[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

floai

Reaction score
0
Đại bàng said:
Ngồi ngẫm nghĩ lại thì cái quả đắng e đang ăn, ngoài mấy cái múi mà các thím đã nhìn rõ, thì còn một cái múi là cái sự xấu hổ. E ngoài đời giao lưu bạn bè tương đối rộng, thân thiết chiến hữu thì ko nói, nhưng xã giao thì nhiều, và ai cũng mặc nhiên rằng e sẽ lấy vợ rất là hoành tráng, vì rất nhiều người giới thiệu các mối cho e, e đều từ chối vì nghĩ còn lông bông tuổi trẻ thêm được một vài năm, thích đi tự tìm cho đỡ mang tiếng. Thế nên giờ dính quả này nghĩ tới ngày cưới cảm thấy rất mặc cảm với ae bạn bè, họ hàng gần xa. Cái câu "tưởng thế nào..." chắc chắn sẽ được xì xào nhiều trong đám cưới, là khó tránh. Có khi đám này mời ít ít thôi cho đỡ ngượng, tranh thủ đợt corona họ cũng ngại đi.
Chuyện quay đầu chạy hay bỏ thai thì chắc chắn là ko làm rồi, thà hôn nhân lượt đầu coi như nháp, còn hơn sống thất đức ko ngẩng đầu lên sau này được. Giờ cũng ko hy vọng sau lấy ẻm về mà nắn nó theo ý mình ngay được, chỉ cố gắng cho nó ngoan ngoãn với bố mẹ mình, tiêu xài trong tầm kiểm soát đã là mừng rồi. Với cả làm sao để ẻm tẩy được cái tính lây truyền từ bố mẹ nó đi nữa, gì chứ e luôn chân luôn tay quen r, nhìn người ngồi không chẳng làm gì, nhà cửa bừa bãi thấy ngứa mắt vô cùng.
Ae nào mà đang sắp giống mình thì đừng như mình nhé, thấy có cái mối nào môn đăng hộ đối, tình tình dễ chịu, hòa hợp tương đối đi quất ngay đi, quan hệ nghiêm túc xong triển khai đi đến hôn nhân đi. Như mình giờ nghĩ lại các mối an toàn ngày trước được giới thiệu, chỉ vì nghĩ quen nhau kiểu ấy nó nhạt nên bỏ qua, giờ mà cho quay lại thời gian chắc mình húp vội.
đọc cái đoạn bôi đậm ko biết nên chia buồn hay hay nên cười haha vào mặt fen đây :gach:

hoanghc

Reaction score
0
Lần đầu vào thớt định nói nhưng thấy chủ thớt tư duy giống thằng trẻ trâu nên lượn ra:sogood:. Nay thấy thớt nổi vào xem vài cmt thấy chủ thớt đúng kiểu bị chỉ muốn giãy ra, chăm chăm nhìn vào mặt xấu của nhà vk tương lai rồi bêu rếu. Mình góp ý với bạn vài điều.:gach:
- Cách thông thường để lấy vk là : làm quen, tìm hiểu, chịch ( có hoặc ko ), chốt hạ là lấy vk. Bạn chọn bước đầu tiên là chịch như đã nói trên title, bỏ qua bước tìm hiểu, đã thế còn thích nhân trần nên giờ bạn ko thể giẫy ra đc.
- Bạn quá coi trọng về điều kiện gia đình: bố mẹ vk bạn nghèo cũng ko phải lỗi của vk bạn. Cái quan trọng nhất của ng vk tốt là nữ công gia chánh,tính cách, cách đối nhân xử thế với nội ngoại, mình đéo hiểu bạn nghĩ gì cứ suốt ngày lôi tiền ra làm thước đo:go:. Trừ khi nhà bạn có thể thuê đầu bếp riêng, còn lại thì bạn đéo thể ăn cơm hàng quanh năm được nhé:stick:
Chốt với bạn 1 câu thế này, hôn nhân đéo phải là mua bán nô lệ nên quên chuyện giàu sang đi:sogood:. tiền đương nhiên phải có nhưng đừng nghĩ nhiều tiền, suốt ngày lên fb check in sang chảnh thì hạnh phúc hơn những gia đình bình thường, sáng vk ck đi làm, con đi học, tối về lại quây quần bên mâm cơm đâu:look_down:

sathu_ko_doimu

Reaction score
0
Myself said:
Tôi cũng y như ông. Vợ tôi nó còn chả thèm cầm điện thoại, công việc cũng bận, cộng thêm toàn tắt chuông đt sợ bọn trẻ nó dậy, gọi không bao giờ được. Có việc toàn phải gọi obz. Mà vợ tôi đi đâu mua gì còn chả thèm cầm điện thoại ( do hồi bầu hắn sợ đút túi ảnh hưởng toàn vất cốp). Nhiều hôm có việc quan trọng gọi vk k dc, gọi obz bảo vk đi đâu ý, bực kinh khủng, nhưng về gặp nhau nói vài câu là cũng xong, chả để bụng. Việc này giờ tôi quen rồi, không nói được :">:">:">

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp
Mấy ca này thì cũng khó nói tại vợ không nghe máy cũng có lý do, con gấu em nó cũng thế :) Mấy ca này các bác cứ mua cho nó con smatch watch là ngon lành ngay :sexy: hoặc vì lý do tài chính hay nó không thích, thích đeo đồng hồ thường thì làm con miband 400k bắt đeo thêm vào tay còn lại :gach:

sathu_ko_doimu

Reaction score
0
Ông thớt nhảm chết mẹ, lại còn sỉ diện vớ vẩn. :chaymau: Ông là đàn ông có trách nhiệm với vợ con thì ông gánh cũng được chứ có sao? Lại còn sợ hàng xóm với cả người quen chê cười, ông là thế hệ nào mà suy nghĩ y như mấy ông bà già ngày xưa thế? :sweat: Đứa nào cười thì kệ cm nó, vợ con ông sống với ông hay mấy bà hàng xóm sống với ông? :gach:
Chuyện có bầu thì đã chơi không bao, không thuốc là xác định có khả năng dính rồi, ông phải xác định từ đầu chứ giờ ông cứ đổ thừa cho em nó trap ông :look_down:
31 tuổi rồi mà hèn :">

abc0biet

Reaction score
0
t đọc 1 vài post ae quote thì thấy thằng thớt đang xem việc cưới xin như giải quyết hậu quả của đam mê chịch chọt chứ yêu đương gì tầm này, mà cái màu này thì cưới xong cho có thủ tục rồi chả lâu lại đường ai nấy đi, thằng cu con thì không bố hoặc không mẹ
cái lý do muốn tự đi tìm ở #1 là tự tìm bạn chịch, chứ người ta tìm vợ nó khác nhiều lắm :shame:

I_Newbie

Reaction score
1
Đại bàng said:
Tầm này e nó vẫn đang khá ngoan ngoãn, chắc khi nào cưới xong mới có update chính xác có các thím đc. Giờ thì vẫn chỉ có mấy cái mâu thuẫn như đã kể là nhà gái đòi tốc độ cưới theo chuẩn đua F1, e nó muốn ra ở riêng càng sớm càng tốt và e nó đòi được ở cữ sau sinh ở quê, và sau này thì hàng tuần đưa e nó về quê chơi với ngoại mỗi cuối tuần. Mình nói thì hiện giờ nó vẫn nghe, còn sau này cưới xong thì chưa rõ có bài gì mới ko.
Thực sự thì đứa con gái nào chả muốn được như vậy. Thớt không cần phải đồng ý, cứ bảo để đấy xem xét, tuỳ hoàn cảnh.

Còn cưới tốc độ F1 thì bầu rồi nhà đíu nào mà chả mong nhanh, để lâu làng xóm dị nghị. Thớt dám chơi dám chịu thì phải chấp nhận. Không lẽ thớt muốn nó bầu 5 6 tháng mới cưới bụng to uỵch à.

net.online

Reaction score
0
sathu_ko_doimu said:
Mấy ca này thì cũng khó nói tại vợ không nghe máy cũng có lý do, con gấu em nó cũng thế :) Mấy ca này các bác cứ mua cho nó con smatch watch là ngon lành ngay :sexy: hoặc vì lý do tài chính hay nó không thích, thích đeo đồng hồ thường thì làm con miband 400k bắt đeo thêm vào tay còn lại :gach:
đồng hồ có cũng k đeo thím ạ. vợ mình mấy cái đồng hồ nhưng ra ngoài đi chơi mới đeo, ở nhà ngoài cái dây ở cổ chẳng đeo gì cả, cứ bảo vướng víu. nói chung biết chấp nhận và thay đổi thôi.

Myself said:
Đàn bà đâu phải ai cũng máu đâu. Nhiều đứa phải đẻ đứa thứ 2 mới hết mặc cảm
tìm đúng nọc hay chưa thôi.tôi thì tôi nghĩ chả có đứa nào ko máu cả, cứ quen mùi rồi thì đến lúc đàn ông mới là phía bị lạm dụng ấy. :sosad::sosad:

tao di SH co sao ko said:
Nguyên nhân sâu xa chính là tình dục sao. Hồi xưa cũng yêu say đắm em ex, mỗi lần làm tình mình đều vét máng cho e nó lên đỉnh (ít cũng phải 10p), mà lúc nó bj lại mình đc 1 2p xong kêu đc chưa mỏi mồm, nói kiểu j cũng ko đc, lúc chịch chỉ có nằm ngửa bảo e thích nhanh vs mạnh còn méo bao h chủ động lại với mình. Chịch 10p lại kêu đau vs mệt, méo hiểu kiểu j. Bực mình vl, sau này e nó cưới thằng yếu sinh lý có khi hợp
chắc chưa hợp nhau thôi. hoặc nó ko có tình cảm với thím. chứ phụ nữ thì càng lâu càng khoái (đừng lâu quá là được) chứ có gì mà đau với mỏi. :beauty::beauty:

Myself

Reaction score
0
sathu_ko_doimu said:
Đến cái nhẫn cưới, từ hồi bầu đứa đầu, béo chật quá khó chịu, mình mới bôi dầu rửa bát, lấy chỉ tháo ra từ đó 2 đứa cũng chả đeo nhẫn cưới. Vk mình máu nóng, vướng víu nó ra mồ hôi, đồng hồ, điện thoại nó bỏ hết chả thích cầm cái gì

net.online said:
tìm đúng nọc hay chưa thôi.tôi thì tôi nghĩ chả có đứa nào ko máu cả, cứ quen mùi rồi thì đến lúc đàn ông mới là phía bị lạm dụng ấy. :sosad::sosad:
Cũng có thể chưa chạm đúng nọc, nhưng con gái đôi khi nó vẫn ngại ngùng, xấu hổ 1 chút, chứ không phải em nào nó thích là nó vồ ăn tươi nuốt sống, chủ động trèo lên trên nam đâu ( nhất là lứa 8x). Còn khi các bà đã đẻ đứa thứ 2 rồi ( nó quen cho con ti chỗ đông người nên hết ngại ngùng rồi) thì nó chả còn điều gì ngại ngùng nữa, lúc đó các bà ý chuyển qua giai đoạn: sồn sồn, đấy là trạng thái nlmm trong truyền thuyết :pudency::pudency::pudency::sexy::sexy::sexy:

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

bdt195

Reaction score
1
wildworld said:
Nhiều khi định nghĩa mỗi người không giống nhau. Như em đó giờ đều sống một mình, đến cả sống cùng bố mẹ ruột em cũng không muốn (vì từ bé bố mẹ em cũng đều tuyên bố là sua này không muốn sống với con cái :D), nên em nghĩ chuyện con cái lớn lên, sống riêng là chuyện hiển nhiên như 1 1 = 2 vậy. Mà mình không nghĩ là phải sống chung mới gần gũi và hiếu thuận, quan trọng là có thật lòng muốn quan tâm, chăm sóc hay không :) “Môn đăng hộ đối” theo mình không quAn trọng bằng 2 nhà có tôn trọng nhau ở mức tối thiểu hay không, đừng vì 2 nhà gấu ó, cãi nhau mà ảnh hưởng đến hạnh phúc con trẻ là chính, hiểu được như thế thì giàu nghèo, sang hèn không phải là chuyện quá lớn lao :byebye:

Chắc vì mình cũng không quá gần gũi gia đình, bố mẹ nên mình thấy nhân vật trung tâm của hôn nhân là 2 vợ chồng, không nên có quá nhiều người involve vào mối quan hệ này. Không biết diễn tả thế nào, nhưng giả sử nhà bố mẹ mình xảy ra chuyện, mình sẽ giúp đỡ trong khả năng của mình trong mức độ tự nguyện của partner chứ ko phải bắt buộc lấy tiền chung của 2 vợ chồng ra giúp đỡ :sad: tất nhiên vì vậy mình cũng yêu cầu điều tương tự ở partner :D

Biết thím từ thread Giáo làng ngày mới lập mà hình như hnay mới giao lưu, hehe :gach::gach:

@Chủ thớt: t vẫn giữ quan điểm là ko yêu đừng cưới. Ông ko yêu gái, lại định kiến nặng nề về gia đình gái, nên chỉ một hành động nhỏ đã đủ làm dậy sóng :gach: vào F147 xem ông kia tâm sự về chuyện kết hôn vì có bầu để nhìn về tương lai sông rộng, đường dài mà chùn bước nhé :stick::stick:

via vozForums for iPhone
thớt nào vậy phen:byebye:

floai

Reaction score
0
hoanghc said:
Lần đầu vào thớt định nói nhưng thấy chủ thớt tư duy giống thằng trẻ trâu nên lượn ra:sogood:. Nay thấy thớt nổi vào xem vài cmt thấy chủ thớt đúng kiểu bị chỉ muốn giãy ra, chăm chăm nhìn vào mặt xấu của nhà vk tương lai rồi bêu rếu. Mình góp ý với bạn vài điều.:gach:
- Cách thông thường để lấy vk là : làm quen, tìm hiểu, chịch ( có hoặc ko ), chốt hạ là lấy vk. Bạn chọn bước đầu tiên là chịch như đã nói trên title, bỏ qua bước tìm hiểu, đã thế còn thích nhân trần nên giờ bạn ko thể giẫy ra đc.
- Bạn quá coi trọng về điều kiện gia đình: bố mẹ vk bạn nghèo cũng ko phải lỗi của vk bạn. Cái quan trọng nhất của ng vk tốt là nữ công gia chánh,tính cách, cách đối nhân xử thế với nội ngoại, mình đéo hiểu bạn nghĩ gì cứ suốt ngày lôi tiền ra làm thước đo:go:. Trừ khi nhà bạn có thể thuê đầu bếp riêng, còn lại thì bạn đéo thể ăn cơm hàng quanh năm được nhé:stick:
Chốt với bạn 1 câu thế này, hôn nhân đéo phải là mua bán nô lệ nên quên chuyện giàu sang đi:sogood:. tiền đương nhiên phải có nhưng đừng nghĩ nhiều tiền, suốt ngày lên fb check in sang chảnh thì hạnh phúc hơn những gia đình bình thường, sáng vk ck đi làm, con đi học, tối về lại quây quần bên mâm cơm đâu:look_down:
fen này chắc trẻ trâu chưa trải đời, hoặc chưa đc đk winner như thớt nên suy nghĩ nó khác. thớt nó cũng chỉ băn khoăn vụ nhà vk lười biếng, với vk ham chơi hơn ham làm thôi :gach: