daogiahieu

Member
Reaction score
0
tuan12a12011 said:
Các bác cứ nhảy qua nhảy lại làm gì cho mệt óc. Như e lúc mới chơi năm 2016. Cứ nghe theo lái, mô giới này nọ, toàn mua đỉnh bán đáy, nhảy qua nhảy lại. Cả ngày k làm đc việc j chỉ có cắm mặt nhìn bảng điện :sosad::sosad: cuối cùng lỗ sặc gạch.
Sau tĩnh tâm nghỉ chơi 1 năm quan sát sự đời. Chợt nhận ra đầu tư mình mới chỉ là kẻ đầu cơ. Tham ngắn cắn dài. Các bác nên theo Buffet ý, đầu tư giá trị thì sẽ thắng thôi.:gach::gach:
Tuy thế, chọn mã nào đầu tư giá trị được là vấn đề lớn :adore:

C50

Reaction score
0
daogiahieu said:
REE, TTF, DCM:look_down:

C50

Reaction score
0
daogiahieu said:
Bác có thể tìm đọc về "Dấu hiệu phân phối đỉnh"
Cái đơn giản nhất mình nhớ sau 1 đợt tăng dài, nếu có những phiên vol rất lớn nhưng giá ko tăng, đi ngang hoặc giá đỏ rất mạnh tức là đang phân phối.
Chứng tỏ vol tăng là có 1 đội kéo lên và nó cứ bán hàng ra dần dần để thoát ấy bác :">
Sau khi phân phối khối lượng sẽ giảm dần đều vì lái bán hàng ra dần rồi nên.
Đôi khi nhiều hàng quá, lái ko thể bán hết trong 1 đoạn phân phối thì nó sẽ chia. Phân phối bán 1 phần, sau đó lại kéo lên, rồi phân phối tiếp.
luyên thuyên lý thuyết nhảm:surrender:

deancruz

Reaction score
0
từ đợt hold bit đến giờ vẫn sợ quá, nên cho cháu ngồi đây hóng :sad:

tuan12a12011

Reaction score
0
daogiahieu said:
Sau khi quan sát và đọc khá nh sách về đầu tư giá trị e rút ra đc kinh nghiệm thế này :gach::gach::gach:
Trước tiên nên chọn theo nghành, lĩnh vực. Cái này nên có tầm nhìn tầm 10 năm. Sau khi lựa đc nghành xong thì sẽ chọn cổ phiếu trong nghành đó. Cái này thì tùy theo năng lực, ban lãnh đạo, hay những lợi thế mà công ty đó có.
Sau cùng khi đã chọn đc nghành, được cổ phiếu tiềm năng nghành đó, sẽ đến phần lựa chọn thời điểm mua vào, phương thức mua vào. Cái này nên dùng phân tích kỹ thuật. Chứ e thấy cái bác mới chơi, toàn quất theo cảm tính,thích là quất như đi phá đò ở Trần Duy Hưng, chán là bán thì:gach::gach:

daogiahieu

Member
Reaction score
0
C50 said:
luyên thuyên lý thuyết nhảm:surrender:
Cái hồi mình mới biết về phân phối mình google và đọc được bài này, sau đó mở 1 tài khoản ở đây
https://online.hsc.com.vn/tin-tuc/de...i-luong-1.html

Nên mình nói các cái mình đọc được thôi. Bác có thể chia sẻ kinh nghiệm nhận biết phân phối của bác đúc kết được không ? :beauty:

daogiahieu

Member
Reaction score
0
tuan12a12011 said:
Sau khi quan sát và đọc khá nh sách về đầu tư giá trị e rút ra đc kinh nghiệm thế này :gach::gach::gach:
Trước tiên nên chọn theo nghành, lĩnh vực. Cái này nên có tầm nhìn tầm 10 năm. Sau khi lựa đc nghành xong thì sẽ chọn cổ phiếu trong nghành đó. Cái này thì tùy theo năng lực, ban lãnh đạo, hay những lợi thế mà công ty đó có.
Sau cùng khi đã chọn đc nghành, được cổ phiếu tiềm năng nghành đó, sẽ đến phần lựa chọn thời điểm mua vào, phương thức mua vào. Cái này nên dùng phân tích kỹ thuật. Chứ e thấy cái bác mới chơi, toàn quất theo cảm tính,thích là quất như đi phá đò ở Trần Duy Hưng, chán là bán thì:gach::gach:
:adore: theo bác giờ nên chọn ngành gì để đầu tư, nếu dài hạn tầm vài năm ? các mã dạng nhiều quỹ đất ổn ko nhỉ ? mình thấy giờ giá đất đang leo tháng và 1 số mã mid cap có quỹ đất lớn đang rục rịch tạo trend.

tuan12a12011

Reaction score
0
daogiahieu said:
:adore: theo bác giờ nên chọn ngành gì để đầu tư, nếu dài hạn tầm vài năm ? các mã dạng nhiều quỹ đất ổn ko nhỉ ? mình thấy giờ giá đất đang leo tháng và 1 số mã mid cap có quỹ đất lớn đang rục rịch tạo trend.
:gach::gach:
Vãi bác. Nhận định của bác đúng nhưng phải là 2-3 năm trc rồi. Các mã VIC, HBC, DXG đều đã tăng 200% 300% với lợi nhuận kỉ lục, trên đỉnh sóng. Người buôn đất,nhà nhà mô giới. Giờ phải là lúc rút mà bác lại muốn lao vào đổ bô à:beauty::beauty:
Theo em thấy thì sau sóng bds mấy năm rồi, vietnam đc nhận định là 1 trong những nước mà tầng lớp trung lưu gia tăng nhanh chóng, mức sống sẽ đc nâng cao đáng kể trong 10 năm tới. Do đó các nghành về hàng không, bán lẻ, ngân hàng sẽ đc hưởng lợi đó bác.:beauty::beauty::beauty:

vasd753159

Reaction score
0
Có cái giàn khoan sắp đi vào biển đông trên rfa, anh em kiểm chứng giúp ạ

Được gửi từ Căn phòng nhỏ - vozForums

ceoVHH

Reaction score
0
bobb2 said:
Thím xem khối lượng giao dịch hàng ngày chưa đã????
Tin thì đi cùng nhau thôi bác.

Khối lượng giao dịch, giá cả ngày hôm nay nó không phản ánh trong tương lai 10 năm sau. Không thể dùng nó như một thước đo để phán đoán tương lai được.

5 - 10 năm sau mình sẽ đào mộ bài post này lên rồi cùng coi kết quả thất bại hay thành công :)

Cũng như lúc mình mua VNM, bearish gần 2 năm trời chả biết tương lai đâu mà lần, nhưng sau cùng thì mọi thứ đều tốt đẹp.