[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

Đại bàng

Reaction score
1
wildworld said:
:sweat: Thôi, đã quyết định thì tuỳ anh, cản nữa lại ko hay, nhưng vẫn nói nốt một câu cuối là cân nhắc kĩ vì quá nhiều điểm trừ cho một cuộc hôn nhân và t còn ko thấy được điểm cộng nào; cái này không phải “tự chịu cái ngu” mà thím kéo cả bố mẹ thím chịu chung cái ngu :sweat:
Riêng chuyện ở chung, ở riêng, bảo là nếu nhà vợ góp 1/2 hoặc 1/3 thì ở riêng hoặc tự đi thuê, chứ không nên mua bây giờ. Chủ yếu là lúc vợ sinh xong, vợ thím sẽ muốn được mẹ ruột chăm chứ ko phải mẹ chồng, mà ở chung thì làm sao mẹ vợ thím lên ở cùng để mà chăm sóc :angry: Đây là điểm gây ra xích mích đầu tiên và xích mích này dự là lớn đấy :badsmell:

via vozForums for iPhone
Thánh dự đấy thím. Nãy e nó vừa đề cập chuyện này xong, bảo là ở nhà mẹ đẻ chăm tốt hơn (wtf?) Đang trao đổi vụ này đây.

vinh91 said:
mà sao nghe kì thế. bố vợ là cán bộ, học ở nước ngoài về mà như lão già lông bông thế.thời xưa mà đi học nước ngoài về thì toàn làm to.ko giàu có thì cũng đủ ăn mặc
còn nhà thớt sổ đỏ vài cái.thì lấy ra ở tạm 1 cái đi rồi tính tiếp.làm có tiền rồi trả bố mẹ hoặc xin bố mẹ rồi 2 vc làm trả sau.chung cư bây h ở hà nội rẻ vcc. có hơn tỏi là được rồi:surrender:
Thím đọc ko kỹ r. Đoạn mô tả thím nhắc lại là nói về em khác.

phu51

Reaction score
0
vinh91 said:
mà sao nghe kì thế. bố vợ là cán bộ, học ở nước ngoài về mà như lão già lông bông thế.thời xưa mà đi học nước ngoài về thì toàn làm to.ko giàu có thì cũng đủ ăn mặc
còn nhà thớt sổ đỏ vài cái.thì lấy ra ở tạm 1 cái đi rồi tính tiếp.làm có tiền rồi trả bố mẹ hoặc xin bố mẹ rồi 2 vc làm trả sau.chung cư bây h ở hà nội rẻ vcc. có hơn tỏi là được rồi:surrender:
Thím này đọc lướt à =))))

[Bin]

Reaction score
0
Này, khuyên hơi thất đức tí nhưng nhìn tương lai mà cứ cố cuối là toang đấy :stick:

vinh91

Reaction score
1
Đại bàng said:
Thánh dự đấy thím. Nãy e nó vừa đề cập chuyện này xong, bảo là ở nhà mẹ đẻ chăm tốt hơn (wtf?) Đang trao đổi vụ này đây.

Thím đọc ko kỹ r. Đoạn mô tả thím nhắc lại là nói về em khác.
hehe hóa ra e kia ở sg:gach:
thế thôi chỉ có cách xin tiền bố mẹ hoặc lấy căn nào của gđ ở tạm thôi.kiếm tiền trả sau:gach:mà cũng kì.nhà ở trung tâm hn sao ko tìm mấy em hn luôn đi.quen ngay em hải dương vậy thím

HAKI_HAKI

Reaction score
0
Đại bàng said:
Cái này thì chắc chắn thím ơi, mình với ẻm dính nhau liên tục, không thể có time cho đối tượng khác đâu. Quả này thì có thể đảm bảo.
đảm bảo cái cc ấy thím ạ. đi xét ngiệm đi. đảm bảo bằng mồm hả

wildworld

Reaction score
1
Đại bàng said:
.
Ai cũng vậy mà thím, thím hỏi thử một vòng các chị gái có con xem có ai ko muốn đc mẹ ruột chăm đâu. Mẹ chồng - con dâu quan hệ dù ko căng thẳng thì cũng ko thể khắng khít đc như mẹ ruột, đặc biệt là mới quen nhau như này :chaymau: Lạ nước lạ cái, giờ nó có thèm ăn gì cũng ko dám bảo mẹ thím nấu cho ăn :rofl:

Nếu ko thì giờ bầu bì ở cùng nhà thím, đẻ rồi đi thẳng về nhà ngoại cho mẹ ruột chăm :go:

via vozForums for iPhone

bienkt

Reaction score
0

Lokavidu2 said:
Không có ý dè bỉu hay mạt sát gì nhé, nhưng theo mình đoán, bạn chắc chắn còn rất trẻ, nhiều lắm thì cũng cỡ 22-24 tuổi. Ở cái tuổi này thì mọi thứ vẫn màu hồng theo 1 cách nào đó. Nhưng thực tế thì nó phũ phàng, xã hội chỉ vậy thôi bạn ạ. Tình yêu tình đương gì không biết, nhưng nói trắng toét ra, hầu hết các vụ ly hôn, dắt nhau ra tòa, nguyên nhân xâu xa do tình dục hết. Không tin thì ib, rồi mình quăng cho cái contact, lúc nào rảnh mình dẫn đi làm khảo sát. Gặp gỡ nói chuyện với những người sắp ly hôn xem sao?

Trình độ nói chuyện của vozer càng lúc càng như cỗ máy thời gian thế này :surrender: thanh niên online mà nói chuyện như trẻ con mẫu giáo. Tôi không cần ai đánh giá tốt về mình, nhưng cũng đâu có nhu cầu đi bô bô cho nó ghét?

Chuẩn mực đạo đức và xã hội nào không cho quan hệ tình dục vậy? :surrender: Chạn to hay nhỏ thì không biết, nhưng chửi nó hèn và ngu vì nó không tìm hiểu kỹ mà nhân trần với xuất trong thì hơi buồn cười. Nếu giả sử nhé, địa vị là ông đi. Trước khi người yêu ông cho ông quan hệ, nó bắt ông phải dẫn về nhà, tìm hiểu ngọn ngành gia đình, hoàn cảnh các thứ. Xong thấy ông không có gì, nó bảo ông nghỉ mẹ đi. Lúc đấy có bị chửi là thực dụng không?
Chuẩn mực đạo đức của xã hội là cái kiểu lưỡi trăm xương tỷ đường lắt léo, thích thì khen, không thích thì bới thối ra chửi.
Ở đây, tôi thấy rõ ràng có 1 cơ số các thanh niên đéo tán được gái nên acay. Trâu buộc ghét trâu ăn rồi rao rảng đạo đức cho sướng cái mồm, rồi thủ dâm tinh thần là mình thượng đẳng, chứ chả có nhằm mục đích duy trì cái con mẹ gì cả.

Tốt thôi :v trước đấy mình cũng bị nyc cắm mả sừng rồi nên chắc cũng bớt nghiệp :chaymau: Nhưng không sao, tranh luận không nổi rồi chửi bới với nguyền rủa thì vợ chồng bạn dù có hạnh phúc thì IQ của con bạn cũng chỉ ngang ngang nhuyễn thể :sad:

Có, thế mới bảo là tai nạn.

Nói thì nhiều thằng ghen ăn tức ở lại bảo mình lý do lý trấu. Nhưng vozer thì chắc không cần phải bàn về độ tọc mạch. Cứ vào tìm lại mấy Thread cũ mình lập từ lâu, mình đã có 1 thời gian rất dài trải qua 1 câu chuyện tình cảm rất đau, đại loại là cứ tha thứ rồi lại bị cắm sừng. Mà mất rất lâu sau chuyện đó, mình mới bình tâm được phần nào. Sau này, gần như là mình hoàn toàn khép lòng lại, không muốn sâu đậm với ai, kiểu sợ bị đau lần nữa ấy. Thế nên là sa vào cái giai đoạn chả yêu đương khỉ gì, gật đầu là đưa nhau lên giường, hợp nhau thì tiếp tục, không hợp thì vài lần rồi thôi. Nhưng sau vụ mình kể, cũng đã hơn 1 năm rồi, từ đó không lằng nhằng với bất kỳ em nào nữa cả
áo mưa mà vẫn lọt ah? khó tin thế

Sent from Samsung SM-G960U using vozFApp

Myself

Reaction score
0
someonekjllhjm said:
chuẩn bị cưới thì giờ nói gì cũng muộn r thím ơi :) giờ m chỉ khuyên 1 câu: dạy vợ thủa lơ ngơ mới về. 2 vợ chồng nên ở với các cụ 1 thời gian, ít thì 3 tháng nhiều thì 2 năm để vợ nó quen với nề nếp gia phong. Nếu vợ tiêu hoang thì đừng để vợ quản tiền, đưa vừa đủ tiêu thôi, còn lại để dành mà tích góp làm ăn, việc nhà thì phụ nhau mà làm, đừng để 1 bên phải làm hết. Còn tình cảm thì vô cùng, ở lâu ngoài cái tình còn cái nghĩa nữa, phù hợp là đc. Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm, nhu cầu chẳng bao giờ là đủ hết, vợ chồng hòa thuận vun vén thì từ từ cũng có nhà, xe :"> bên phía nhà vợ thì vợ chồng giúp đc gì cứ giúp, chứ thay đổi chắc khó, bố mẹ vợ thím đi qua nửa đời người r, có dìu dắt đc mấy đứa em sau này nó đỡ đần gia đình vợ thì thím cũng đỡ :chaymau:
Đừng bao giờ có tư tưởng cào bằng, bên nhà chồng ăn hải sâm, bào ngư thì bên nhà vợ cũng mang về biếu như thế. Không lấy tiền bên nhà nội để hỗ trợ bên nhà ngoại trừ khi bố mẹ thớt có ý định đó, giúp trong khả năng của mình thôi, cố quá lại quá cố thì bm :lmao:
Lấy vợ vốn k phải là một quyết định nhất thời theo cảm tính. Các thím cần cân nhắc kĩ càng, không một ai hoàn hảo cả, được cái nọ mất cái kia nên các thím cứ gạch các đầu dòng ra, ưu khuyết điểm ntn, ưu > khuyết được thì quyết còn không thì nghỉ. Đừng để vui chơi ra sản phẩm như thím thớt, tự tay bóp dái đẩy vào tình thế k lối về :chaymau:
Với con vợ này mới lấy về phải rắn, không nó dậy ngược lại mình. Không dạy được nó thì toang.

1) Phải lì, ít nói , nói gì là phải làm, không được đổi ý, phải giữ cái uy

2) Hỗ trợ vợ vừa phải, ông cứ cắm đầu vào công việc, vợ nó phải tự học lấy điều tốt.

3) Nói chuyện đạo lý nhiều vào

4) Có con cái, chửa đẻ đàn bà sẽ rất vất vả, nhưng chính vất vả mới lên người, mới hiểu giá trị của cuộc sống, đừng thấy nó vất vả mà chiều nó là hỏng hết bánh kẹo

5) Lúc nào cũng bí tiền, để 2 đứa tự xoay xở, đừng có tiêu tiền như đại gia , sau này nó ăn quen thói ăn bám, hoang phá hoại lại tự trách hối không kịp

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

pokaburn

Reaction score
0
Nhiều khi tất cả đều là DUYÊN đó bác hi, thôi kệ đi bác cứ chới tới đi, đừng suy nghĩ nhiều vì nếu xảy ra vấn đề gì bác vẫn dư khả năng nuôi con và kiếm 1 con vợ ngon lành nữa mà lo gì!!

MUforever

Reaction score
0
pokaburn said:
Nhiều khi tất cả đều là DUYÊN đó bác hi, thôi kệ đi bác cứ chới tới đi, đừng suy nghĩ nhiều vì nếu xảy ra vấn đề gì bác vẫn dư khả năng nuôi con và kiếm 1 con vợ ngon lành nữa mà lo gì!!
chỉ thấy tất cả đều là SỐ