Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

Luongkho

Reaction score
0
:byebye: NHờ bố mẹ đẻ đến ở cùng. Ngày thường đánh tiếng dần. 3 tháng mà vẫn y như cũ thì thớt nên cẩn thận mất nhà như chơi. Không biết thớt để được mấy đứa rồi.

alochat123

Reaction score
0
Bỏ tiền ra mua nhà để chui chạn.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

anhdet1989

Reaction score
0
Quang Dat said:
Thằng già như mày làm được cái gì ngoài đọc hiểu cái văn chương hành kinh của thằng thớt hả thằng già:look_down:

Gửi từ Samsung SM-G975F bằng vozFApp
Đọc hiểu có vấn đề hả thằng khăn quàng đỏ. Ai đọc cũng hiểu chỉ có mình m ko hiểu? Hay muốn chứng tỏ mình là chó vào sủa để khẳng định bản thân? :rofl:

@thớt: bạn sai từ lúc ban đầu khi không bàn bạc với vợ, cơ mà có vẻ vợ bạn ko chung quan điểm với bạn. Giờ một là mạnh mẽ nói chuyện 1 lần, hai là chấp nhận. Nhưng cách nào cũng khó, nếu ko cho ở sẽ mất tình cảm bên phía vợ và lẫn cả vợ bạn. Còn tiếp tục ở thế nào cũng sinh lục đục trong nhà :pudency:

Hóng các thím đã có kinh nghiệm vào chia sẻ cách mới xem thế nào thôi

nhakhaocohoc

Reaction score
0
có cả 2 phần của ông thì kéo họ hàng vào ở cùng. Vợ ông làm đc thì ông cũng làm được. Đừng đem ông bà già vào làm gì. Tuyển mấy thằng anh em xã hội xăm trổ vào nhà ăn nhậu karaoke mỗi đêm. Số lượng thì cân bằng mỗi bên. Tầm này coi ai lì hơn thôi. Tiền của mình nhất định không để ng khác ăn. Còn không làm đc thì bán nhà li dị ra ở riêng cho đỡ khổ

MrLagger

Reaction score
0
Thôi thì ông thớt chịu khó 1 thời gian đi. Tôi thấy ở đời ai người ta cũng có mắt cả đấy, ăn ở sao chứ k ngại cả mình ngại cả gia đình nhà vợ. Lấy vợ gia cảnh thế thì phải chịu thôi chứ như mấy ông kia bảo góp ý với vợ hoặc là nói này nói nọ cũng k hay đâu, dễ tự ái lắm.

Lấy đâu xa như gd nhà mẹ tôi cũng khó khăn mà nhà bố tôi cũng k khá hơn. Bố tôi giúp từ bà ngoại đến cậu đến bác, từ lúc ăn học đại học đến khi xin việc. Giờ bà ngoại coi bố tôi như ân nhân, hàng xóm bên nội bên ngoại ai cũng nể bố tôi. Cứ tử tế đi.

tokushitsu

Reaction score
0
Bàn với vợ tìm nhà cho ông bà già vợ (Đấy là nói thớt sợ vợ). Còn nếu éo sợ thì ko cần phải bàn tư tìm nhà cho họ rồi thông báo luôn.

via vozForums for iPhone

u8x

Reaction score
0
Kiểu này khó nhỉ. Giờ bác thử hỏi dò xem ông bà thấy cs ở đây thế nào, nếu ông bà muốn ở lại thì hỏi xem nhà ở quê bán đc bao nhiêu, xong kiếm 1 chỗ nào tầm tiền đấy bảo ông bà mua mà ở:beauty:

janesjunioray4556

Reaction score
1
Con vợ k biết điều vậy.ở một người lâu lâu qua chăm cháu thì được chứ kéo cả nhà thì tôi đạp từ thằng lớn tới thằng nhỏ ra ngoài.

Gửi từ HUAWEI BLL-L22 bằng vozFApp

janesjunioray4556

Reaction score
1
MrLagger said:
Thôi thì ông thớt chịu khó 1 thời gian đi. Tôi thấy ở đời ai người ta cũng có mắt cả đấy, ăn ở sao chứ k ngại cả mình ngại cả gia đình nhà vợ. Lấy vợ gia cảnh thế thì phải chịu thôi chứ như mấy ông kia bảo góp ý với vợ hoặc là nói này nói nọ cũng k hay đâu, dễ tự ái lắm.

Lấy đâu xa như gd nhà mẹ tôi cũng khó khăn mà nhà bố tôi cũng k khá hơn. Bố tôi giúp từ bà ngoại đến cậu đến bác, từ lúc ăn học đại học đến khi xin việc. Giờ bà ngoại coi bố tôi như ân nhân, hàng xóm bên nội bên ngoại ai cũng nể bố tôi. Cứ tử tế đi.
Như trong trường hợp thớt kể thì tụi nó k nể thằng thớt rồi.

Gửi từ HUAWEI BLL-L22 bằng vozFApp