[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

MUforever

Reaction score
0
Myself said:
Có vợ, đẻ con đi rồi bàn tiếp nhé

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp
thế có rồi thì bàn đc rồi, nghe các a chị nói mà cứ như kiểu lấy vợ lấy chồng ra ngoài ngõ vớ đc ai hớp luôn cho nóng ko bằng. Bó tay. Từ xưa các cụ còn đề ra đủ thứ tiêu chuẩn chọn vợ chọn chồng đấy các a chị ạ

Myself

Reaction score
0
MUforever said:
thế có rồi thì bàn đc rồi, nghe các a chị nói mà cứ như kiểu lấy vợ lấy chồng ra ngoài ngõ vớ đc ai hớp luôn cho nóng ko bằng. Bó tay. Từ xưa các cụ còn đề ra đủ thứ tiêu chuẩn chọn vợ chọn chồng đấy các a chị ạ
Vc sống với nhau mấy chục năm, ko lựa chọn, ko so đo tính toán dù chỉ 1 chút cứ thế nhắm mắt lấy bừa, tự an ủi trong lòng là kiểu gì cũng bao dung đc, nói chuyện là gq dc hết thì e rằng nó phiêu quá
Chú tính toán quá.

Có nhiều cái không tính trước được đâu, nhất là: chuyện gia đình con cái không tính được.

Chẳng may chú lấy vợ về 2, 3 năm không chửa đẻ được, lúc đó chú mới thấm lời anh.

MUforever

Reaction score
0
Myself said:
Chú tính toán quá.

Có nhiều cái không tính trước được đâu, nhất là: chuyện gia đình con cái không tính được.

Chẳng may chú lấy vợ về 2, 3 năm không chửa đẻ được, lúc đó chú mới thấm lời anh.

a lại nâng cao quan điểm r, tôi đã nói ngay từ đầu, lựa chọn để hạn ché rủi ro, chứ ko thể triệt tiêu hoàn toàn rủi ro. Lựa chọn trong khả năng của mình ko có nghĩa là cầu toàn
đến ngay khi y, a cũng chọn con vừa mắt a a mới y, đấy ko phải là lựa chọn ở mức cơ bản nhất sao? bất cứ lĩnh vực gì trong cs đều có khái niệm "lựa chọn" hết, chẳng qua a cố phủ nhận đấy ko phải lựa chọn mà thôi

Myself

Reaction score
0
MUforever said:
a lại nâng cao quan điểm r, tôi đã nói ngay từ đầu, lựa chọn để hạn ché rủi ro, chứ ko thể triệt tiêu hoàn toàn rủi ro. Lựa chọn trong khả năng của mình ko có nghĩa là cầu toàn
đến ngay khi y, a cũng chọn con vừa mắt a a mới y, đấy ko phải là lựa chọn ở mức cơ bản nhất sao? bất cứ lĩnh vực gì trong cs đều có khái niệm "lựa chọn" hết, chẳng qua a cố phủ nhận đấy ko phải lựa chọn mà thôi
Mỗi người mỗi cảnh không áp đặt được.

Yêu thì dễ, còn để chọn lấy người hoàn hảo theo ý mình thì khó lắm.

Thân.

MUforever

Reaction score
0
Myself said:
Mỗi người mỗi cảnh không áp đặt được.

Yêu thì dễ, còn để chọn lấy người hoàn hảo theo ý mình thì khó lắm.

Thân.

cố để chọn lấy ng hoàn hảo thì lại quá cầu toàn, chọn ng phù hợp, có những đức tính phù hợp, và những đức tính ko phù hợp có thể du di đc, thỏa hiệp đc. A cứ cố nâng cao quan điểm, lời nói của tôi lên mức độ quá để làm gì
Lựa chọn ở đây là lựa chọn những đức tính tốt để xây dựng hạnh phúc và lựa chọn những đức tính xấu vẫn có thể sống cùng. Bắt buộc phải lựa chọn nếu ko muốn đánh bạc với hp gia đình, đánh bạc có thể thắng có thể thua nhưng chả ai muốn lấy hp cá nhân đem ra đánh bạc cả
Chính vì thằng thớt tự đánh mất đi cơ hội lựa chọn của nó nên mới có cái topic than vãn như thế này

quachtuongvl1

Reaction score
0
MUforever said:
cố để chọn lấy ng hoàn hảo thì lại quá cầu toàn, chọn ng phù hợp, có những đức tính phù hợp, và những đức tính ko phù hợp có thể du di đc, thỏa hiệp đc. A cứ cố nâng cao quan điểm, lời nói của tôi lên mức độ quá để làm gì
Lựa chọn ở đây là lựa chọn những đức tính tốt để xây dựng hạnh phúc và lựa chọn những đức tính xấu vẫn có thể sống cùng. Bắt buộc phải lựa chọn nếu ko muốn đánh bạc với hp gia đình, đánh bạc có thể thắng có thể thua nhưng chả ai muốn lấy hp cá nhân đem ra đánh bạc cả
Chính vì thằng thớt tự đánh mất đi cơ hội lựa chọn của nó nên mới có cái topic than vãn như thế này
Anh bạn này nói không sai. Tôi đọc hết các posts của anh bạn rồi. Chỉ bổ sung thêm một ý, mà cái ý này nhiều khi nó lại là yếu tố quyết định. Đó là khi yêu, tán tỉnh, người ta không bao giờ bộc lộ hết tất cả. Dân ta có câu "đẹp khoe ra, xấu xa đậy lại". Cho dù người nam hay nữ có cố công kiểm tra, thử, tìm hiểu người kia trong vòng 1-2 năm cũng chẳng phát hiện ra đâu. Chỉ có thành vợ chồng, về ở cùng nhau vài năm mới biết được. Cho nên dù muốn dù không, hôn nhân, theo tôi thấy vẫn cứ là do duyên số, hay theo cách gọi dân dã hơn: "Một canh bạc".

MUforever

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Anh bạn này nói không sai. Tôi đọc hết các posts của anh bạn rồi. Chỉ bổ sung thêm một ý, mà cái ý này nhiều khi nó lại là yếu tố quyết định. Đó là khi yêu, tán tỉnh, người ta không bao giờ bộc lộ hết tất cả. Dân ta có câu "đẹp khoe ra, xấu xa đậy lại". Cho dù người nam hay nữ có cố công kiểm tra, thử, tìm hiểu người kia trong vòng 1-2 năm cũng chẳng phát hiện ra đâu. Chỉ có thành vợ chồng, về ở cùng nhau vài năm mới biết được. Cho nên dù muốn dù không, hôn nhân, theo tôi thấy vẫn cứ là do duyên số, hay theo cách gọi dân dã hơn: "Một canh bạc".
cái này thì đúng, chỉ có thể hạn chế phần nào trong khả năng, còn hôn nhân là 1 mối quan hệ tính bằng năm, chục năm thì rủi ro là ko lường. Hạn chế duy nhất có thể chỉ là ở những cái mình có thể nhận ra bằng mắt, bằng cảm quan. Ko phải đứa nào cũng giỏi che giấu 1 cách hoàn hảo để ko lòi đuôi ra. Mà nói gì thì nói, ko tính trường hợp của chủ thớt, thì khi y vào rồi, đến 1 mức độ nào đó, thì rất khó vì cái này cái kia để mà dứt ra đc lắm.

CheckOut34

Reaction score
0
Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ.
Trước có quen ex là vozer nữ. Phải nói mình may mắn khi quen dc người biết nghĩ trước, nghĩ sau, thật thà như vậy.
Mỗi lần húng chó nhân trần là mai giục mua thuốc tránh thai khẩn cấp ngay. Còn về sau toàn bắt đeo bao vì cô ấy ko muốn uống thuốc hoài vậy dc.

pql1234

Reaction score
1
Đổ thừa cho con ciu cơ đấy, tận cùng láo toét :haha:

alibonbon

Reaction score
1
Tip nhỏ có thể ko hợp với chủ thớt nhưng có thể phù hợp với ae tránh trường hợp tương tự.

- nếu thấy gái có ý định cho mình cum ínide ở tư thế truyền thống bằng cách kẹp chân. ( cái này cơ số ông dính r). Các ông cứ phát thật cmn mạnh vào mông ý. :chaymau: đảm bảo bỏ chân ra ngay:go::go:

via vozForums for iPhone