Chuyển tiền nhầm 12 triệu, nếu người nhận không trả thì tội như nào các thím nhờ?

bigz10lee

Reaction score
0
Cũng từng bị thằng bỏ mẹ nào đó ck vô 5 củ.
Ngay đợt lãnh lương + quý, méo biết tại sao rút cứ báo lỗi.
Lên ngân hàng check thì biết thằng bỏ mọe đó khóa lại rồi. Còn lương với quý chuyển trễ, làm mắc công ra kí giấy này nọ 1 buổi.
Làm xong xuôi hỏi Em ngân hàng thì biết tiền đó nó khóa lại rồi thì chỉ khi nào có chữ kí xác nhận của bên kia ck lại thì mới được, không thì cứ treo 1 cục để đó 2 bên và ngân hàng đếch làm gì được.
Ps: trong trường hợp của tôi bên ngân hàng khóa khản chuyển kèm khóa tài khoản đếch alo hay nhắn tin gì cả, cú lắm nhưng mà lương cty ck vào đây hết nên bấm bụng chịu dcmcn

Gửi từ Voz bằng vozFApp

Arimoto

Reaction score
0
bigz10lee said:
Cũng từng bị thằng bỏ mẹ nào đó ck vô 5 củ.
Ngay đợt lãnh lương quý, méo biết tại sao rút cứ báo lỗi.
Lên ngân hàng check thì biết thằng bỏ mọe đó khóa lại rồi. Còn lương với quý chuyển trễ, làm mắc công ra kí giấy này nọ 1 buổi.
Làm xong xuôi hỏi Em ngân hàng thì biết tiền đó nó khóa lại rồi thì chỉ khi nào có chữ kí xác nhận của bên kia ck lại thì mới được, không thì cứ treo 1 cục để đó 2 bên và ngân hàng đếch làm gì được.
Ps: trong trường hợp của tôi bên ngân hàng khóa khản chuyển kèm khóa tài khoản đếch alo hay nhắn tin gì cả, cú lắm nhưng mà lương cty ck vào đây hết nên bấm bụng chịu dcmcn

Gửi từ Voz bằng vozFApp
ngân hàng nào xàm vậy, xin tên để biết mà né

bigz10lee

Reaction score
0
Arimoto said:
ngân hàng nào xàm vậy, xin tên để biết mà né
Thằng Đ.Á
Mọe nó dịch vụ cskh như mứt, atm cũ rích lỗi hết tiền liên tọi như mứt nốt.
Không có lương thì say goodbye lâu rồi
:what:
Gửi từ Voz bằng vozFApp

Reaction score
0
Đợt nọ cũng có người ck nhầm cho mình 10 củ. Rồi có em nhân viên ngân hàng gọi hỏi có đồng ý cho người chuyển nhầm sđt mình ko. Mình đồng ý rồi bà chuyển nhầm gọi mình nhờ chuyển lại. Chuyển lại giúp cho xong đéo được 1 lời cảm ơn nào còn mất 2k2 tiền phí

Nhưng nói chung là ko phải tiền của mình thì ko nên xài

CURO

Reaction score
0
anduong said:
Mỗi ngày chuyển 1k vào tk kia với nội dung "ANH OI CHO EM XIN LAI TIEN" :gach:
vào 1 ngày đẹp trời mày quên chuyển khoản thì sẽ nhận được 1k từ nó với nội dung "hôm nay quên thủ tục hả em" :gach:

iklunio

Reaction score
3
Đã làm sai còn không biết đi lạy lục cho người ta trả lại, mà còn đi hăm dọa người ta, quân khốn nạn

dothanhha000

Reaction score
0
kaching said:
Hồi đó vợ mới làm ở ngân hàng, bị nhầm từ số 27,5tr thành 275tr, vậy mà bà trưởng phòng cũng ký. Cuối cùng đi đòi mãi ko dc, công an cũng ko can thiệp mà bả cũng chối ko nhận.
Sau biết bả theo Đạo nên vào nhà thờ nhờ ông Cha khuyên, tuần sau tự vác tiền ra trả, bảo xài mất 30tr. Thôi xem như của đi thay người.
Hả :eek:ps::waaaht::eek:h:: ^:)^ ^:)^

berkerry

Reaction score
0
Cách đây khoảng 3 tháng, có thằng nó chuyển nhầm cho mình hơn 200 củ, trước đó mình cũng đã giao dịch với nó rồi, nó gọi điện hỏi xin lại mình ck lại trong vòng 1 nốt nhạc không thiếu 1 xu.

dothanhha000

Reaction score
0
ThuongSonTrieuTuLong said:
Đợt nọ cũng có người ck nhầm cho mình 10 củ. Rồi có em nhân viên ngân hàng gọi hỏi có đồng ý cho người chuyển nhầm sđt mình ko. Mình đồng ý rồi bà chuyển nhầm gọi mình nhờ chuyển lại. Chuyển lại giúp cho xong đéo được 1 lời cảm ơn nào còn mất 2k2 tiền phí :canny:
Nhưng nói chung là ko phải tiền của mình thì ko nên xài :go:
Đời này nhiều người bỏ cái liêm sỉ đi lâu rồi, ko thế sao mà giàu đc. Thím cứ làm đúng theo lương tâm là đc

xxx_zzz_000

Reaction score
1
Hôm trước tự dưng có người chuyển tiền vào tk mình, nội dung không ghi, không biết ai luôn, may quá nhờ thằng em làm ở ngân hàng đó check cho, ra hết thông tin giao dịch, người chuyển cho mình. Alo lại cho người kia hỏi xem tiền gì.