay làm gì cũng phải ý tứ. Con tôi đi học nên cũng ko cần có người trông.

comeback.king3

Reaction score
0
Bày cho thớt cách này. Cứ đè vợ ra xoạc ở phòng khách, ở bếp,... bố mẹ vợ thấy mấy lần thì méo chịu nổi mà phải dọn đi:shame:

wannaback

Reaction score
1
Tại thím nhu nhược ngay từ đầu, phải chặn ngay từ cái ý định vào ở chung, phải có tầm nhìn tí thím ạ.
Hiện tại thì vợ thím chính là chìa khoá, trước hết thì thủ thỉ tâm sự với vợ, chẳng hạn lúc chịch thì khuyên vợ cho obz vợ ra riêng nhé, tiền trọ a tiếp một phần...bla bla
Còn không thì ăn nhậu vệ quậy quọ nhưng cách này không hay
Nói chung thím muốn thay đổi hoàn cảnh thì thím phải thay đổi con người thím trước

comeback.king3

Reaction score
0
À mà thớt phải chui vào cái chạn của mình bỏ tiền ra, nhọ max level :rofl:

chung1a1

Reaction score
0
hanagiomongra said:
Lôi vợ con ra ngoài thuê trọ đưa cái nhà cho bố mẹ vợ ở luôn. Cày kéo kiếm cái khác có khi còn nhẹ đầu hơn.
Nhà này tôi bỏ ra nhiều hơn nhưng tôi cũng ko xét cụ thể vì vợ chồng rồi. Khi thiếu thì bố mẹ tôi gửi tiền vào đóng nốt.

Ông bà bên vợ mua được cái giường, tủ và điều hòa ở phòng ông bà dùng. Tôi ko nhờ vả gì.

Thà nhà vợ cho thì ok, tôi ra ngoài thuê trọ ngay. Đây sao tôi lại phải đi hử, bác khuyên gì kì cục vậy :shot: