Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

namhaicity

Reaction score
1
morphing said:
bài này tôi đọc trên voz tầm vài tuần trước rồi, lạ nhỉ
bố mẹ vợ kéo đến ở xong đòi tiền trông nom nhà, xong thằng thớt bỏ vợ r
Anh du hành về quá khứ chứ xao

Gửi từ Nokia n72 bằng vozFApp

DaiSuThichAnMan

Reaction score
0
anhdet1989 said:
Đọc hiểu có vấn đề hả thằng khăn quàng đỏ. Ai đọc cũng hiểu chỉ có mình m ko hiểu? Hay muốn chứng tỏ mình là chó vào sủa để khẳng định bản thân? :rofl:

@thớt: bạn sai từ lúc ban đầu khi không bàn bạc với vợ, cơ mà có vẻ vợ bạn ko chung quan điểm với bạn. Giờ một là mạnh mẽ nói chuyện 1 lần, hai là chấp nhận. Nhưng cách nào cũng khó, nếu ko cho ở sẽ mất tình cảm bên phía vợ và lẫn cả vợ bạn. Còn tiếp tục ở thế nào cũng sinh lục đục trong nhà :pudency:

Hóng các thím đã có kinh nghiệm vào chia sẻ cách mới xem thế nào thôi
Lần 1 cưới vợ, tình hình như chủ thớt nói, cũng may là nhà mình mua từ trước, đuổi đi trong năm đầu tiên ly hôn luôn :canny: (con 4' lúc mới cưới xong nó còn xui mình bán nhà xong mua nhà mới lớn hơn đứng tên 2 vc) :canny: nhà vợ người xứ shire:shame:
Lần 2 cưới vợ hiện tại, nhà ở cao lãnh, khi nào ông bà gì vợ thích thì đón xe lên thăm, khá vui vẻ, lại còn cho nhiều quà bánh :beauty: mỗi tội vợ tiêu tiền hơi quá tay, đang chỉnh dần, đc cái vợ minh bạch, chi tiêu gì cũng tự động bảo với mình, chim ưng vl :sogood:

crazyman1212

Reaction score
0
Đầu tiên là tui thấy trường hợp này ko hiếm , va miền nào cũng gặp, đừng lôi vùng miền vào. Có 1 vài điềm thím thớt chưa nói rõ

1/ Nhà dư rộng để chứa đông người không
2 Thớt có con cái chưa , cái này liên quan ý 1
3/ Ý con vợ thớt thế nào

Cá nhân tui thì thấy tùy con vợ và người nhà vợ có biết điều ko , biết điều mà nhà cửa rộng rãi thì thôi cho ké. Còn ko biết điều mà nhà nhỏ thì cho nó biến.Con vợ thế nào cũng sẽ ghim và có cơ hội nó sẽ gây, khi đó thì tùy thím thớt xử lý

Nokia130

Reaction score
0
chung1a1 said:
thằng anh rể xấu xa. Hẳn nào hồi tôi xuống ở nhờ có vài tháng mà anh ra mặt đuổi tôi. Cực chẳng đã tôi mới ở nhờ nhé.lương 5tr thuê trọ làm sao. :canny:

Ở thì vui vẻ mà ở sao lại kể công tính tiền, bắt anh phải trả tiền công cho ông bà hả? Nhà nội giúp đỡ có bao giờ đòi tiền gì đâu. Sao nhà em cái gì cũng tiền bắt a phải trả vậy

Gửi từ Xiaomi Redmi 8A bằng vozFApp
Cái nồi gì đây?

thugiang1

Reaction score
0
Không nói rõ trước.
Nhà 2 đứa dành tiền mua riêng thì không có chung đụng gì hết.
Có bà con lâu lâu lên thăm thì ở ké vài ngày còn được.

via vozForums for iPad

mrmeo1902

Reaction score
0
Rước bọn bạn bè thuộc dạng hơi lôm côm tới đêm nào cũng nhậu coi obz vợ chịu nổi không, bảo đảm cút trong 1 tháng :gach::gach::gach:

Quang Dat

Reaction score
1
anhdet1989 said:
Đọc hiểu có vấn đề hả thằng khăn quàng đỏ. Ai đọc cũng hiểu chỉ có mình m ko hiểu? Hay muốn chứng tỏ mình là chó vào sủa để khẳng định bản thân? :rofl:

Hóng các thím đã có kinh nghiệm vào chia sẻ cách mới xem thế nào thôi
Có mày mới học tiếng người nên mới đọc ko hiểu câu tao viết con chó ạ :baffle:
Tao nói thớt viết câu cú ngu lol chứ tao bảo tao ko hiểu à, hay mày cũng ngu như thằng thớt nên đồng cảm, tao đào mả bố mày hay sao mà sồn sồn thế :sad:

Gửi từ Samsung SM-G975F bằng vozFApp

chung1a1

Reaction score
0
Thôi ae rút kinh nghiệm nhé. Bố mẹ vợ lên ở chơi thì ok, giờ ở liền vậy ko biết sao mời ra được.
Chưa kể còn phải mang tiếng có bố mẹ vợ giúp, phải biết ơn và gửi tiền trả công nữa. Rồi 5 đến 10 năm sau vợ vẫn kể công nhà vợ giúp

Duong Tu Anh

Reaction score
0
chung1a1 said:
Thôi ae rút kinh nghiệm nhé. Bố mẹ vợ lên ở chơi thì ok, giờ ở liền vậy ko biết sao mời ra được.
Chưa kể còn phải mang tiếng có bố mẹ vợ giúp, phải biết ơn và gửi tiền trả công nữa. Rồi 5 đến 10 năm sau vợ vẫn kể công nhà vợ giúp

Mang tiếng là nhờ nhà vợ phụ giúp, nhưng thực chất là nuôi cả nhà vợ . Là chật chội là chung đụng trong khi nhà mình bỏ tiền ra xây
Mình thấy trong này ít có vụ bố vợ ở nhà con rể dù nó có mời đi nữa

via vozForums for iPhone

aothunin.com

Reaction score
0
Cưới vợ thì làm sao nhà vợ nể, chứ như thề này thì nhu nhược vkl ra
Mình tự mua nhà, cách nhà vợ hơn 100 mét, chủ yếu cho vợ nó gần nhà mẹ nó, trong thằng cu giúp mình nữa ngày để làm việc.
Bố mẹ vợ còn phải qua phụ mình làm, mình trả tiền lương như bình thường
Sắp tới xây nhà, dư 5 phòng ngủ, mặc dù hiện giờ chỉ xài 1 phòng, cũng chỉ cho phép anh trai vợ lâu lâu có dịp về nhà ngủ ké, chứ đéo có chuyển ở ké