Chuyên viên QHKH hay Kiểm tra kiểm soát nội bộ

FC.Taliban

Reaction score
0
cái gì cũng có cái giá của nó, bác đi thì 6 năm cày cuốc công hiến bên này coi như bỏ ngỏ, sang VCB bắt đầu lại từ đầu. Bác cân nhắc xem lợi hại rồi quyết định thôi. Có khi chuyển sang là 1 bước ngoặt của cuộc đời, 1 là nở hoa 2 là vẫn thế

JB269

Reaction score
0
FC.Taliban said:
cái gì cũng có cái giá của nó, bác đi thì 6 năm cày cuốc công hiến bên này coi như bỏ ngỏ, sang VCB bắt đầu lại từ đầu. Bác cân nhắc xem lợi hại rồi quyết định thôi. Có khi chuyển sang là 1 bước ngoặt của cuộc đời, 1 là nở hoa 2 là vẫn thế :)
Mình vẫn nghiêng về việc ở lại ấy bác, vì cuộc sống nhiều cám dỗ quá.

lynkaoden

Reaction score
0
JB269 said:
Bác đang bậc mấy nhỉ? Mình đang bậc 7.3, nhân viên cùng bậc thì lương cũng ngang ngang nhau thôi trừ mấy cn hoạt động ko hiệu quả.
Tôi mới ký hợp đồng vô thời hạn đầu năm nay thôi. Nhận 7.2 trên danh nghĩa sau 3 năm. Tăng lương v1 giảm lương v2, tổng lương giữ nguyên = 7.1. Bựa vcl =))
CN tôi năm ngoái nổ vụ to lắm. Nếu ông ở KV 7 chắc có biết đấy.

ryajautb

Reaction score
35
Em hỏi bác tiền 360tr hay 500tr với bác nó như thế nào, sống với 360tr/năm bác đủ sống nuôi gia đình vk con không hay phải 500tr mới đủ.

Bác ở lại vietinbank thì bác lúc đó cấp phó rồi, vị thế thằng cấp phó đi sang chỗ khác nó cũng khác so với thằng chuyên viên qhkh đi sang rồi. Theo em bác nên ở lại nếu 360tr/năm là đủ cho bác sống thì cái cần là địa vị chứ không phải thu nhập nữa rồi.

JB269

Reaction score
0
lynkaoden said:
Tôi mới ký hợp đồng vô thời hạn đầu năm nay thôi. Nhận 7.2 trên danh nghĩa sau 3 năm. Tăng lương v1 giảm lương v2, tổng lương giữ nguyên = 7.1. Bựa vcl =))
CN tôi năm ngoái nổ vụ to lắm. Nếu ông ở KV 7 chắc có biết đấy.
Vãi thật mình biết thím chi nhánh nào rồi, vụ của chi nhánh thím cũng ảnh hưởng cả hệ thống luôn ấy. Thu nhập cả hệ thống giảm kể từ dạo ấy.

JB269

Reaction score
0
NguoiChienBinhBatTu said:
Sang vcb đi my fen.năm 500 củ easy life rồi.
Đây năm 250 củ đã khá thoải mái.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
Thu nhập chỉ là vấn đề thứ yếu thôi thím vì ngoài lương ra thì 1 năm mình đầu tư một khoản cũng kiếm thêm thu nhập gần bằng lương rồi.

lynkaoden

Reaction score
0
JB269 said:
Vãi thật mình biết thím chi nhánh nào rồi, vụ của chi nhánh thím cũng ảnh hưởng cả hệ thống luôn ấy. Thu nhập cả hệ thống giảm kể từ dạo ấy.
Có khi bác nhầm đấy. Vụ của em quy mô cỡ trung bình thôi.
Nhưng nó thay đổi khẩu vị rủi ro của NHCT về ngành nghề đấy : ))

black_star

Reaction score
0
làm QHKH nhiều mối quan hệ hơn, con người năng động hơn. sang KSNB thu nhập cao hơn nhưng đi đâu ae cũng ghét như chó ấy. chưa kể khoản sau có gia đình đi công tác cả tuần có khi cả tháng ko về, nhớ gđ nhớ vợ nhớ con, rồi nhậu nhẹt liên miên. mà vừa nhậu với đơn vị bị kiếm tra mà nó chửi thầm trong lòng

NguoiChienBinhBatTu

Reaction score
0
JB269 said:
Thu nhập chỉ là vấn đề thứ yếu thôi thím vì ngoài lương ra thì 1 năm mình đầu tư một khoản cũng kiếm thêm thu nhập gần bằng lương rồi.
Thế thì ở lại thăng tiến chứ còn gì nữa.
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp