[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

nhaikutedr

Reaction score
0
Ăn con ngta rồi thì cũng nên có trách nhiệm đi fen ạ, fen quen ngta chứ có phải quen gđ ngta đâu mà

dang vuadauau

Reaction score
0
Đại bàng said:
Mình vào voz cũng lâu lắm rồi những toàn tàu ngầm, đọc bài vui vui chứ chả post gì bao giờ, thi thoảng cũng đọc vào những chuyện mà ae tự nhận là ngu, thì mình đọc xong cũng cười khảy và nghĩ "Đời mình sẽ ko bao giờ vậy". Thế mà xong đúng là ai cũng có cơn ngu đột xuất dù cả đời có thể khôn ngoan, nay ngồi làm vài chén xong viết ra mấy dòng này để ae chửi mình ngu cho ae vui, chứ mình cũng biết mình ngu rồi.
Nói qua về bản thân mình, ngoại hình ổn, học hành cũng tử tế, công việc cũng tương đối, lương ko phải gọi là dạng top winner voz nhưng cũng đủ để ăn tiêu và có tích góp, có obg phụ thêm vào thì chuyện 1 vài năm nữa mua nhà ở riêng là ko phải nghĩ. Gia đình thì ở khu trung tâm HN, sổ đỏ vài cái, cái ở cái cho thuê, không có nợ nần gì hay nghiện ngập gì. Vân vân và mây mây, tóm lại là ổn áp.
Cuộc đời mình đến năm nay là 31 tuổi, mặt ko già nhưng mà quả cà thì cũng không còn trẻ, theo như các cụ dọa thì ko lấy nhanh sau này nó teo lại, đẻ cũng vất vả, thế nên là sau quãng thời gian yêu đương vui giao lưu, bắt đầu đi vào vòng lựa chọn chắc chắn và nghiêm túc tí. Các mối mai giới thiệu cho thì cũng lắm, phần lớn các em đều thuộc dạng lý lịch rõ ràng, vì toàn người quen dắt dây, cơ mà tính mình lại không thích sự xếp đặt, nên quyết định tự đi tìm trong những mối quen đã có. Hơi khoai vì mấy em kém mình ít tuổi thì đều đã chống lầy, mà kém nhiều tuổi quá thì các em lại chưa thích lập gia đình, chỉ còn sót lại vài em để lọc.
Đầu tiên, mình rất bồ kết một em, xinh, cao ráo, thông minh, sang chảnh, chưa biết tiền từ đâu nhưng hình insta lúc nào cũng phải có đồ hiệu, du lịch khắp nơi. Mối này là quen sơ sơ từ lâu, cũng biết qua qua là bố em làm cán bộ, đi học nước ngoài về, nên chắc là tiền gia đình cho chứ cũng ko thể rơi vào nhóm hoa rơi cửa phật, 1 quật 5 trăm như mấy em hay post hình du lịch tự túc. Ấy cơ mà e ấy lại ở SG, hơi xa xôi quá nên câu chuyện mới dừng ở mức đò đưa qua chat chit đùa cợt vài câu giữ thiện cảm chứ chưa có gặp lại bao giờ, ấn tượng là khá tốt.
Thế rồi thì nước xa không cứu được lửa gần, gái đẹp thông minh có duyên ở xa thì vẫn cứ là ở xa, thế nên là tặc lưỡi nghĩ bụng để đấy 1 2 năm nữa xin chuyển công tác vào chi nhánh trong SG rồi triển sau, ẻm còn trẻ, chắc cũng chưa có chuyện theo chồng bỏ cuộc chơi ngay được. Và mình quyết định dò xét các mối khác ở biên độ dao động gần gũi hơn, thế nào được ngay một em cũng cao ráo, xinh xinh, không có duyên bằng em kia nhưng cũng có vẻ khá ổn về tài chính, vậy là quyết định giao lưu.
Em này thì nói thực là biết cũng tương đối lâu nhưng chỉ dừng ở mức gặp mặt một vài lần trong một số dịp vô thưởng vô phạt, lần này quen là do ẻm vô tình comment vào trong status đêm khuya, rảnh rỗi inbox tán phét chơi, thế nào mà lại bập. Sau một thời gian tìm hiểu lại qua qua lại, cả hai cũng đi đến bước rất thuận ý trời: Xếp hình. Nói thêm thì chuyện XH này của e và mình thực sự hợp nhau kinh người, cả hai đều rất cởi mở, chia sẻ, chịu khó phê bình và tự phê bình để kiện toàn bộ máy sung sướng. Cả hai lại có chung quan điểm chê trà đá và quá thích nhân trần, nên là cùng đồng ý sử dụng biện pháp tránh thai tính ngày để đảm bảo trải nghiệm tốt nhất, còn tất nhiên những ngày nguy hiểm thì vẫn cứ là phải cẩn thận. Em bảo chu kỳ của em rất ổn nên phương pháp này có thể gọi là tin cậy, kết hợp việc cho ra ngoài thì không có gì phải nghĩ.
Ấy thế mà đời ko phải như mơ, vốn chỉ định giao lưu với em một thời gian rồi quay đi, để lại cho nhau những kỷ niệm đẹp, mà lại không được như dự kiến.
Em dính bầu.
Và sau này mới biết rằng có một lần làm, dù chưa đến ngày an toàn, nhưng vì thích nhân trần (hoặc do em cố tình để dính, giờ cũng k biết nữa), nên em đã ko nói với mình, lại còn chọn tư thế cưỡi ngựa khi mình sắp về đích, để mình ko có cơ hội rút ra như bình thường.
Là đàn ông dám làm dám chịu, khi em nói muốn giữ và con em cần có bố, mình quyết định đồng ý, nghĩ rằng thôi thì cuộc đời đã xô thì mình đành đẩy, không trách ai, thằng nhỏ bắt thằng lớn vào cũi sớm thì chẳng lẽ lôi nó ra chặt.
Ấy thế mà đời ko phải như mơ, lần nữa. Hôm vừa rồi mới về nhà em lần đầu, nhà ở Hải Dương, trước em khoe nhà em ở thành phố Hải Dương, về nhà em mới thấy đúng thật là TP, nhưng trong một con ngách qua vài lần ngõ, sâu hút hút, oto con phải dừng ở đường lớn rồi đi bộ vào. Nhà em thì tối như hũ nút, tường rêu mốc hôi rình, hơi bé theo chuẩn của HN, còn ở chuẩn của vùng ấy thì là tương đối tiết kiệm không gian. Cả bố và mẹ em đều không có nguồn thu nào ổn định, ông bố lại còn hút thuốc lá như trĩ, ho sòng sọc, nghe bảo có bệnh về phổi mà vợ con không nói được, vẫn cứ hút. Chuyện dính bầu, e đã thông báo với mẹ em, nên khi trà dư tửu hậu, bố em vừa ra ngoài đi mua thuốc hút, mẹ em đã đề cập với mình đến chuyện phải cưới thật là sớm, kẻo để lâu hàng xóm dị nghị, và bảo mình về thưa chuyện với gia đình bên ấy, chuẩn bị nhanh kẻo không kịp.
Mình lên xe chạy về nhà mà như người mất hồn, cuộc đời mình trước nay rất chăm làm việc thiện, mà bị anh Nghiệp quất cho cái hơi đau. Lại chủ quan, dắt em về ra mắt gia đình bên mình nói chuyện nghiêm túc trước khi về nhà em, thành ra giờ các cụ bên này đã mừng quá, đi gọi điện báo sơ sơ cho ae họ hàng chuẩn bị tinh thần rồi, ko thể rút lại được nữa.
Hai ngày hôm nay ngồi ngẫm nghĩ thấy cuộc đời trước mắt mù mịt quá, tự dưng đèo bòng gánh nợ, chẳng biết làm thế nào. Nói dại mồm nhìn ông bố em như kia, ít nữa đổ bệnh ra lúc nào ko biết, thì lại tiền tấn rót vào mà chữa, chẳng nhẽ bảo lấy vợ không có trách nhiệm với nhà vợ?
Mà đấy là mới chuyện ngoài da, còn bên trong cũng đau đầu ko kém, trước kia còn đang tìm hiểu nhau thì em không nói gì, giờ chuẩn bị cưới về đã bắt đầu đề cập chuyện muốn ở riêng, ra ngoài mua nhà. Bố tổ sư, tiền ở đâu bây giờ? chắc chắn là ko mong bên ngoại nhả ra được đồng nào.
Thôi nói nữa thì chả biết còn viết đến bao giờ, chào các thím, em dừng bút ở đây để còn ra kia quất chim vào cột điện cho nó nhớ, để không tái phạm lần sau, à mà làm gì còn lần sau nữa.:sosad:
ghét nhất cái thằng khi nào cũng đổ lỗi. lên đây than vãn cái gì nữa :surrender:. vote ban vĩnh viễn :canny::canny:

Đại bàng

Reaction score
1
okaybn said:
Vọi b này đọc được không biét nghỉ gì nhỉ. Đăng nhập voz ở đâu cũng nhớ logout ra nhé, cẩn thận lộ nick
Ko thím, ở ngoài e chăm chút ẻm lắm, vì dù sao cũng ko quay đầu được, mình lại ko muốn làm việc thất đức nên đã dính là nghĩ phải để, nên cũng cố gắng cho ẻm thoải mái tinh thần, ko stress.

eric_ker said:
Văn phong ổn áp phết :rofl: cơ mà thím rút kinh nghiệm chèm thêm icon vào cho dễ đọc, toàn chữ thế này đọc nhức mắt lắm :gach:
Còn chuyện thím kén cá chọn canh, cuối cùng ăn hành thì cũng không đến nỗi nào đâu, chạn tuy hơi cùi nhưng quan trọng là vợ tương lai của thím tính tình thế nào kìa, nếu ok thì cũng không quá tệ, cưới vợ sống cả đời chứ đâu phải kiếm chạn để chui cả đời :gach: 31t cũng nên hạ cánh rồi anh zai :byebye:
hungcuibap said:
Tóm lại là giờ thớt đag rầu vì do nhà vk nghèo. Nhưg theo thím kể thì nhà thím cũng có chút điều kiện, tóm lại là trog time quen nhau thím thấy cô ấy ntn, về tính cách, cách cư xử có ok ko? Nếu ok thì nên toàn tâm toàn ý lo cho gia đình nhỏ đi. Nhà vk nó nghèo, nhưg biết làm ăn tích cóp thì cũng tốt, chỉ sợ nó đào của nhà mag về nhà nó thôi.
Tính tính thì sau một thời gian quen nhau, chỉ thấy hợp chuyện ăn chơi, còn làm thì cũng ko xuất sắc thím ạ. Các thím chửi mình ham giàu, nhưng thực ra hôm trước về nhà bên ấy shock nhất là thực tế khác phông bạt, trong nhà chửi mắng nhau loạn cào cào, như cái chợ, cả hai ông bà công ăn việc làm đều ko có gì rõ ràng. Cảm giác shock phông văn hóa ấy các thím.

eorian

Reaction score
0
Cái loại tính chơi cho đã rồi sút, khinh nhà vợ nghèo thì ae nên chưởi nhiệt tình. Súc vật

khongbietchanrau

Reaction score
0
Đại bàng said:
Ko thím, ở ngoài e chăm chút ẻm lắm, vì dù sao cũng ko quay đầu được, mình lại ko muốn làm việc thất đức nên đã dính là nghĩ phải để, nên cũng cố gắng cho ẻm thoải mái tinh thần, ko stress.

Tính tính thì sau một thời gian quen nhau, chỉ thấy hợp chuyện ăn chơi, còn làm thì cũng ko xuất sắc thím ạ. Các thím chửi mình ham giàu, nhưng thực ra hôm trước về nhà bên ấy shock nhất là thực tế khác phông bạt, trong nhà chửi mắng nhau loạn cào cào, như cái chợ, cả hai ông bà công ăn việc làm đều ko có gì rõ ràng. Cảm giác shock phông văn hóa ấy các thím.
Dám chơi dám chịu nhé thím. mà theo thím miêu tả thì thím thấy chán nản vì nhà vk nghèo chứ vk thím thím cũng không chê trách thì gì. lấy vk nghèo mà nó biết lo lắng, chăm chút cho gia đình còn tốt hơn vạn lần lấy con vk giàu nhưng hở cái nó chổng mông cho thằng khác cắm :gach:

K46CM

Reaction score
1
Những thằng chửi thớt chắc chưa bao giờ nghe qua câu "Môn đăng hộ đối" nhỉ :sogood:
Mà thằng thớt có nói là nó chạy làng đâu mà chửi nó. Chỉ lên tâm sự với anh em thôi mà :sogood:

nmd

Reaction score
0
Tình cảm không thực sự nhiều, chỉ hợp nhau cái xxx, rồi không giống nhau về hoàn cảnh gia đình... thì xác định sau này sẽ sớm đứt. Trừ khi con vợ nó biết điều. Haiza.

Mr.Vethe2

Reaction score
0
Đại bàng said:
Em hỏi thím thớt em ấy có hay chửi bậy không_ ny em cũng thỉnh thoảng chửi bậy mà em chỉnh suốt. Các cụ bảo Lấy vợ xem tông. Giờ thím về nhà em ấy, thấy ở nhà bố mẹ em ấy chửi nhau, khạc nhổ bừa bãi, nói chung là kiểu thiếu văn hóa, vô giáo dục. Em ấy chắc chắn cũng có thừa hưởng cái tinh hoa này. Sau này thím sinh con, em ấy lại truyền lại cái tinh hoa này cho con thím. Em nghĩ mà rùng mình. Thím nên cân nhắc chuyện này.

kidcrying

Reaction score
0
killyou said:
Đọc thì thấy mỗi sự nghèo của cô gái, và ông thớt cũng quan ngại cái sự tốn kém cho sự nghèo ấy
Tui thì quan ngại cái sang chảnh của cô gái trong cái nghèo của bên ngoại.
Còn lại thì không thấy ông thớt đánh giá nhiều về bên ấy cũng như tính an toàn khi lấy cô này
Chuẩn rồi. Ngoài quan ngại sự sang chảnh của cô gái trong cái nghèo bên ngoại ra tôi còn thấy vướng ở chổ còn đòi hỏi phải ở nhà riêng. Phải chăng đã có sự tính toán. Đây là một kế hoạch rất chi là hoàn hảo.
Tôi ko dám ý kiến về vấn đề về nhà vợ thấy vợ nghèo rồi đâm ra nãn. Cái đó phải tìm hiểu kĩ ngay từ đầu. Nếu chấp nhận thì tới. Vì ai cũng mưu cầu cho bản thân mình đc hạnh phúc.
Cái tôi chửi ở đây là nhân trần. Đã chưa xác định rỏ ràng còn dám nhân trần. Mà vợ thớt lúc đó cũng dám cho nhân trần, thớt chăn hay thớt bị chăn. Phải đợi hạ hồi phân giải. :go:

via vozForums for iPhone

anhtuanat

Reaction score
0
Mình chưa vợ con nhưng theo cách bạn nói thì cảm giác như khác nhau về sinh hoạt gđ 2 bên nhiều quá :go:, nhưng có vẻ e kia nó biết và nắm đc ông rồi cao tay đấy :beauty:. Giờ thì nằm suy nghĩ lại xem sau này vài năm nữa sẽ ntn nếu qua đc quả sốc văn hóa đó :sweat:, mình thì tính nó luôn muốn hoàn hảo trong mọi hoàn cảnh nên chỉ đưa ra quan điểm cá nhân thế thôi :go: