[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

soma123

Reaction score
0
wildworld said:
Nói sao nhỉ, mình thấy chuyện tổ chức đám cưới nhưng từ chối đăng kí kết hôn nó còn mang tính sỉ nhục và xúc phạm nặng nề hơn ko cưới, ko làm gì cả :chaymau: Chắc đa số mọi người đều mặc định đứa con gái có thai ngoài ý muốn rồi thì tổ chức đám cưới đã là “ban ơn” cho nó, để gia đình nó đừng mất mặt với hàng xóm, họ hàng :sweat: Nếu là mình được đề nghị như thế thì thôi nghỉ khoẻ, ko cưới xin gì nữa cả :sweat: Chẳng thà làm cái thoả thuận trước hôn nhân còn hơn.

Rất tò mò là có ông nào làm thế này và giờ vẫn hạnh phúc ko hay nó thành bóng đen tâm lí trong đời đứa con gái và li dị :go:

via vozForums for iPhone
Chả có vấn đề gì :chaymau:
Mình đám cưới hơn năm mới đi đăng kí, phần vì 2 vch lười, ở trên HN nên mỗi lần về nhà, ăn vs bm 2 bên mỗi bên 1 bữa cơm đã hết ngày. Phần lớn vì sợ li dị, nghĩ 2 vch chẳng ở với nhau nổi 1 năm nên ko dkkh, năm đầu 1 tuần cãi nhau 1 lần, có to có nhỏ, quăng đồ đạc có hết rồi, bỏ đi có rồi, chỉ chưa đánh nhau thôi :chaymau:
Mình cũng ko nhập khẩu về nhà ch, ban đầu là để hộ khẩu nhà mình khi nào cần giấy tờ làm tiện hơn. Rồi sau cãi nhau nhiều quá ch mình bảo rằng thật lòng nghĩ cuộc hôn nhân này sớm muộn cũng toang, thôi thì sống vs nhau đc ngày nào hay ngày ý :chaymau: mình nghĩ chuyện nhập khẩu cũng thôi.
Mình cũng mới có bé đc mấy tháng, con bé theo hộ khẩu mình luôn.
Bớt đc tí nào hay tí ấy, sau có lúc chia tay thủ tục cũng bớt lằng nhằng :doubt:

Gửi từ Samsung SM-G960F bằng vozFApp

wildworld

Reaction score
1
soma123 said:
Mình đám cưới hơn năm mới đi đăng kí, phần vì 2 vch lười, ở trên HN nên mỗi lần về nhà, ăn vs bm 2 bên mỗi bên 1 bữa cơm đã hết ngày. Phần lớn vì sợ li dị, nghĩ 2 vch chẳng ở với nhau nổi 1 năm nên ko dkkh, năm đầu 1 tuần cãi nhau 1 lần, có to có nhỏ, quăng đồ đạc có hết rồi, bỏ đi có rồi, chỉ chưa đánh nhau thôi :chaymau:
Mình cũng ko nhập khẩu về nhà ch, ban đầu là để hộ khẩu nhà mình khi nào cần giấy tờ làm tiện hơn. Rồi sau cãi nhau nhiều quá ch mình bảo rằng thật lòng nghĩ cuộc hôn nhân này sớm muộn cũng toang, thôi thì sống vs nhau đc ngày nào hay ngày ý :chaymau: mình nghĩ chuyện nhập khẩu cũng thôi.
Bớt đc tí nào hay tí ấy, sau có lúc chia tay thủ tục cũng bớt lằng nhằng :doubt:
Nhưng case của thím có như ông này là bầu trước và nghĩ bị trap như thím này ko? :surrender:

via vozForums for iPhone

Myself

Reaction score
0
wildworld said:
Nhưng case của thím có như ông này là bầu trước và nghĩ bị trap như thím này ko? :surrender:

via vozForums for iPhone
Suy nghĩ này của em gái thì chắc chỉ hợp làm FWB hoặc bạn tâm sự thôi chứ không xây dựng tổ ấm tốt đâu.

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

Myself

Reaction score
0
soma123 said:

Tư vấn tc thì đặt mình vào tính cách và mong muốn của chủ thớt mà tư vấn, đừng lan man theo ý nghĩ cá nhân mình

HondaTsubasa

Reaction score
5
Myself said:
Tôi gặp các bố tuổi 35 trở lên chưa vợ đa số toàn có vấn đề về tâm lý: già kén, thất tình, chán đời, suy nghĩ viển vông, ảo tưởng sức mạnh, không biết chấp nhận thực tại, ích kỷ...

Gay hoặc vô tính nữa bạn ơi :chaymau:

Rapunzel

Reaction score
1
Myself said:
Các ông nhầm.

Lấy vk k phải chọn bừa nhưng đừng cầu toàn quá.

Cái cầu toàn Quá của thằng đàn ông hay đàn bag chính là cái sự kén cá chọn canh, so đo, không chấp nhận người khác ở với mình. Vì điều này nên nhiều ông 35,40,45 đéo lấy được vợ, chồng. Lấy vợ, chồng mà không biết chấp nhận cái xấu của người vợ, chồng, chấp nhận sống chung với người vợ, chồng có quan điểm khác mình, chấp nhận hy sinh cái tôi vì vợ, chồng con vì gia đình. Cái TÔI QUÁ LỚN, thiếu sự hy sinh, bao dung đó mới là cái mâu thuẫn lớn nhất dẫn đến vợ chồng trục trặc.

Các cụ có câu già kén kẹn hom. Mình chắc đéo j đã tốt mà đòi hỏi đối tác nhiều thế. Chắc đéo j 1 con bé yêu thì thích mà theo lễ giáo đã là người vợ/ ck tốt biết vun vén cho gia đình. Các ông thực dụng nhưng cũng chỉ biết bản thân, chắc đéo gì kinh nghiệm sống của các ông/bà, cái sự lựa chọn hoàn hảo của các ông/ bà sẽ cho về sản phẩm 1 người vợ / ck tốt. Phải biết chấp nhận cái DUYÊN SỐ, nó đến là cưới.

Chờ chờ cái lol què
Đồng ý với thím. Nghe qua câu con trai chỉ cần này nọ là không thiếu lựa chọn đã thấy không chuẩn rồi. Con người chứ có phải mớ rau mớ cỏ đâu mà thím định lựa kiểu gì? Thím thớt cũng lựa tới lựa lui rồi cuối cùng ăn quả đắng đó. Nên biết người biết ta, bao dung cho người và cũng bao dung cho mình. Đối phương có gì không vừa ý thì mình tìm cách sống chung, lựa lời nói chuyện. Đừng nhìn thấy một khuyết điểm rồi tìm cách đục đẽo, nâng tầm quan trọng lên rồi cuối cùng lắc đầu chặc lưỡi. Mà đó là nam giới còn hơn phái nữ ở thời gian đó.

MUforever

Reaction score
0
Rapunzel said:
Đồng ý với thím. Nghe qua câu con trai chỉ cần này nọ là không thiếu lựa chọn đã thấy không chuẩn rồi. Con người chứ có phải mớ rau mớ cỏ đâu mà thím định lựa kiểu gì? Thím thớt cũng lựa tới lựa lui rồi cuối cùng ăn quả đắng đó. Nên biết người biết ta, bao dung cho người và cũng bao dung cho mình. Đối phương có gì không vừa ý thì mình tìm cách sống chung, lựa lời nói chuyện. Đừng nhìn thấy một khuyết điểm rồi tìm cách đục đẽo, nâng tầm quan trọng lên rồi cuối cùng lắc đầu chặc lưỡi. Mà đó là nam giới còn hơn phái nữ ở thời gian đó.
bạn nói chuyện rất trung dung và hơi theo kiểu dễ dãi thỏa hiệp
Con trai đủ dk, tính tốt thì dĩ nhiên có nhiều mối để có thể y đương lựa chọn, cũng như con gái có nhan sắc thì lắm ng theo đuổi, đó là chuyện bt. Thằng thớt cũng nhiều lựa chọn, nhưng rất tiếc là nó ko hề lựa chọn mà lại chơi dại rồi cuối cùng thành việc đã rồi. Bao dung thì ai cũng cần bao dung, nhưng bao dung ở mức độ như thế nào, ko phải khuyết điểm thế nào cũng có thể bao dung đc hoặc chặc lưỡi thôi cứ lấy về rồi sửa sau, nói chuyện mà gq đc vấn đề thì đã chẳng có từ ly dị

soma123

Reaction score
0
wildworld said:

via vozForums for iPhone
Không thím :sure: mình khinh việc úp sọt, với 2 bên cũng môn đăng hộ đối cả về gia cảnh lẫn tri thức lối sống, ngược lại chồng lẫn bố chồng ủng hộ chuyện có bầu trc cho càng vui :doubt:
câu chuyện của thớt thì chắc 2 bên ai nấy đều hoan hỉ có thím thớt là buồn thôi :lmao: thôi thì có cháu cho ông bà vui, nếu sống 1 thời gian ko hợp thì chia tay xé nháp, chứ dkkh là phải làm rồi, còn làm giấy khai sinh cho con mà :D
Xác định ko chạy làng thì cố mà hòa hợp vs nhà vợ đi thôi :D dù ko chung mâm về tư tưởng lối sống nó khó chịu vcl đấy, chưa kể phải nhịn giỏi vì nếu lộ ra thì vợ thớt sẽ lu loa lên là trọng phú khinh bần, nội ngoại ko công bằng cho mà xem :sexy:

Myself

Reaction score
0
MUforever said:
bạn nói chuyện rất trung dung và hơi theo kiểu dễ dãi thỏa hiệp
Con trai đủ dk, tính tốt thì dĩ nhiên có nhiều mối để có thể y đương lựa chọn, cũng như con gái có nhan sắc thì lắm ng theo đuổi, đó là chuyện bt. Thằng thớt cũng nhiều lựa chọn, nhưng rất tiếc là nó ko hề lựa chọn mà lại chơi dại rồi cuối cùng thành việc đã rồi. Bao dung thì ai cũng cần bao dung, nhưng bao dung ở mức độ như thế nào, ko phải khuyết điểm thế nào cũng có thể bao dung đc hoặc chặc lưỡi thôi cứ lấy về rồi sửa sau, nói chuyện mà gq đc vấn đề thì đã chẳng có từ ly dị
Có vợ, đẻ con đi rồi bàn tiếp nhé