Có ai càng lớn,lúc đi làm rồi thì bắt đầu tin vào thần thánh,mê tín hơn ko?

l24ever

Reaction score
0
abcd1102 said:
Hồi bé em nghĩ mọi thứ đều do con người ta tự tạo ra,tôn giáo chỉ là đức tin nhưng khi đi làm thì em thấy có quá nhiều điều ngẫu nhiên trùng hợp khó giải thích hay do lớn lên bị tâm lý nhỉ?
Tin 20% thôi, còn lại là do bản thân bạn, còn để cụ thể hơn là
Bạn nghỉ làm và cầu phật xem bạn có đủ tiền để sống ko

alios

Reaction score
1
Einstein còn tin có Chúa nhé. Càng giỏi người ta càng thấy có nhiều điều chưa lý giải được, mà không lý giải được thì thường phải gán cho tôn giáo.

Hồi đại học ông thầy tao có dặn, đi nước ngoài thì không được khai là vô thần, kiểu gì cũng phải nghĩ ra một cái gì đó để mà khai vào (ví dụ như đạo Phật), không là sẽ bị kỳ thị vì bọn Tây nó không thích và không tin những người không có tôn giáo.

lnvoker

Reaction score
0
abcd1102 said:
Hồi bé em nghĩ mọi thứ đều do con người ta tự tạo ra,tôn giáo chỉ là đức tin nhưng khi đi làm thì em thấy có quá nhiều điều ngẫu nhiên trùng hợp khó giải thích hay do lớn lên bị tâm lý nhỉ?
tôn giáo thì liên quan gì đến thần thánh, mê tín? Ngáo đá à? :go:

accvfs6

Reaction score
0
alios said:
Einstein còn tin có Chúa nhé. Càng giỏi người ta càng thấy có nhiều điều chưa lý giải được, mà không lý giải được thì thường phải gán cho tôn giáo.

Hồi đại học ông thầy tao có dặn, đi nước ngoài thì không được khai là vô thần, kiểu gì cũng phải nghĩ ra một cái gì đó để mà khai vào (ví dụ như đạo Phật), không là sẽ bị kỳ thị vì bọn Tây nó không thích và không tin những người không có tôn giáo.
Bớt nhét chữ vào mồm einstein và bọn tây được không bạn ?

Confirm Password

Reaction score
0
abcd1102 said:
Như #7 nói, mày nghỉ làm ở nhà cầu nguyện đi xem có chết đói ko?

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

stores

Reaction score
1
-Càng già càng cô đơn,không hợp với cách sống của con cháu nên tìm tới tôn giáo,thánh thần cho đỡ trống vắng.
-Do già đi cách suy nghĩ thay đổi ,không giống hồi trẻ.
...
Tôn giáo không xấu,nhưng lũ khoác áo dùng danh nghĩa Thần này,Phật kia,Chúa nọ kiếm lợi thì xấu.
Nói thật,những giáo điều dạy người hướng thiện,làm việc tốt,sống tốt mới đáng xem.
Còn kinh sách bố láo,kiểu hứa lèo làm abc xyz thì khi chết được lên Thiên Đường,Phật Quốc,...,kiếp sau đầu thai tốt,ca ngợi ông này,bà kia toàn trí,toàn năng thì nên vứt vào sọt rác.
Đa số toàn truyện cổ tích ver Tôn Giáo.
:chaymau::chaymau::chaymau:

zozowjn

Reaction score
0
Mình vô thần và tin vào số tự nhiên. Tức laf mặc định con ng ta sẽ đến chỗ đó và đc điều đó, chứ ko thể cầu khấn đc, ko thay đổi đc.

via vozForums for iPhone

bing

Reaction score
0
Các bạn thật buồn cười, t nói các bạn nghe nè, mấy cái đức tin tôn giáo ngay cả chính quyền còn ngại đụng đến thì các bạn thấm thía gì mà bày đặc giảng dạy ? Các bạn lội ngược dòng thể hiện gì vậy ? T ko phủ nhận là có nhiều người mê tín quá mức, nhưng không thể gộp chung vào tôn giáo lấy lý do để phỉ báng tôn giáo

Gửi bằng vozFApp