[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

Myself

Reaction score
0
hunter800 said:
Đồng cảnh ngộ và chí hướng đây rồi. Nhà gd giục cưới, nên vẫn kiếp sinh sống làm việc xa xứ :sosad:
.
Mấy ông anh họ tôi lâu lấy vợ sau nó dần thành 1 sự tổn thương về tâm lý, 1 sự thiếu hụt về nhận thức, kiểu như sự lệch lạc suy nghĩ trong đầu các Single mom đó fen.

Vì các ông ý sống quá lâu mà không có sống cùng người phụ nữ nào cả đâm ra bạn thiếu phần (-) quá nhiều phần ( ), rồi lại suy xét quá nhiều về đời sống, chọn vợ phải ntn sau đó nó dần thành 1 sự lệch lạc trong suy nghĩ về đàn bà, đòi hỏi đối tác quá mức phải như thế này phải như thế kia. Tôi lấy vợ có con, mẹ chồng nàng dâu, mâu thuẫn dạy con, rồi đẻ mấy đứa bận bù đầu lên rồi nhận ra mấy ông 37--> chưa vợ tuy nhiều thứ từng trải, già đời nhưng quá nhiều nhận thức trẻ con, không hiểu chuyện, sống vô trách nhiệm, hồ đồ, sạch sẽ quá mức, không thích trẻ con, nhiều nhận thức quá sai lệch.

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

dr_l0v3_1

Reaction score
0
Đại bàng said:
Cả hai lại có chung quan điểm chê trà đá và quá thích nhân trần, nên là cùng đồng ý sử dụng biện pháp tránh thai tính ngày để đảm bảo trải nghiệm tốt nhất, còn tất nhiên những ngày nguy hiểm thì vẫn cứ là phải cẩn thận. Em bảo chu kỳ của em rất ổn nên phương pháp này có thể gọi là tin cậy, kết hợp việc cho ra ngoài thì không có gì phải nghĩ.
Chủ thớt văn vở khá quá nhỉ :sexy:
Cưới về vc ở với nhau cùng tu chí làm ăn chứ có phải ở với obz vợ đâu. Có ông anh họ cưới bà chị nhà cũng không khá giả lắm ,bên ngoại may cũng làm nông nên chả mấy khi lo đói ăn nên hai ông bà kiếm tiền cũng khá lắm. Chủ yếu do bản thân ông thớt mà nên thôi .

CheckOut34

Reaction score
0
Myself said:
Tôi gặp các bố tuổi 35 trở lên chưa vợ đa số toàn có vấn đề về tâm lý: già kén, thất tình, chán đời, suy nghĩ viển vông, ảo tưởng sức mạnh, không biết chấp nhận thực tại, ích kỷ...

Cái này đúng, em cũng có kén thật, nhưng chuẩn của em chỉ cần siêng năng, ko buớng, ngoại hình bt là dc, thế mà cũng khó kiếm vl, hay mình chưa gặp duyên nhỉ :chaymau:

terote

Reaction score
0
Mình lội hết các comment cảm thấy chủ thớt chuẩn bị rất kỹ và có kế hoạch cụ thể cho tương lai của mình để sau này về tài chính, văn hóa không quá áp lực cho cả 2 bên. Cuộc hôn nhân như vậy mà lại có thêm tình yêu thì rất đẹp nhưng xác suất khá thấp. Cuộc đời không ai nói trước được điều gì cả, chuyện đã xảy ra rồi thì bạn cần xác định là đàn ông, là trụ cột trong gia đình thì chuyện nhà cửa mình phải lo toan chứ k nên hi vọng chờ vợ góp vào trong đó. Hiện giờ mình cũng đang trả góp nhà đc 3 năm rồi mới cưới vợ, vợ mình hàng tháng chỉ góp vào trong đó 10 - 20% là mình thấy biết ơn lắm rồi. Là đàn ông thì nên xác định luôn là mình có tài có sức, sau khi có gì khi dứt áo ra đi thì mình sẵn sàng bỏ lại căn nhà đó, mình tạo lập lại từ đầu

Còn về phía vợ của bạn ngoài khoản giường chiếu và những tính xấu như bạn đề cập thì chỉ còn cách dùng tình yêu và lí lẽ để cảm hóa. Vợ mình lúc trước cũng lắm tật xấu, tiêu xài thì hoang phí, mình mất khoảng một thời gian dài tình yêu và lý lẽ thì mới cảm hóa được vợ mình trở thành một người phụ nữ của gia đình.

Về phía gia đình vợ thì các bạn nên thống nhất trước là hàng tháng dành ra bao nhiêu tiền để lo cho ba mẹ 2 bên. Sau này có chuyện thì lo dễ dàng. Mua thêm bảo hiểm cho các cụ, mình thấy ở phường có bản bảo hiểm y tế cho người lớn tuổi, lúc có bệnh bảo hiểm chi trả cũng khá.

Không nên ở chung với gia đình vì rất dễ mang tính ỷ lại ở cả 2 bạn. Lúc đó 2 bạn không đầu tư nhiều thời gian và công sức vào gia đình của mình thì dễ xảy ra những chuyện linh tinh không cần thiết. Thời gian và công sức đầu tư vào gia đình của mình càng nhiều thì mình càng nhẫn nhịn nhau để bảo vệ cái gia đình quý giá của mình. Vợ bạn đòi ra riêng vì lý do gì thì mình không biết nhưng bạn mặc kệ lý do của vợ bạn đi. Bạn chủ động ra riêng vì để tốt cho 2 đứa. Quan trọng là bạn đạt đc mục đích của mình.

Tài sản thì có thể làm hợp đồng trước hôn nhân. Nói bố mẹ làm hợp đồng cho tặng nếu bạn chắc chắn sẽ cho bạn. Sau đó rồi hẵng đăng ký kết hôn nếu muốn chắc chắn.

Người tính không bằng trời tính đâu bạn ạ. Mọi thứ xảy ra đều có lý do của nó hết. Phấn chấn lên nào và cố gắng làm 1 người bố tốt nhé. Bạn có thể tham khảo ở đây: forums.voz. vn/showthread.php?t=7121017&page=14

Mình gửi cho bạn tham khảo ngân sách hàng tháng của vợ chồng mình để bạn tham khảo nhé.

Myself

Reaction score
0
CheckOut34 said:
Cái này đúng, em cũng có kén thật, nhưng chuẩn của em chỉ cần siêng năng, ko buớng, ngoại hình bt là dc, thế mà cũng khó kiếm vl, hay mình chưa gặp duyên nhỉ :chaymau:
Đàn bà, quan trọng nhất là sự biết điều, biết lắng nghe.

Không ai chọn được hết vừa gia đình khá giả vừa biết nghe lời đâu. Nếu hàng ngon thì chắc gì nó đã yêu mình hoặc là n đang yêu thằng khác rồi. Đó là Duyên phận. Như chủ thớt là duyên trời định rồi.

Các cụ bảo rồi:" Cưói vợ phải cưới liền tay, chớ để lâu ngày lắm kẻ rèm pha".

Đơn giản như chủ thớt kia không vì đứa con mà quyết tâm cưới, nghe bọn Voz nó dèm pha, dị nghị, thì việc bỏ rơi cái thai/ đứa trẻ/mẹ nó sẽ để lại 1 sự tổn thương sâu sắc trong lòng thớt và vợ thớt/ con thớt cho đến lúc chết. Và với tính cách mềm mỏng của thớt, thớt phải mất vài năm mới có thể lấy vượt qua cú sốc đó để lấy được vợ. ( con bé kia chửa, đẻ, chăm con ốm đau- mất 3 năm rồi, mà 2 ng không lấy nhau thì còn khổ hơn là cưới đàng hoàng nhiều)

Myself

Reaction score
0
Tết nào mình cũng qua nhà 1 ông anh họ sn 81 chơi, nhà cửa đàng hoàng, đi du học rồi giảng viên đại học. Đến nhà thấy bài trí rất hiện đại, sạch sẽ, gọn gàng , ngăn nắp, mỗi tội chưa vợ. Đến nhà thấy ông ý cực kỳ kỹ tính, cái ấm phải để thế này, cái cây cảnh phải để thế kia, quét nhà, úp bát phải thế nào, cái chổi phải đặt chỗ này, cái dép đặt chỗ kia. PHẢI NHƯ TÔI TÔI KỆ BU CON VỢ NÓ DỌN SAO THÌ DỌN, CÁI GÌ CẦN ĐÀN ÔNG LÀM THÌ MÌNH LÀM.

