[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

caphebamama

Reaction score
0
ngon rồi, thanh niên đc úp sọt :D thôi. chấp nhận sự thật và cố gắng đi thím
:byebye::byebye::byebye:

skaka

Reaction score
0
Đại bàng said:
Trên cái mạng ảo này e chả rảnh bốc phét các thím làm gì. Quan trọng thím định nghĩa thế nào là "ngon hẳn" thôi. Như mấy thím ở trên bảo, mây tầng nào vào tầng đó, cỡ em tự biết không với tới hàng hot con nhà các tập đoàn hay cty lớn, nhưng tầm cỡ gái HN gia đình có nhà có cửa, thu nhập 1x (x trung bình)đến tuổi 25-26 mót lấy chồng, gia đình đủ sức bơm tiền cho mua 4 bánh (cỡ mazda3, vios trở lại), thì em có vài mối. Không phải là mối kiểu mời rơi mời rụng, mà thích có thể setup kèo đi du lịch xa cùng nhau, gia đình đồng ý, thì thím cũng hiểu là để lập được gia đình với em k phải là quá khó. Cái ngu của em là tự phụ, nghĩ rằng mình yêu mấy cái mối được giới thiệu thì ko chứng tỏ được bản thân, tự nhận mình cần được giới thiệu, và một phần nữa là với các e ấy khó để giãy ra sau khi chịch như các e ko có quan hệ quen biết với phụ huynh. Em cứ nghĩ em còn vài năm tuổi trẻ, chơi thêm tí xong 1 2 năm nữa đi vào nghiêm túc an toàn chưa muộn. Nhưng thôi giờ nói gì cũng muộn rồi.
Thế thì số như ông đâu có thiếu, nhiều là đằng khác không nói riêng cái đất hà nội thêm cả ngoại tỉnh về làm quan hà nội thì con số này chém không hết.
Tôi ngày xưa mà cũng tự huyễn hoặc bản thân tôi vậy thì cũng lấy vợ hà nội, nhà sẵn ở xe sẵn đi nếu kiểu bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy
Nhà tôi cũng có người nhà tài sản cũng cỡ trăm tỷ mà cũng yêu một đứa ko môn đăng hậu đối, gia đình phản đối ra mặt giờ con dâu còn ko ở đc với mẹ chồng mà tôi thấy vẫn hạnh phúc
Nhiều khi đừng huyễn hoặc cái bản thân mình quá làm gì
Giờ chỉ cần ông kiếm được e tầm 2x, x

Đại bàng

Reaction score
1
tao la dai ca said:
Tầm bậy nhá, câu "Tái ông thất mã" chỉ đúng với thời xa xưa khi con người chưa nắm đc vận mệnh của mình do quá lệ thuộc vào môi trường sống xung quanh, còn thời buổi này thì việc trông chờ vào vận may-rủi chỉ áp dụng cho những người ko có ý chí tiến thủ, chỉ biết an phận thoy.

Còn hoàn cảnh của thớt mình cũng hỉu đc phần nào. Con vk mình hiện giờ (nó và mình cùng quê) khi yêu (kể cả khi chịk) thì nó cũng bắt mình thề non hẹn biển, hứa hẹn đám cưới đủ kiểu. Nhưng mình vẫn tìm cách "tinh tế" để hoãn binh. Vì mình xác định phải về thăm nhà con vk mình 1 lần xem bên ấy ăn ở dư lào thì mới tính tới chiện lâu dài.

Thế là tết cách đây 3 năm về nhà nó chơi, thì thấy nhà obz vk tuy ko giào có gì nhưng cũng rộng rãi và khang trang nhất làng, tính tình thì hiền hậu, bonus thêm vài bà chị vk mặn mà đằm thắm nữa (nhà 6 chị e gái, ko con trai, là 1 bonus khủng cho mình, khỏi bị ép nhậu nhẹt các thứ). Mình còn cố ý ở chơi cho tới khuya để xem họ đối với mình thế nào. Thế là oz vk bảo mình ở lại ngủ và còn bảo bz vk dọn sẵn phòng cho mình, bảo lun con gái ổng (vk mình) lên ngủ cùng lun. Tối đó mình quyết định nhân trần cho vô trong lun vì xác định sẽ lâu dài với con vk mình. Có thai trc hay sau khi cưới ko còn quan trọng nữa.

Mới năm rồi khi 2 vk ck mình tìm đc căn nhà ưng ý, nhưng ko đủ tiền, bên nhà mình thì bz kẹt tiền vào mí căn nhà đầu tư chưa bán đc, alo obz vk thì đc ngay 1 tỏi hỗ trợ mua nhà, đỡ phải trả lãi ngân hàng. 2 đứa cám ơn obz ko hết, riêng mình thì biết ơn và thương obz vk nhìu hơn nữa.

Qua đó cho thấy, vk ck đến với nhau bên cạnh tình iu và đôi trym biết tìm sự hòa hợp, thì gia đình 2 bên cũng rất là quan trọng, quyết định đến hạnh phúc hôn nhân sau này. Nếu dc 1 trong 2 bên hay cả 2 bên giúp đỡ khi gia đình mình lúc khó khăn thì còn gì =, chẳng hạn như bz mình đang trông giúp cháu nội bữa h do phải nghỉ học vì cúm đó thôi.

Tóm lại nhà bên vk mình sống rất đc cũng làm cho mình cảm thấy hạnh phúc với cuộc hôn nhân với vk mình cho đến bây h:beauty:
Chúc mừng thím, minh họa bằng người thật việc thật thì chuẩn rồi.

bienkt

Reaction score
0

tao la dai ca said:
Tầm bậy nhá, câu "Tái ông thất mã" chỉ đúng với thời xa xưa khi con người chưa nắm đc vận mệnh của mình do quá lệ thuộc vào môi trường sống xung quanh, còn thời buổi này thì việc trông chờ vào vận may-rủi chỉ áp dụng cho những người ko có ý chí tiến thủ, chỉ biết an phận thoy.

Còn hoàn cảnh của thớt mình cũng hỉu đc phần nào. Con vk mình hiện giờ (nó và mình cùng quê) khi yêu (kể cả khi chịk) thì nó cũng bắt mình thề non hẹn biển, hứa hẹn đám cưới đủ kiểu. Nhưng mình vẫn tìm cách "tinh tế" để hoãn binh. Vì mình xác định phải về thăm nhà con vk mình 1 lần xem bên ấy ăn ở dư lào thì mới tính tới chiện lâu dài.

Thế là tết cách đây 3 năm về nhà nó chơi, thì thấy nhà obz vk tuy ko giào có gì nhưng cũng rộng rãi và khang trang nhất làng, tính tình thì hiền hậu, bonus thêm vài bà chị vk mặn mà đằm thắm nữa (nhà 6 chị e gái, ko con trai, là 1 bonus khủng cho mình, khỏi bị ép nhậu nhẹt các thứ). Mình còn cố ý ở chơi cho tới khuya để xem họ đối với mình thế nào. Thế là oz vk bảo mình ở lại ngủ và còn bảo bz vk dọn sẵn phòng cho mình, bảo lun con gái ổng (vk mình) lên ngủ cùng lun. Tối đó mình quyết định nhân trần cho vô trong lun vì xác định sẽ lâu dài với con vk mình. Có thai trc hay sau khi cưới ko còn quan trọng nữa.

Mới năm rồi khi 2 vk ck mình tìm đc căn nhà ưng ý, nhưng ko đủ tiền, bên nhà mình thì bz kẹt tiền vào mí căn nhà đầu tư chưa bán đc, alo obz vk thì đc ngay 1 tỏi hỗ trợ mua nhà, đỡ phải trả lãi ngân hàng. 2 đứa cám ơn obz ko hết, riêng mình thì biết ơn và thương obz vk nhìu hơn nữa.

Qua đó cho thấy, vk ck đến với nhau bên cạnh tình iu và đôi trym biết tìm sự hòa hợp, thì gia đình 2 bên cũng rất là quan trọng, quyết định đến hạnh phúc hôn nhân sau này. Nếu dc 1 trong 2 bên hay cả 2 bên giúp đỡ khi gia đình mình lúc khó khăn thì còn gì =, chẳng hạn như bz mình đang trông giúp cháu nội bữa h do phải nghỉ học vì cúm đó thôi.

Tóm lại nhà bên vk mình sống rất đc cũng làm cho mình cảm thấy hạnh phúc với cuộc hôn nhân với vk mình cho đến bây h:beauty:
nhà vợ giàu thì nói huỵch tẹt ra đi, bày đặt văn vẻ:sexy::sexy::sexy::doubt::doubt:

Sent from Samsung SM-G960U using vozFApp

net.online

Reaction score
0
huy hary said:
Dm ông kém vkl. Vẫn bỏ được nếu thích. Kệ mẹ nó. Tôi thì gần như ông. Gia đình gặp mặt rồi. Các kiểu chỉ k có thai thôi. Tôi bỏ cách đây 5 năm rồi. Mạnh mẽ lên, đầy người lấy nhau cả chục năm còn bỏ. Đã k thích thì bỏ ngay, cũng đỡ khổ mình và ngta.

Gửi từ Samsung SM-G920P bằng
cái chỉ của ông nó to vl ra ấy chứ lại chỉ. có thai với không có thai nó khác nhau 1 trời 1 vực ông ạ. :stick:

Đại bàng

Reaction score
1
skaka said:
Thế thì số như ông đâu có thiếu, nhiều là đằng khác không nói riêng cái đất hà nội thêm cả ngoại tỉnh về làm quan hà nội thì con số này chém không hết.
Tôi ngày xưa mà cũng tự huyễn hoặc bản thân tôi vậy thì cũng lấy vợ hà nội, nhà sẵn ở xe sẵn đi nếu kiểu bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy
Nhà tôi cũng có người nhà tài sản cũng cỡ trăm tỷ mà cũng yêu một đứa ko môn đăng hậu đối, gia đình phản đối ra mặt giờ con dâu còn ko ở đc với mẹ chồng mà tôi thấy vẫn hạnh phúc
Nhiều khi đừng huyễn hoặc cái bản thân mình quá làm gì
Giờ chỉ cần ông kiếm được e tầm 2x, x

Đại bàng

Reaction score
1
huy hary said:
Dm ông kém vkl. Vẫn bỏ được nếu thích. Kệ mẹ nó. Tôi thì gần như ông. Gia đình gặp mặt rồi. Các kiểu chỉ k có thai thôi. Tôi bỏ cách đây 5 năm rồi. Mạnh mẽ lên, đầy người lấy nhau cả chục năm còn bỏ. Đã k thích thì bỏ ngay, cũng đỡ khổ mình và ngta.
Cái "chỉ" của thím nghe chừng nó to cỡ đường dây 500kV tải điện Bắc Nam ấy :sweat:

MUforever

Reaction score
0
Đại bàng said:
Cái "chỉ" của thím nghe chừng nó to cỡ đường dây 500kV tải điện Bắc Nam ấy :sweat:
thế kế hoạch cưới xin của đồng chí đến đâu rồi, nói cho a e a e còn chia sẻ góp ý. Dù sao cũng quyết cưới rồi thì ráng mà làm cái đám cưới cho nó hoàn chỉnh vui vẻ, ít nhất cũng là tiền đề của 1 cuộc hôn nhân hạnh phúc

dolh

Reaction score
0
Đời người ai cũng như nhau:
- Từ 0 đến 14 tuổi: Đứa trẻ sống bằng phúc phần của gia đình chu cấp. Nó có ấm nó hay không là do tiền kiếp nó đã sống tử tế.
- Từ 14 đến 28 tuổi: Sống một nửa bằng phúc phần gia đình, một nửa bằng trí tuệ thực lực của nó. Càng ngày phúc phần sẽ càng ít đi và chấm dứt khi đến năm 28 tuổi.
- Từ 28 tuổi trở đi: Đánh dấu là 1 con người trưởng thành, con người đó sẽ sống bằng toàn bộ trí tuệ của mình. Thông minh, chăm chỉ thì hưởng; ngu dốt, lười biếng tự chịu. Cha mẹ lúc này không còn chu cấp được nữa.

Ai hiểu đến đâu thì hiểu.

Miss.Miao

Reaction score
0
CheckOut34 said:
Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ.
Trước có quen ex là vozer nữ. Phải nói mình may mắn khi quen dc người biết nghĩ trước, nghĩ sau, thật thà như vậy.
Mỗi lần húng chó nhân trần là mai giục mua thuốc tránh thai khẩn cấp ngay. Còn về sau toàn bắt đeo bao vì cô ấy ko muốn uống thuốc hoài vậy dc.
Tôi cũng quen vozer, cơ mà lão toàn nhân trần, tôi uống thuốc thì lão lại buồn rười rượi :sosad: cuối cùng tôi bị “úp sọt” ngược thì phải.

Cơ mà đó là nhân duyên :gach: yêu nhau, thương nhau, bao nhiêu là nhiều, bao nhiêu là ít, tình yêu đến lúc nào đó sẽ vơi đi, ai cũng nghĩ cho người kia mà sống mới hạnh phúc được. Chứ các ông tính tính cái củ cải:gach: