[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

Rapunzel

Reaction score
1
hunter800 said:
Đồng cảnh ngộ và chí hướng đây rồi. Nhà gd giục cưới, nên vẫn kiếp sinh sống làm việc xa xứ :sosad:

Quan điểm của ông dễ dãi quá mà cuộc sống nó lại ko đơn giản như vậy. Tr hợp lý tưởng là 2 gd thông gia cùng chung lý tưởng sống lẫn cấp bậc như vậy về sau dễ bề sinh sống thế nên ng ta mới fai lựa chọn kĩ càng ng ban đời của mình. Tất nhiên để tìm dk ng vợ như vậy ko fai là dễ nhưng cg ko thể xuề xòa thấy hợp tặc lưỡi ok liền.

Ko đồng quan niệm khó nc lắm. Mây ở tầng nào nên sống ở tầng đó. :pudency:

Theo quan điểm tín ngưỡng thì t đồng ý vs ông. Ko có điều gj ko thể xảy ra vì ta ko biết trc tương lai. Nhưng kinh nghiệm chọn vợ của cha ông ta ngày xưa vẫn còn rất giá trị.

Còn vc ko biết hết tính xấu thì t nghĩ 1-2 cũng fai lòi ra kha khá, khó giấu diếm mãi dk lắm nếu bên nhà trai chủ động ưng và tìm cách thử thách.
Mình là nữ nên có thể quan điểm nhẹ nhàng hơn nam giới. Cũng không có phủ định việc phải tìm hiểu gốc gác, tính cách, có đieeuf tìm hiểu nếu thấy có khuyết điểm thì cũng nên cân nhắc trung hoà với cái đó thôi.

Claw

Reaction score
0
Chúc mừng thớt có vợ con. Hoà hợp là tốt. Cứ thế phát triển đi đừng lăn tăn. Nhà nào cũng có hoàn cảnh thôi đừng câu nệ.

quoclap

Reaction score
0
Câu "Tái ông thất mã" không bao giờ sai trong mọi thời gian. Đã làm thì phải chấp nhận, vui vẻ với những gì mình đã làm ( kể cả là trót làm ). Hãy biến khó khăn thử thách thành hành động. Ở đời không nói trước được điều gì.
Nhờ có biến cố này mà thím thớt khai phá đc tiềm ẩn bản thân thì sao ?? Mãnh mẽ hơn, tài giỏi hơn, là chỗ dựa vững chắc hơn, chứng tỏ bản thân hơn, blabla...

Nên chuyện nó xảy ra rồi thì tốt nhất là chấp nhận, im lặng và tìm cách giải quyết.
Ý kiến cá nhân tôi khuyên là :
- Cưới ngay
- Về vấn đề gia đình thì vừa đi vừa dò đường thôi. Sống tốt với mọi người.
- Về vợ thì cũng vừa ở với nhau vừa sửa cho nhau mọi thứ.

Đéo có ai là hoàn hảo, giờ mà ông thớt để người khác ngồi moi ra tật xấu của ông và gia đình ông thì cũng một đống.
(Các cụ nói cứt mình luôn thơm là thế )

I'm Zero

Reaction score
1
clone96 said:
Lên voz lướt tí toàn mấy thằng chửi ông thớt. Bọn này thì năm nào mới sờ đc gái :go:
96 thì k đủ tuổi đú mấy vde này đâu cháu, lượn đi :chaymau:

Lokavidu2

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Mình tin fen. Fen không cần dẫn mình đi khảo sát nhưng có thể cho mình con số cụ thể không? Cám ơn fen nhiều!
Con số thì mình có làm thống kê đâu mà có? Cần thì mình sẽ dẫn đi thôi. Vài lần là hiểu ấy mà. Căn bản, mình không muốn khoe khoang gì. Nhưng mình làm trong ngành luật, tiếp xúc nhiều tầng lớp, nhiều câu chuyện trong xã hội. Đặc biệt, cũng đã có tư vấn ly hôn không ít. Nên mới dám mạnh mồm mà khẳng định.

LietDuongCuSi

Reaction score
1
terote said:
Mình lội hết các comment cảm thấy chủ thớt chuẩn bị rất kỹ và có kế hoạch cụ thể cho tương lai của mình để sau này về tài chính, văn hóa không quá áp lực cho cả 2 bên. Cuộc hôn nhân như vậy mà lại có thêm tình yêu thì rất đẹp nhưng xác suất khá thấp. Cuộc đời không ai nói trước được điều gì cả, chuyện đã xảy ra rồi thì bạn cần xác định là đàn ông, là trụ cột trong gia đình thì chuyện nhà cửa mình phải lo toan chứ k nên hi vọng chờ vợ góp vào trong đó. Hiện giờ mình cũng đang trả góp nhà đc 3 năm rồi mới cưới vợ, vợ mình hàng tháng chỉ góp vào trong đó 10 - 20% là mình thấy biết ơn lắm rồi. Là đàn ông thì nên xác định luôn là mình có tài có sức, sau khi có gì khi dứt áo ra đi thì mình sẵn sàng bỏ lại căn nhà đó, mình tạo lập lại từ đầu

Còn về phía vợ của bạn ngoài khoản giường chiếu và những tính xấu như bạn đề cập thì chỉ còn cách dùng tình yêu và lí lẽ để cảm hóa. Vợ mình lúc trước cũng lắm tật xấu, tiêu xài thì hoang phí, mình mất khoảng một thời gian dài tình yêu và lý lẽ thì mới cảm hóa được vợ mình trở thành một người phụ nữ của gia đình.

Về phía gia đình vợ thì các bạn nên thống nhất trước là hàng tháng dành ra bao nhiêu tiền để lo cho ba mẹ 2 bên. Sau này có chuyện thì lo dễ dàng. Mua thêm bảo hiểm cho các cụ, mình thấy ở phường có bản bảo hiểm y tế cho người lớn tuổi, lúc có bệnh bảo hiểm chi trả cũng khá.

Không nên ở chung với gia đình vì rất dễ mang tính ỷ lại ở cả 2 bạn. Lúc đó 2 bạn không đầu tư nhiều thời gian và công sức vào gia đình của mình thì dễ xảy ra những chuyện linh tinh không cần thiết. Thời gian và công sức đầu tư vào gia đình của mình càng nhiều thì mình càng nhẫn nhịn nhau để bảo vệ cái gia đình quý giá của mình. Vợ bạn đòi ra riêng vì lý do gì thì mình không biết nhưng bạn mặc kệ lý do của vợ bạn đi. Bạn chủ động ra riêng vì để tốt cho 2 đứa. Quan trọng là bạn đạt đc mục đích của mình.

Tài sản thì có thể làm hợp đồng trước hôn nhân. Nói bố mẹ làm hợp đồng cho tặng nếu bạn chắc chắn sẽ cho bạn. Sau đó rồi hẵng đăng ký kết hôn nếu muốn chắc chắn.

Người tính không bằng trời tính đâu bạn ạ. Mọi thứ xảy ra đều có lý do của nó hết. Phấn chấn lên nào và cố gắng làm 1 người bố tốt nhé. Bạn có thể tham khảo ở đây: forums.voz. vn/showthread.php?t=7121017&page=14

Mình gửi cho bạn tham khảo ngân sách hàng tháng của vợ chồng mình để bạn tham khảo nhé.
tiêu như này nếu có con nữa chắc tháng 60tr

huy hary

Reaction score
0
Dm ông kém vkl. Vẫn bỏ được nếu thích. Kệ mẹ nó. Tôi thì gần như ông. Gia đình gặp mặt rồi. Các kiểu chỉ k có thai thôi. Tôi bỏ cách đây 5 năm rồi. Mạnh mẽ lên, đầy người lấy nhau cả chục năm còn bỏ. Đã k thích thì bỏ ngay, cũng đỡ khổ mình và ngta.

Gửi từ Samsung SM-G920P bằng vozFApp

tao la dai ca

Reaction score
0
quoclap said:
Câu "Tái ông thất mã" không bao giờ sai trong mọi thời gian. Đã làm thì phải chấp nhận, vui vẻ với những gì mình đã làm ( kể cả là trót làm ). Hãy biến khó khăn thử thách thành hành động. Ở đời không nói trước được điều gì.
Nhờ có biến cố này mà thím thớt khai phá đc tiềm ẩn bản thân thì sao ?? Mãnh mẽ hơn, tài giỏi hơn, là chỗ dựa vững chắc hơn, chứng tỏ bản thân hơn, blabla...

Nên chuyện nó xảy ra rồi thì tốt nhất là chấp nhận, im lặng và tìm cách giải quyết.
Ý kiến cá nhân tôi khuyên là :
- Cưới ngay
- Về vấn đề gia đình thì vừa đi vừa dò đường thôi. Sống tốt với mọi người.
- Về vợ thì cũng vừa ở với nhau vừa sửa cho nhau mọi thứ.

Đéo có ai là hoàn hảo, giờ mà ông thớt để người khác ngồi moi ra tật xấu của ông và gia đình ông thì cũng một đống.
(Các cụ nói cứt mình luôn thơm là thế )
Tầm bậy nhá, câu "Tái ông thất mã" chỉ đúng với thời xa xưa khi con người chưa nắm đc vận mệnh của mình do quá lệ thuộc vào môi trường sống xung quanh, còn thời buổi này thì việc trông chờ vào vận may-rủi chỉ áp dụng cho những người ko có ý chí tiến thủ, chỉ biết an phận thoy.

Còn hoàn cảnh của thớt mình cũng hỉu đc phần nào. Con vk mình hiện giờ (nó và mình cùng quê) khi yêu (kể cả khi chịk) thì nó cũng bắt mình thề non hẹn biển, hứa hẹn đám cưới đủ kiểu. Nhưng mình vẫn tìm cách "tinh tế" để hoãn binh. Vì mình xác định phải về thăm nhà con vk mình 1 lần xem bên ấy ăn ở dư lào thì mới tính tới chiện lâu dài.

Thế là tết cách đây 3 năm về nhà nó chơi, thì thấy nhà obz vk tuy ko giào có gì nhưng cũng rộng rãi và khang trang nhất làng, tính tình thì hiền hậu, bonus thêm vài bà chị vk mặn mà đằm thắm nữa (nhà 6 chị e gái, ko con trai, là 1 bonus khủng cho mình, khỏi bị ép nhậu nhẹt các thứ). Mình còn cố ý ở chơi cho tới khuya để xem họ đối với mình thế nào. Thế là oz vk bảo mình ở lại ngủ và còn bảo bz vk dọn sẵn phòng cho mình, bảo lun con gái ổng (vk mình) lên ngủ cùng lun. Tối đó mình quyết định nhân trần cho vô trong lun vì xác định sẽ lâu dài với con vk mình. Có thai trc hay sau khi cưới ko còn quan trọng nữa.

Mới năm rồi khi 2 vk ck mình tìm đc căn nhà ưng ý, nhưng ko đủ tiền, bên nhà mình thì bz kẹt tiền vào mí căn nhà đầu tư chưa bán đc, alo obz vk thì đc ngay 1 tỏi hỗ trợ mua nhà, đỡ phải trả lãi ngân hàng. 2 đứa cám ơn obz ko hết, riêng mình thì biết ơn và thương obz vk nhìu hơn nữa.

Qua đó cho thấy, vk ck đến với nhau bên cạnh tình iu và đôi trym biết tìm sự hòa hợp, thì gia đình 2 bên cũng rất là quan trọng, quyết định đến hạnh phúc hôn nhân sau này. Nếu dc 1 trong 2 bên hay cả 2 bên giúp đỡ khi gia đình mình lúc khó khăn thì còn gì =, chẳng hạn như bz mình đang trông giúp cháu nội bữa h do phải nghỉ học vì cúm đó thôi.

Tóm lại nhà bên vk mình sống rất đc cũng làm cho mình cảm thấy hạnh phúc với cuộc hôn nhân với vk mình cho đến bây h:beauty:

net.online

Reaction score
0
alibonbon said:
Tip nhỏ có thể ko hợp với chủ thớt nhưng có thể phù hợp với ae tránh trường hợp tương tự.

- nếu thấy gái có ý định cho mình cum ínide ở tư thế truyền thống bằng cách kẹp chân. ( cái này cơ số ông dính r). Các ông cứ phát thật cmn mạnh vào mông ý. :chaymau: đảm bảo bỏ chân ra ngay:go::go:

via for iPhone
ai bảo ông thế hả? tôi càng phát mạnh nó càng kẹp chặt mới khổ. :gach:
muốn tránh trap thì nhất quyết phải đeo bcs ngay từ lúc bắt đầu cho vào. chứ đã nhân trần rồi gặp đứa skill tốt hoặc cá tính mạnh mẽ thì éo kịp nghĩ gì đã ú ớ rồi đấy ông ạ. :gach::gach:

Myself said:
Vợ chồng hục hặc, con cak làm hòa

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng
ít nhất còn có cái neo bấu víu vào. dù sao thì cũng là 1 phần quan trọng trong cs vợ chồng. hy vọng giúp thớt với vợ hòa hợp hiểu nhau hơn. :byebye: