Có ai biết An cung ngưu hoàng hoàn không?

tieulong_001v2

Reaction score
0
Mẹ mình bị đột quỵ gần 2 tuần nay, bs chuẩn đoán là nhồi máu não. Sau hơn 10 ngày thì tình trạng có tiến triển chút nhưng rất chậm, tuy đã ăn dc nói dc nhưng nhận thức lúc tỉnh lúc ko, vệ sinh cũng chưa tự chủ :sosad:
Mình có tìm hiểu thì thấy có viên An cung ngưu hoàng hoàn có trị đúng chứng bệnh nhồi máu não này. Và chính các bệnh nhân trong phòng bệnh mẹ mình nằm cũng nói đã dùng và đỡ (có người đã xuất viện).:nosebleed:
Tuy nhiên mình vẫn muốn tham khảo và dùng khi được sự cho phép của BS. Có điều là khi hỏi đến thì các BS bảo ko nên uống thêm thuốc gì, cũng như tham khảo google và youtube thì thấy hầu hết bên Tây y bác bỏ tác dụng viên thuốc này. :sweat:
Vậy các thím ở đây có ai từng có người nhà sử dụng viên thuốc này chưa, tác dụng ntn có thể chia sẽ được không? Mình thấy trên mạng có bán viên thuốc của Đồng Nhân Đường giá 2tr/ viên nhưng những người trong phòng bệnh mẹ mình đã dùng thì là loại chỉ 1tr2/ viên, cũng ko biết nên mua loại nào :pudency:

chimkugay

Reaction score
0
Mẹ mình mới uống 1 viên lúc tối nhưng mình vẫn khuyên là ko nên dùng vì BS bảo thế

tieulong_001v2

Reaction score
0
chimkugay said:
Mẹ mình mới uống 1 viên lúc tối nhưng mình vẫn khuyên là ko nên dùng vì BS bảo thế :chaymau:
Mẹ thím bị gì mà dùng vậy? Trước giờ có dùng lần nào chưa? :pudency:

echcon271

Reaction score
0
Viên này theo mình biết thì phải dùng NGAY KHI bị đột quỵ, chứ để lâu thì không còn tác dụng mấy.

chimkugay

Reaction score
0
tieulong_001v2 said:
Mẹ thím bị gì mà dùng vậy? Trước giờ có dùng lần nào chưa? :pudency:
Bị tiền đình thím ợ :sweat: 3 tháng uống 1 viên 2 triệu rưỡi, uống 2 năm rồi :sexy:

tieulong_001v2

Reaction score
0
echcon271 said:
Viên này theo mình biết thì phải dùng NGAY KHI bị đột quỵ, chứ để lâu thì không còn tác dụng mấy.
Đúng rồi thím, tác dụng tốt nhất là ngay sau khi bị, tuy nhiên ngay lúc đó chưa xác định dc có phải nhồi máu não hay ko, vì nếu ngược lại bị xuất huyết não mà dùng thì càng thêm nghiêm trọng :pudency:

daigiasaithanh

Reaction score
1
tieulong_001v2 said:
Đúng rồi thím, tác dụng tốt nhất là ngay sau khi bị, tuy nhiên ngay lúc đó chưa xác định dc có phải nhồi máu não hay ko, vì nếu ngược lại bị xuất huyết não mà dùng thì càng thêm nghiêm trọng :pudency:
Bạn biết vậy h còn hỏi làm gì??

Ceasx

Reaction score
0
Viên này dùng khi có dấu hiệu đột quỵ hoặc trong thời gian vàng sau đột quỵ thôi thím ơi! Còn đã đột quỵ (hết thời gian vàng hoặc qua phẫu thuật) thì thôi đừng dùng phí tiền!

tieulong_001v2

Reaction score
0
daigiasaithanh said:
Bạn biết vậy h còn hỏi làm gì??
Ceasx said:
Viên này dùng khi có dấu hiệu đột quỵ hoặc trong thời gian vàng sau đột quỵ thôi thím ơi! Còn đã đột quỵ (hết thời gian vàng hoặc qua phẫu thuật) thì thôi đừng dùng phí tiền!
Tại vì có người trong phòng bệnh cũng bị mấy ngày mới dùng mà đỡ rồi, nguyên cái phòng đó ai cũng giới thiệu viên thuốc này :sweat:

mr.ckkim

Reaction score
0
Ra chợ hapu có nhiều loại lắm thím. Có loại chỉ 300k/viên thôi. Thím ra đấy mua cho rẻ nhé, ở gần bv họ bán đắt lắm thím.
An cung này tác dụng phòng bệnh mới là tốt nhất. 6 tháng uống 1 viên.

Sent from my iPhone 7 plus using vozForums