[Chuyện thật] Đừng để con ciu làm mù con mắt ae ạ

ctfore

Reaction score
0
Nghe chi các thanh niên mới lớn nói ra nói vào =))
Đời đàn ông kẹt nhất là con vợ. Nếu may phước con vợ ngon lành mà dính phải gia đình vợ như cục cức thì coi như xong, tiền núi cũng lở. Nó đầu ấp tay gối xong mang tiền mình về nhà nó :sogood:
Rồi các em trai khi trưởng thành mới thấu. Chứ bây giờ chỉ thích gái đẹp hoặc còn trinh thôi hehe.

BanVinhVien6

Reaction score
0
ho@ngh@i said:
Nói khí không phải chứ bạn share mối SG lại cho mình vs, mình mai mối cho thằng bạn :sexy:
Không có thằng bạn nào ở đây cả my fen ạ :gach:

kidcrying

Reaction score
0
DreadLord said:
Nhớ cẩn thận đăng ký kết hôn xong là TÀI SẢN CỦA CHUNG nha chủ thớt.
Sao em nhớ đợt có nghe ông bạn nói là. Sau khi kết hôn phải ở chung với nhau hình như 5 năm hay 10 năm gì đó thì mới qui thành tài sản chung mà Bác. Cái này em ko biết nên Bác nắm rỏ thông não em với.

via vozForums for iPhone

sakori

Reaction score
0
kunkun1992 said:
An ủi với thím.Coi như là số mệnh vậy.Thím được cái này mất cái kia.Nhà giàu đẹp trai công việc ổn định thì đôi khi cũng phải thiệt đi cái khác.Như kiểu lá số tử vi có cung đẹp cung xấu ấy.Chắc các cung của thím đều đẹp riêng cung phu thê thì xấu vậy.Cố gắng lên thím
Chuẩn an ủi này. Lá số tử vi có 12 cung, không thể cung nào cũng đẹp, có tính bù trừ ở đây. Thớt coi như được nhiều thứ rồi, cung Phu thê chấp nhận xấu chút :beauty::beauty::beauty:

skaka

Reaction score
0
NHiều tiền nhiều của thế là cũng là công bằng với cuộc đời rồi
Chăn rau thì cũng phải trả phí chứ cứ đòi cả tình cả duỵt mà ko muốn trả thì xác định chơi đĩ.

hunter800

Reaction score
0
Năm nay cũng 31, nhà cũng phố cổ HN, bm cũng đnag giục lấy vợ. Hoàn cảnh cũng khá giống thớt. Khuyên chân thành 1 câu là tim hiểu rõ gốc gác gia đình nhà vợ vs gài hoàn cảnh test bộ mặt thật của nhỏ vk sắp cưới. Ông bà ta có câu "lấy vợ xem tông" cấm bao h có sai. Thím làm ng ta có bầu thì fai chịu trách nhiệm nhưng ko có nghĩa là fai cưới vì đâu có tình yêu. Nên theo hướng mng khuyên chu cấp cho đứa bé là hướng đi hợp lý hơn cả.

ctfore

Reaction score
0
hunter800 said:
Năm nay cũng 31, nhà cũng phố cổ HN, bm cũng đnag giục lấy vợ. Hoàn cảnh cũng khá giống thớt. Khuyên chân thành 1 câu là tim hiểu rõ gốc gác gia đình nhà vợ vs gài hoàn cảnh test bộ mặt thật của nhỏ vk sắp cưới. Ông bà ta có câu "lấy vợ xem tông" cấm bao h có sai. Thím làm ng ta có bầu thì fai chịu trách nhiệm nhưng ko có nghĩa là fai cưới vì đâu có tình yêu. Nên theo hướng mng khuyên chu cấp cho đứa bé là hướng đi hợp lý hơn cả.
Nè, ông khuyên vậy là không ổn rồi. Thế hóa ra con không cha, gia đình không trọn vẹn là quá thiếu đạo đức. Nhà ông thớt cũng chả giàu đến nỗi dám để con rơi con vãi đâu mà làm điều tiếng thế.
Theo tui là cứ lấy vợ,thương vợ như bình thường. Gái nó đòi hỏi và gia đình nó kém, chứ chưa hẳn nó sai điểm nào à ngen. Sáng suốt thì rào trước đón sau, rắn, nghiêm, dạy.
Làm điều bậy là ông thớt sai ngay lập tức, miễn giải bày và cực kỳ hèn.

mr.ares

Reaction score
0
Quan trọng là cái cốt cách ông ạ. Đẻ con ra thì yêu thương mẹ nó nhé, không sau này con cái thấy bố mẹ không yêu thương nhau thì tội lắm. Còn tiền thì cháo ăn cháo cơm ăn cơm.