demedusa6666

Reaction score
0
Mình sắp đi ăn giỗ mà đó giờ chỉ uống nước ngọt, nước lọc mấy ông bác cứ chửi đàn pà mai mình định xuống xác luôn có cách nào uống mà không say không các bác ? :waaaht::waaaht::waaaht:

via vozForums for iPhone

sgdeplam

Reaction score
1
demedusa6666 said:
Mình sắp đi ăn giỗ mà đó giờ chỉ uống nước ngọt, nước lọc mấy ông bác cứ chửi đàn pà mai mình định xuống xác luôn có cách nào uống mà không say không các bác ? :waaaht::waaaht::waaaht:

via vozForums for iPhone
chỉ có cách là đừng đi thôi người đàn bà ạ

sgdeplam

Reaction score
1
demedusa6666 said:

via vozForums for iPhone
chỉ có cách là đừng đi thôi người đàn bà ạ

kak5555

Reaction score
0
đàn bà thật chứ còn gì, ít ra cũng phải đc vài ly . Mấy ông tui quen ông nào cũng nói ko biết uống với uống ko đc, đi làm vài năm h như hũ hèm . Nhiệt tình tí đi

hungfocus91

Reaction score
0
Ngày xưa cũng k thích chuyện bia rượu lắm, nhưng phải công nhận uống tê tê nói chuyện rất vui (tê tê thôi chứ say thì gục cmnr). Thằng thớt tập uống đi, k phải bợm nhưng ít cũng phải dc 3,4 chai, chứ đi vs a e mà cứ nc ngọt thì sau này chả ai rủ m đi đâu

Captain_US

Reaction score
0
Trước khi đi làm ổ bánh mì lót dạ và hủ sữa chua. Vào mâm tranh thủ quất mấy miếng thịt, đồ ăn nhiều dầu mớ tí cũng đc vì chất béo làm cồn chậm hấp thu. Nếu uống rượu thì xin thêm cốc nước lọc uống kèm cho rượu loãng ra, không thì tranh thủ làm vài chén súp cũng ok. Nhưng các cách này chỉ làm chậm say thôi, tốt nhất uống vừa đủ lượng mình là đc, nên đi grab để cõ gãy cũng k chạy xe nguy hiểm

AcrossTheUniverse

Reaction score
0
Xác định là phải uống thì đừng có sợ, lót dạ ít tinh bột hoặc sữa tươi, sữa chua cho đỡ hại dạ dày. Đừng có chơi bài móc họng nôn ra rồi uống tiếp, đi đời cái thượng vị dạ dày đấy.

Mọi người ép thì cứ thành thật bảo em không uống được rượu, ép quá thì uống nửa ly con một lần cho đỡ sốc, kệ mẹ mấy thành phần 100%.

Trên mâm có canh hoặc nước lọc thì cứ 1 lần uống 1 lần nhấp nước cho nó loãng bớt rượu ra.

Chốt lại, uống thấy kém tỉnh táo và buồn nôn quá thì xin phép đi phun rồi về ngủ. Uống nhiều lần khắc trình lên, không cần phải khô máu thể hiện ngay lần đầu đâu.

nhock_it

Reaction score
0
Nể lắm thì làm 1 chai/lon r nghỉ. Miễn mọi hình thức mời/ ép thêm.

Vui thôi, đừng vui quá. Ai khích kệ cmn. Mày nhiệt tình cũng vừa phải thôi. Rượu vào lời ra đ kiểm soát đc thì đ biết đâu là vui đâu là họa đâu.

Tự mà thương lấy thân m trước, nể nả dăm ba ly rượu cũng đ giúp m đàn ông thêm tí nào cả.

kak5555

Reaction score
0
Mấy bác uống cũng dè chừng , nhớ bữa uống bụng đói , làm đến chai thứ 6 thì đi nôn , ra làm chai nữa thì ớn lạnh cả người, kiểu như cơ thể mất sức đề kháng, gió thổi cái là rùng mình, lúc đó thấy người yếu vkl ra . Từ biết ra về, chạy từ từ vì giác quan lúc đó cũng tê hết rồi. Đến nhà nôn thêm mớ nữa xong đi ngủ . Lâu lâu mới có 1 tăng vậy chứ hoài chắc chik