Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

[P]1st

Reaction score
1
Nếu nhà rộng cho ở củng ok mà các thím, ôbz phụ giúp trông con, việc nhà vk củng đở cực hơn, tháng gỡi ôbz vài đồng gọi là giử cháu khỏi thuê người giúp việc, anh em ruột vk nuôi ăn học vài năm có sao đâu. Nếu khá giả suy nghĩ thoáng 1 tí cuộc sống sẻ vui hơn. Nếu không khá thì ôbz ăn củng không bao nhiêu, ngủ thì nhiêu đó. Cô gắng tí. Nhưng họ sống vui vẻ biết điều là đc mà. Tôi thấy bình thường chả có gì cả.

President Ho

Reaction score
0
Quang Dat said:
Có mày mới học tiếng người nên mới đọc ko hiểu câu tao viết con chó ạ :baffle:
Tao nói thớt viết câu cú ngu lol chứ tao bảo tao ko hiểu à, hay mày cũng ngu như thằng thớt nên đồng cảm, tao đào mả bố mày hay sao mà sồn sồn thế :sad:

Gửi từ Samsung SM-G975F bằng vozFApp
Vô đây thể hiện gì đây thằng ngu :look_down:, chỗ người lớn tâm tư với nhau mà mày lọt đâu vô thế :look_down:

Quang Dat

Reaction score
1
President Ho said:
Vô đây thể hiện gì đây thằng ngu :look_down:, chỗ người lớn tâm tư với nhau mà mày lọt đâu vô thế :look_down:
Nó viết văn như lol tao thấy thì t bảo, nhiều thằng ngu đọc ko hiểu tao nói gì cứ ra vẻ ta đây người lớn.
Mày cứ xem mà xem, Đời nhiều thằng người lớn lắm, nhưng mà ngu thì rất nhiều, như m chẳng hạn :look_down:

Gửi từ Samsung SM-T865 bằng vozFApp

demon311

Reaction score
0
Quang Dat said:
Có mày mới học tiếng người nên mới đọc ko hiểu câu tao viết con chó ạ :baffle:
Tao nói thớt viết câu cú ngu lol chứ tao bảo tao ko hiểu à, hay mày cũng ngu như thằng thớt nên đồng cảm, tao đào mả bố mày hay sao mà sồn sồn thế :sad:

Đúng rồi bạn, phải thể hiện mình không những ngu mà còn chày cối và vô học chứ :look_down:

Sent from my iPhone using vozForums

ducanhdsa900

Reaction score
0
Vl các thanh niên trong đây hẹp hòi thế nhỉ, a e còn khó khăn lên tp đi làm ở ké nhau đi học đi làm thì có sao đâu nhỉ, a e mình ở chung rất vui vẻ, mình cũng biết nhiều th nữa, đứa e vào ở với a chị đi học đi làm có mà đầy ở trong nam nhé

Quang Dat

Reaction score
1
demon311 said:
Đúng rồi bạn, phải thể hiện mình không những ngu mà còn chày cối và vô học chứ :look_down:

Sent from my iPhone using

Comment đầu tiên của tao ko hề xúc phạm đến ai, tao thấy câu cú lủng củng thì tao nói :look_down: Chúng mày ko thấy thì kệ cm chúng mày, mày ngược lại xem là ai nói vô học trước

Còn cái loại như mày giả vờ có học nhưng câu chữ cũng đi chửi tao, có vẻ như cũng đc dạy dỗ nhưng chả ra gì:look_down: Mày chưa xem ai chửi trước, mày lại đi bảo vệ lũ chửi người khác và khen chúng nó có học, mày có học hơn ai hả thằng ngu :look_down:

Cuuthanhvienvoz

Reaction score
0
Nhà vợ góp tiền xây nhà đúng không, mà em nghĩ nếu bên vợ mà biết nghĩ cũng chả ai lại đòi tiền trông nhà hộ vầy bao giờ

Sent from Xiaomi Redmi Note 7 using vozFApp

karen13

Reaction score
0
Đã là vợ chồng thì bố mẹ nào cũng là bố mẹ. Chi li tính toán cái gì ko biết, con cái sinh ra nuôi dưỡng cho thành tài cực khổ biết chừng nào, giờ bố mẹ già về ở chung thì có làm sao. Cuộc đời ai biết trước được obz còn sống đc bao nhiêu năm nữa, ko lo phụng dưỡng đi ở đó mà trách này nọ. Riêng t được ở với cha mẹ ngày nào là hạnh phúc ngày đó rồi. Ko biết thương cha mẹ thì sau này con cái mình cũng y vậy với mình thôi

chung1a1

Reaction score
0
karen13 said:
Đã là vợ chồng thì bố mẹ nào cũng là bố mẹ. Chi li tính toán cái gì ko biết, con cái sinh ra nuôi dưỡng cho thành tài cực khổ biết chừng nào, giờ bố mẹ già về ở chung thì có làm sao. Cuộc đời ai biết trước được obz còn sống đc bao nhiêu năm nữa, ko lo phụng dưỡng đi ở đó mà trách này nọ. Riêng t được ở với cha mẹ ngày nào là hạnh phúc ngày đó rồi. Ko biết thương cha mẹ thì sau này con cái mình cũng y vậy với mình thôi
Ở mà vui vẻ thì nói làm gì. Bố mẹ ở với con cũng là điều tất nhiên thôi. Nhưng nhà vợ luôn có suy nghĩ ông bà ở đây là để giúp con cháu chứ ko phải ở chơi. Rồi năm hết tết đến vợ tôi lại bắt tôi phải trả công cho nhà vợ.

Có hôm tôi lười lấy đồ ăn trong tủ lạnh ra cả nhà ăn cũng bị vợ la lối om xòm. Kêu nấu ăn đầy đủ vì có ông bà nữa, hôm đó 2 mẹ con đi ra ngoài nên tôi cũng ngại nấu.

Trong khi nhà chồng có bao giờ bắt con dâu gửi tiền phụng dưỡng, bố tôi ở cùng tôi còn vào bếp nấu cơm. Nhiều khi ăn xong bố tôi mang luôn bát đi rửa. Trong khi nhà vợ thì đủ thứ yêu sách.

Gửi từ Xiaomi Redmi 8A bằng vozFApp

godlupin

Reaction score
0
:gach: tôi chắc chắn tình hình sẽ chẳng thể thay đổi được đâu mà ông sẽ phải sống trong cảnh chẳng khác nào chui chạn thế này đến lúc chết cơ:gach: vì bản tính của fen là sợ vợ sợ mếch lòng người khác kể cả bị người ta chà đạp lên:gach: giang sông dễ đổi bản tính khó dời mà:byebye: sống thế này còn nhục hơn chui chạn nữa vì ít ra chui chạn còn có tiếng có miếng, còn fen là có tiếng mà đéo được miếng nào sất