[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

clone96

Reaction score
0
truongthinh112 said:
T k hiểu sao mọi người lại chửi thớt là thích lấy vợ giàu? Chuyện của thớt mình hiểu bởi 1 phần vì nhìn vào gia cảnh của phía người iu thì đúng nản 1 phần nữa là ông già vợ ko nên thân nên thớt mới suy nghĩ là sắp toang.
Ông thớt nếu iu cô kia thì hãy coi gia đình cô ấy như gia đình của mình đi sao phải lăn tăn làm gì. Nếu gia đình người iu thớt hạnh phúc thì người iu ông sẽ ko lo nghĩ mà ko lo nghĩ thì 2 người mới hạnh phúc đc.
Đọc bài thấy tiền đối với ông thớt ko thành vấn đề vậy sao phải xoắn?
Bị tính kế nó khó chịu lắm thím ơi :go:
Với tiền ko là vấn đề nhưng tiền đéo phải lá mít. Oke ? :surrender:
Chưa gì đòi mua nhà ra riêng? Ai mua? Ai đứng tên?
Xui xui obz bên nhà vợ bệnh, mất chục củ trăm củ :go:
Tình yêu đéo tính gia thế gia đình là tình yêu con nít :go:

fate276

Reaction score
0
Đại bàng said:
Em ngồi uống mấy chén xong tự ngẫm cười mình nên viết nghe chua chát vậy đó thím. Điêu các thím làm gì trên cái mạng ảo này.
Các comment của các thím e vừa đọc một lượt hết, thím nào chửi em ngu thì em nhận. Thím nào chửi em tính toán thì thử đặt bản thân vào vị trí bố mẹ em đi luôn cho nó dễ hình dung, làm lụng cả đời, có mong con cái được hôn nhân tử tế ko. Mình chơi mình chịu, em ko nói ra ngoài một lời than thở nào, thực ra cũng vì sợ bố mẹ buồn vì biết em đang cắn răng chịu. Cu em mà dài thêm đc 5cm thì e cúi xuống cắn cu tự vẫn luôn rồi ấy, nhưng ko đủ nên thôi vậy. :sosad:
Thím nghe lời khuyên là nếu có đất đai, nhà cửa bố mẹ cho thì làm hợp đồng hôn nhân nếu muốn cưới.
Ko cưới thì chu cấp cho con 18 tuổi, còn về con vợ éo ổn tí nào.

SteveDo

Reaction score
0
Chia buồn thớt. Đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma. Thấy Thớt có những lựa chọn như thế này

1. Cưới: Khác biệt về cách sống gia đình 2 bên và tâm lí bị úp sọt. Có cố gắng thì cũng không bền lâu
2. Không cưới, không quan tâm gì đến cái thai, cắt đứt liên lạc. Thất đức :sweat:
3. Không cưới, nếu là con của thớt thì cấp tiền nuôi dưỡng. Việc này còn tùy vào tình hình tài chính của thớt. Đọc qua thì thớt cũng còn phụ thuộc vào gia đình khá nhiều. Tương lai, vợ con sau này cũng bị ảnh hưởng :sweat:

Mà thớt cũng nên đi khám xem có bị STDs không? Nếu không thì sau này nhìn lại còn tủm tỉm cười trong tối còn sáng thớt ạ :go::go:

clitoris

Reaction score
0
Đại bàng said:
Em ngồi uống mấy chén xong tự ngẫm cười mình nên viết nghe chua chát vậy đó thím. Điêu các thím làm gì trên cái mạng ảo này.
Các comment của các thím e vừa đọc một lượt hết, thím nào chửi em ngu thì em nhận. Thím nào chửi em tính toán thì thử đặt bản thân vào vị trí bố mẹ em đi luôn cho nó dễ hình dung, làm lụng cả đời, có mong con cái được hôn nhân tử tế ko. Mình chơi mình chịu, em ko nói ra ngoài một lời than thở nào, thực ra cũng vì sợ bố mẹ buồn vì biết em đang cắn răng chịu. Cu em mà dài thêm đc 5cm thì e cúi xuống cắn cu tự vẫn luôn rồi ấy, nhưng ko đủ nên thôi vậy. :sosad:
nếu vợ biết sống, biết làm kinh tế thì cũng ổn thôi.
nó không biết thì mình dạy cho nó, còn ko chịu học hỏi thì kick ass :gach:
cuộc sống không ai nói trước được điều gì, lỡ đâu mai nhà vợ trúng vietlot thì sao. hehe

qwertykhongchan

Reaction score
0
Còn phải xem tính cách sống của gái và nhà gái như nào. Nếu ông thớt chỉ xác định vui chơi qua đường thì khôg có tình cảm gì thì cũng hơi khó. Nhưng có chơi có chịu là đấng nam nhi rồi. Nếu không yêu đương mà ẻm là fwb thì ông thớt coi chừng vỏ, nó choạc với ông cũng có thể choạc với thằng khác :sweat:

anh shin

Reaction score
0
Bài này hôm trước vừa thấy trên voz. Đm lại cop nhặt.

uzi

Reaction score
0
clone96 said:
Lên voz lướt tí toàn mấy thằng chửi ông thớt. Bọn này thì năm nào mới sờ đc gái :go:
Đéo muốn cãi nhau với thằng như mày

wildworld

Reaction score
1
chitaonickthoi said:
thím ơ quận nào thế? :beauty:
mình ở gò vấp hân hạnh dc làm bạn vs thím :adore:
Đi làm Tân Bình, ở trọ Q1, đang ăn ké ở Q7 :shame:

quachtuongvl1 said:
Tôi xem trong phim "Friends with benefits" thì là người ta chuyển từ FWB thành ny. Hà cớ làm sao mà cái sự chuyển biến của thím lại là theo chiều ngược lại? Chắc hẳn phải có uẩn khúc chi đây, thím có thể trải lòng để mọi người cùng lắng nghe và rút kinh nghiệm cho mình không?
Luỵ tình như bản chất yêu màu chím, thích màu hồng của các đồng đạo ở đây thôi thím :adore: Yêu nhau 6 năm, đang ôm ấp thì trai bảo hình như anh ko yêu em như anh kì vọng :surrender: WTF? :eek:h::surrender: xong t bảo ờ thế để một thời gian xem sao rồi chừng nửa năm thì thành FWB, xong giờ thành bạn cà phê chém gió, tính ra tổng cộng cũng 8 năm rồi :go: lão còn già hơn ông thớt, t vẫn 2x, đều công việc ổn định, tự lo thân mình đc, ko phải nuôi bố mẹ, nên ko yêu là ko yêu thôi chứ cũng ko phải ngăn sông cách chợ, gia đình cản trở gì :chaymau: Giờ công việc bề bộn, cũng lười tìm ny, ko thích hẹn hò lãng mạn cũng ko thích tâm sự, dự là còn ế dài dài ấy :"> hình như ngày xưa t còn cho lão mượn nick voz để vào bán hàng mà ko biết cho mượn cái nào, hy vọng k phải cái này :rofl: À thôi ko cần chửi ngu, t tự biết rồi nhé :sosad::sosad:

via vozForums for iPhone

nuhongcuaanh

Reaction score
0
Chuyện con gái khi cưới đòi ra ở riêng là bình thường. Một nửa là thực sự đòi hỏi ngay lập tức, một nửa thì là xem thái độ đàn ông ntn.
Đàn ông mà nổi đóa lên hoặc ý điều là anh muốn ở chung và ở chung mãi mãi cho tới lúc bố mẹ chết để tiện bề chăm sóc nó sẽ khác với anh muốn chúng mình ở chung một thời gian, rồi từ từ tùy điều kiện kinh tế ta sẽ ra ở riêng:chaymau:.
Thớt nên nghĩ cho kỹ, nếu vì ăn chơi ráng chịu mà không phải có chút tình cảm gì với em nó thì hôn nhân kiểu gì cũng sẽ toang trong khoản 3-5 năm.
Và cho hỏi bạn nữ kia gia đình hoàn cảnh vậy nhưng cách ăn mặc, tiêu tiền, đòi hỏi về vật chất và công việc của bạn ấy thế nào nhỉ?

chjcatoj

Reaction score
1
Vậy mới nói ty là chuyện 2 người còn hôn nhân là chuyện 2 dòng họ. Thớt giờ khôn ra rồi đấy, nhưng mà muộn rồi. Chấp nhận thôi chứ chả còn cách nào đâu mà trách thân trách phận.
Các anh em cũng nên nhớ nhé. Ko có bữa sáng nào miễn phí đâu. :gach: