Có ai càng lớn,lúc đi làm rồi thì bắt đầu tin vào thần thánh,mê tín hơn ko?

semih

Reaction score
0
bing said:
Các bạn thật buồn cười, t nói các bạn nghe nè, mấy cái đức tin tôn giáo ngay cả chính quyền còn ngại đụng đến thì các bạn thấm thía gì mà bày đặc giảng dạy ? Các bạn lội ngược dòng thể hiện gì vậy ? T ko phủ nhận là có nhiều người mê tín quá mức, nhưng không thể gộp chung vào tôn giáo lấy lý do để phỉ báng tôn giáo

Gửi bằng vozFApp
Đọc 2 page chưa thấy comment nào phỉ báng tôn giáo cả :surrender:, chỉ là quan điểm của người ta ko tin thôi :sogood:

Reaction score
0
Mình tin vào khoa học nhưng khi cần dũng khí, lòng tin để làm một việc gì đấy khó thì mình thường cầu nguyện. Cầu cả Phật và Chúa luôn, nói chung là sẽ cầu nguyện với một đấng tối cao vô hình, không tồn tại, nằm ngoài phạm vi khoa học.

Dhiep1510

Reaction score
0
object_oriented1 said:
Chắc chỉ có bạn và vài ng khác, chứ tôi hồi nhỏ tin có phật, thần tiên.. Giờ lớn lên tôi chỉ tin vào khoa học, trong tôi ko hề có khái niệm thần phật là gì.
Phật (Budda) là nhân vật lịch sử có thật đấy phen. Trong 1 xã hội nguyên thuỷ, con người sống với nhau như thư hoang thì ngài đã tự trải nghiệm và đúc kết ra các đạo lý sao cho con người sống với nhau “ người “ nhất, trong lòng dễ chịu nhất.

ctfore

Reaction score
0
Thực sự có những điều mà bạn không thể nào giải thích được trường hợp đó có thể xảy ra thì bạn tin 1 phần.
Cái hay nhất mình thấy là chuyện xem hợp tuổi, hợp mạng. Trên trái đất 7 tỷ người để bạn gặp gỡ, làm quen, hiểu được người đối diện là một điều vô cùng khó. Chuyện xem tuổi tác sẽ là một công cụ tạm tin 30%. Và rồi chọn 1 ng để đầu tư , hợp tác cũng có thể xem chừng đc 20%.
Vậy là tốt hơn quá nhiều.

minh_la_boy

Reaction score
0
vẫn ko tin nhưng vẫn tôn trọng và tìm hiểu thêm về tôn giáo. Vì đi làm ăn rất nhiều tín, nên phải biết họ kiêng cái gì còn lé, ko bị ghét :">

TryHard

Reaction score
0
Tâm lý thôi, mình có tin thần phật đéo gì đâu, 27 năm biết đi chùa, xem bói là gì đâu. Nọ mấy thằng bạn rủ đi chùa thấy người ta vái lạy thế cũng bắt chước vái lạy ầm ầm, đang tính tuần sau đi xin quẻ nữa đây.

donchina

Reaction score
0
càng lớn cang éo tin vào ma quỷ thần thánh tôn giáo, nhất là sau ba cái vụ nghiệp 3 vàng xàm lol mới thấy tôn giáo rẻ mạt

stores

Reaction score
1
bing said:
Các bạn thật buồn cười, t nói các bạn nghe nè, mấy cái đức tin tôn giáo ngay cả chính quyền còn ngại đụng đến thì các bạn thấm thía gì mà bày đặc giảng dạy ? Các bạn lội ngược dòng thể hiện gì vậy ? T ko phủ nhận là có nhiều người mê tín quá mức, nhưng không thể gộp chung vào tôn giáo lấy lý do để phỉ báng tôn giáo

Gửi bằng vozFApp
Chắc lão ấy nói tui chăng?:surrender:

quay123

Reaction score
0
Phật vốn chỉ là người thường ngộ đc cách để thoát khỏi đau khổ trong tâm lý thôi
Dần dần bọn buôn thần bán thánh lẫn bọn mê tín nó biến phật không còn là người nữa