Cuối cùng mình nhận ra ông ý mãi k lấy vợ, dù tính ông ý rất tốt, gia đình cơ bản, có nhiều mối giới thiệu ngon không phải vì không có ai chấp nhận lấy ông ý mà là do ông ý không dám mở lòng mình với người khác, không muốn thay đổi theo người khác, quá cầu toàn, lo sợ, tìm kiếm sự hoàn mỹ. Cái gì cũng muốn theo ý bản thân

Chắc có con nào nó lấy ông ý nó cũng khổ vì vị mắng suốt ngày do không làm đúng ý. Loại 9X trở đi nó goodbye ngay, còn loại 8X cô đơn thì đa số xấu, dở, 1 đời chồng hoặc có con riêng, hoặc ZIN ngon lành thì lại là mấy bà thành đạt, mẹ thiên hạ cao không tới, thấp không thông...:">:">:">

Mấy năm trước ông ý nhờ ng quen giới thiệu vợ mà còn đòi vợ còn ZIN cơ, mấy năm nay bỏ tiêu chuẩn đó rồi:gach::gach::gach:

rex_cafe

Reaction score
1
terote said:
Mình lội hết các comment cảm thấy chủ thớt chuẩn bị rất kỹ và có kế hoạch cụ thể cho tương lai của mình để sau này về tài chính, văn hóa không quá áp lực cho cả 2 bên. Cuộc hôn nhân như vậy mà lại có thêm tình yêu thì rất đẹp nhưng xác suất khá thấp. Cuộc đời không ai nói trước được điều gì cả, chuyện đã xảy ra rồi thì bạn cần xác định là đàn ông, là trụ cột trong gia đình thì chuyện nhà cửa mình phải lo toan chứ k nên hi vọng chờ vợ góp vào trong đó. Hiện giờ mình cũng đang trả góp nhà đc 3 năm rồi mới cưới vợ, vợ mình hàng tháng chỉ góp vào trong đó 10 - 20% là mình thấy biết ơn lắm rồi. Là đàn ông thì nên xác định luôn là mình có tài có sức, sau khi có gì khi dứt áo ra đi thì mình sẵn sàng bỏ lại căn nhà đó, mình tạo lập lại từ đầu

Còn về phía vợ của bạn ngoài khoản giường chiếu và những tính xấu như bạn đề cập thì chỉ còn cách dùng tình yêu và lí lẽ để cảm hóa. Vợ mình lúc trước cũng lắm tật xấu, tiêu xài thì hoang phí, mình mất khoảng một thời gian dài tình yêu và lý lẽ thì mới cảm hóa được vợ mình trở thành một người phụ nữ của gia đình.

Về phía gia đình vợ thì các bạn nên thống nhất trước là hàng tháng dành ra bao nhiêu tiền để lo cho ba mẹ 2 bên. Sau này có chuyện thì lo dễ dàng. Mua thêm bảo hiểm cho các cụ, mình thấy ở phường có bản bảo hiểm y tế cho người lớn tuổi, lúc có bệnh bảo hiểm chi trả cũng khá.

Không nên ở chung với gia đình vì rất dễ mang tính ỷ lại ở cả 2 bạn. Lúc đó 2 bạn không đầu tư nhiều thời gian và công sức vào gia đình của mình thì dễ xảy ra những chuyện linh tinh không cần thiết. Thời gian và công sức đầu tư vào gia đình của mình càng nhiều thì mình càng nhẫn nhịn nhau để bảo vệ cái gia đình quý giá của mình. Vợ bạn đòi ra riêng vì lý do gì thì mình không biết nhưng bạn mặc kệ lý do của vợ bạn đi. Bạn chủ động ra riêng vì để tốt cho 2 đứa. Quan trọng là bạn đạt đc mục đích của mình.

Tài sản thì có thể làm hợp đồng trước hôn nhân. Nói bố mẹ làm hợp đồng cho tặng nếu bạn chắc chắn sẽ cho bạn. Sau đó rồi hẵng đăng ký kết hôn nếu muốn chắc chắn.

Người tính không bằng trời tính đâu bạn ạ. Mọi thứ xảy ra đều có lý do của nó hết. Phấn chấn lên nào và cố gắng làm 1 người bố tốt nhé. Bạn có thể tham khảo ở đây: forums.voz. vn/showthread.php?t=7121017&page=14

Mình gửi cho bạn tham khảo ngân sách hàng tháng của vợ chồng mình để bạn tham khảo nhé.
Ảnh
1 tháng làm gì mà tránh thai hết tận 400k vậy thím :look_down:

Đại bàng

Reaction score
1
skaka said:
Nó đang tự huyễn bản thân thôi mà, tưởng mình là sao người ta thi nhau hái chắc.
Nó ngon chẳng qua là đối với mấy con xấu hàng tồn hàng đọng chứ ngon hẳn thì ở hn đéo thiếu thiếu gia đẹp trai nhiều tiên đến hốt lâu rồi
Đến ngon ở quê lên hn học hành đàng hoàng còn một hàng săn đón
Cứ nghe mồm thằng thớt bốc mứt mà ăn
Trên cái mạng ảo này e chả rảnh bốc phét các thím làm gì. Quan trọng thím định nghĩa thế nào là "ngon hẳn" thôi. Như mấy thím ở trên bảo, mây tầng nào vào tầng đó, cỡ em tự biết không với tới hàng hot con nhà các tập đoàn hay cty lớn, nhưng tầm cỡ gái HN gia đình có nhà có cửa, thu nhập 1x (x trung bình)đến tuổi 25-26 mót lấy chồng, gia đình đủ sức bơm tiền cho mua 4 bánh (cỡ mazda3, vios trở lại), thì em có vài mối. Không phải là mối kiểu mời rơi mời rụng, mà thích có thể setup kèo đi du lịch xa cùng nhau, gia đình đồng ý, thì thím cũng hiểu là để lập được gia đình với em k phải là quá khó. Cái ngu của em là tự phụ, nghĩ rằng mình yêu mấy cái mối được giới thiệu thì ko chứng tỏ được bản thân, tự nhận mình cần được giới thiệu, và một phần nữa là với các e ấy khó để giãy ra sau khi chịch như các e ko có quan hệ quen biết với phụ huynh. Em cứ nghĩ em còn vài năm tuổi trẻ, chơi thêm tí xong 1 2 năm nữa đi vào nghiêm túc an toàn chưa muộn. Nhưng thôi giờ nói gì cũng muộn rồi.

Đại bàng

Reaction score
1
Myself said:
Đàn bà, quan trọng nhất là sự biết điều, biết lắng nghe.

Không ai chọn được hết vừa gia đình khá giả vừa biết nghe lời đâu. Nếu hàng ngon thì chắc gì nó đã yêu mình hoặc là n đang yêu thằng khác rồi. Đó là Duyên phận. Như chủ thớt là duyên trời định rồi.

Các cụ bảo rồi:" Cưói vợ phải cưới liền tay, chớ để lâu ngày lắm kẻ rèm pha".

Đơn giản như chủ thớt kia không vì đứa con mà quyết tâm cưới, nghe bọn Voz nó dèm pha, dị nghị, thì việc bỏ rơi cái thai/ đứa trẻ/mẹ nó sẽ để lại 1 sự tổn thương sâu sắc trong lòng thớt và vợ thớt/ con thớt cho đến lúc chết. Và với tính cách mềm mỏng của thớt, thớt phải mất vài năm mới có thể lấy vượt qua cú sốc đó để lấy được vợ. ( con bé kia chửa, đẻ, chăm con ốm đau- mất 3 năm rồi, mà 2 ng không lấy nhau thì còn khổ hơn là cưới đàng hoàng nhiều)
Cảm ơn thím, em sẽ suy nghĩ cẩn thận.

Đại bàng

Reaction score
1
terote said:

Cảm ơn thím, để em lưu lại ngâm cứu.