[CLB Chứng khoán] Cùng nhau làm giàu (version 4)

ceoVHH

Reaction score
0
0rionky said:
Vàng thì em ưu tiên SJC :)) bữa h SJC nhảy lên 37 rồi . Mua lẻ tẻ mỗi tháng 2-3 chỉ giá 36.x cũng vui . Vàng là kênh trú ẩn xưa h của cha ông ta rồi nên mua để dành chứ cũng k mong sinh lợi gì nhiều cả
Mình cũng mua SJC

kimiquy

Reaction score
1
Mình khuyên thật là 2019-2020 đừng mua mấy con thị trường như bank, P, bđs làm gì. Chịu khó ngồi stock pick trong đám small/mid-cap ra cả 1 rổ hàng undervalued mà đầu tư. 1 năm nay mình ăn mấy chục % chỉ với vài cổ như BDG, NHT, NAF, VTP, MSH trong khi dân chơi chứng ôm mấy con thị trường với vẽ dăm ba cái chart vớ vẩn chỉ có khóc.

0beronkt

Reaction score
0
kimiquy said:
Mình khuyên thật là 2019-2020 đừng mua mấy con thị trường như bank, P, bđs làm gì. Chịu khó ngồi stock pick trong đám small/mid-cap ra cả 1 rổ hàng undervalued mà đầu tư. 1 năm nay mình ăn mấy chục % chỉ với vài cổ như BDG, NHT, NAF, VTP, MSH trong khi dân chơi chứng ôm mấy con thị trường với vẽ dăm ba cái chart vớ vẩn chỉ có khóc.
Bác chia sẻ thêm cách nhận biết undervalued với ạ :) :beauty:

em k phai la frzzy

Reaction score
0
sao trong phiên ATC có 1 số lượng đặt mua giá trần vậy các bác, không nhiều lắm nhưng cũng là 1 số tiền kha khá chứ đâu phải nhỏ

hojvjsaolajthe

Reaction score
0
kimiquy said:
Mấy con của bác thanh khoản như vậy chắc gom bao giờ mới đủ hàng :stick: Chưa kể sàn Upcom không phải ai cũng dám dây vào :stick:

em k phai la frzzy said:
sao trong phiên ATC có 1 số lượng đặt mua giá trần vậy các bác, không nhiều lắm nhưng cũng là 1 số tiền kha khá chứ đâu phải nhỏ :surrender:
Đặt 10 cổ che lệnh thôi bác, hoặc mấy ông muốn khớp, vì nó khớp giá ATC thôi mà.

tmtran2406

Reaction score
0
_DeathKnight_ said:
mới tập tành chơi

Tuần trước với tuần này mất bố nó 10% rồi. Không hiểu con TCB nó ma giáo ở chỗ nào ? với VNM sập đau quá.

Ngồi đây hóng vậy.
ông mua lúc lúc chia cổ tức à :chaymau:

ceoVHH

Reaction score
0

Hôm nay thị trường xanh hơn hôm qua mà tinh thần anh em đâu hết rồi

em k phai la frzzy

Reaction score
0
ceoVHH said:

Hôm nay thị trường xanh hơn hôm qua mà tinh thần anh em đâu hết rồi
Vẫn cần 1 phiên tăng trần để lấy lại những gì đã mất :rofl: