[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

onggia0tuoi

Reaction score
2
Vừa nói có nhà ở và nhà cho thuê, sắp mua đc nhà mà cuối post lại nói ko có điều kiện ra riêng?
Chém gió cũng vừa phải thôi ông công tử bột Hà Lội. Ở nhà trọ câu chạn à anh?

Claw

Reaction score
0
Xúc tiến cưới ngay đi đừng nghe đám bàn lùi ở đây nữa. Thằng đàn ông phải có trách nhiệm. Hoà hợp chuyện vợ chồng rất quan trọng đấy. Hai đứa đã hoà hợp, phải lấy đấy làm mừng.

Gửi từ phone bằng vozFApp

hunter800

Reaction score
0
Đại bàng said:
Trên cái mạng ảo này e chả rảnh bốc phét các thím làm gì. Quan trọng thím định nghĩa thế nào là "ngon hẳn" thôi. Như mấy thím ở trên bảo, mây tầng nào vào tầng đó, cỡ em tự biết không với tới hàng hot con nhà các tập đoàn hay cty lớn, nhưng tầm cỡ gái HN gia đình có nhà có cửa, thu nhập 1x (x trung bình)đến tuổi 25-26 mót lấy chồng, gia đình đủ sức bơm tiền cho mua 4 bánh (cỡ mazda3, vios trở lại), thì em có vài mối. Không phải là mối kiểu mời rơi mời rụng, mà thích có thể setup kèo đi du lịch xa cùng nhau, gia đình đồng ý, thì thím cũng hiểu là để lập được gia đình với em k phải là quá khó. Cái ngu của em là tự phụ, nghĩ rằng mình yêu mấy cái mối được giới thiệu thì ko chứng tỏ được bản thân, tự nhận mình cần được giới thiệu, và một phần nữa là với các e ấy khó để giãy ra sau khi chịch như các e ko có quan hệ quen biết với phụ huynh. Em cứ nghĩ em còn vài năm tuổi trẻ, chơi thêm tí xong 1 2 năm nữa đi vào nghiêm túc an toàn chưa muộn. Nhưng thôi giờ nói gì cũng muộn rồi.
Ông thớt update thêm thái độ hành động trước cưới của gái xem nào.

Rapunzel said:
Mình là nữ nên có thể quan điểm nhẹ nhàng hơn nam giới. Cũng không có phủ định việc phải tìm hiểu gốc gác, tính cách, có đieeuf tìm hiểu nếu thấy có khuyết điểm thì cũng nên cân nhắc trung hoà với cái đó thôi.
Khuyết điểm thì ai cũng có nhưng thái độ biết lắng nghe sửa đổi hay không thì chỉ qua vài ba lần tranh cãi là biết :pudency:. Trung hòa cái j chứ lối mòn ăn sâu vào tiềm thức khó sửa lắm, hoặc là ko bao h hoặc là cần biến cố cuộc đời cực kỳ to lớn và fai trả giá đắt thì mới ngộ ra được.

endlesskid

Reaction score
0
Có chơi có chịu thôi bác ơi, than vãn làm éo gì. Lo đám cưới đi.

agirato0909

Reaction score
0
Đám cưới đi bro! Chơi sướng thì cũng la mà sướng xong cũng la là sao

via vozForums for iPhone

quachtuongvl1

Reaction score
0
Lokavidu2 said:
Con số thì mình có làm thống kê đâu mà có? Cần thì mình sẽ dẫn đi thôi. Vài lần là hiểu ấy mà. Căn bản, mình không muốn khoe khoang gì. Nhưng mình làm trong ngành luật, tiếp xúc nhiều tầng lớp, nhiều câu chuyện trong xã hội. Đặc biệt, cũng đã có tư vấn ly hôn không ít. Nên mới dám mạnh mồm mà khẳng định.
Mình hiểu fen mà. Mình cũng có thông tin thống kê nhưng nó là của nước ngoài và cách đây mấy chục năm rồi, nên mình mới thử hỏi fen xem sao.
Anyway, nếu đặt ngược vấn đề lại, nếu không nói về nguyên nhân li dị nữa mà nói về nguyên nhân khiến người ta sống với nhau đầu bạc răng long, fen có câu trả lời không?

Shanghai1

Reaction score
0
Đọc lướt mấy chục trang update, thấy nhiều mem khả năng đọc hiểu kém nhỉ.

Hay là bây giờ thanh niên quen đọc kiểu viết tút fb 1 câu thả một cái emo một cái ảnh meme minh họa rồi, nên gặp kiểu viết dài dài tí như ông thớt là không đọc theo được.

Myself

Reaction score
0
hunter800 said:
Ông thớt update thêm thái độ hành động trước cưới của gái xem nào.

Khuyết điểm thì ai cũng có nhưng thái độ biết lắng nghe sửa đổi hay không thì chỉ qua vài ba lần tranh cãi là biết :pudency:. Trung hòa cái j chứ lối mòn ăn sâu vào tiềm thức khó sửa lắm, hoặc là ko bao h hoặc là cần biến cố cuộc đời cực kỳ to lớn và fai trả giá đắt thì mới ngộ ra được.
Tôi đã hiểu tại sao bạn chưa lấy vợ rồi đấy.

Nhiều cái phải mặc kệ, bỏ qua bạn à.

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

net.online

Reaction score
0
Myself said:
Tôi đã hiểu tại sao bạn chưa lấy vợ rồi đấy.

Nhiều cái phải mặc kệ, bỏ qua bạn à.
vợ tôi cứ giờ bắt đầu nấu cơm tối là bật tiếng rõ to xem hài xong cắm mặt vào nấu cơm, gọi điện giờ đấy thì 10 lần 9 lần éo nghe máy. mà toàn lúc có việc mới sát giờ về phải gọi chứ. thế mà chỉ bực lúc trên đuờng về thôi, về nhắc nhở nhẹ nhàng rồi bỏ qua. :brick:
nói chung lấy vợ là phải chấp nhận hòa hợp, thay đổi rất nhiều. éo có chuyện như 2 miếng ghép pặc 1 cái là khít rịt ko ra đâu. :stick::stick::stick:

Myself

Reaction score
0
net.online said:
vợ tôi cứ giờ bắt đầu nấu cơm tối là bật tiếng rõ to xem hài xong cắm mặt vào nấu cơm, gọi điện giờ đấy thì 10 lần 9 lần éo nghe máy. mà toàn lúc có việc mới sát giờ về phải gọi chứ. thế mà chỉ bực lúc trên đuờng về thôi, về nhắc nhở nhẹ nhàng rồi bỏ qua. :brick:
nói chung lấy vợ là phải chấp nhận hòa hợp, thay đổi rất nhiều. éo có chuyện như 2 miếng ghép pặc 1 cái là khít rịt ko ra đâu. :stick::stick::stick:
Tôi cũng y như ông. Vợ tôi nó còn chả thèm cầm điện thoại, công việc cũng bận, cộng thêm toàn tắt chuông đt sợ bọn trẻ nó dậy, gọi không bao giờ được. Có việc toàn phải gọi obz. Mà vợ tôi đi đâu mua gì còn chả thèm cầm điện thoại ( do hồi bầu hắn sợ đút túi ảnh hưởng toàn vất cốp). Nhiều hôm có việc quan trọng gọi vk k dc, gọi obz bảo vk đi đâu ý, bực kinh khủng, nhưng về gặp nhau nói vài câu là cũng xong, chả để bụng. Việc này giờ tôi quen rồi, không nói được :">:">:">

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp