Chuẩn bị lấy vợ mà thấy chán vãi!

anhaylaaivt

Reaction score
0
Nếu lấy 1 người mà bác cảm thấy khó chịu, về nó gấp 3 lần bây giờ. Vợ mình trước khi cưới rất hiền dễ chịu, vậy mà khi cưới về sinh con giờ như bà chằn tinh vậy. Sinh song tính nết nó khó hơn nhiều. Sent from my iPhone using vozForums

GeminiStorm

Reaction score
0
lúc còn đang yêu đương thì là thời gian đẹp nhất mà thớt còn chịu không nổi, cưới nhau về bao nhiêu tật xấu lòi ra hết + thêm có bầu bì nó trái tính trái nết thì thớt xác định nhé. Giờ nói thẳng ra mình cảm thấy như thế nào, mệt mỏi như thế nào với nó, cảm thấy không được thì dừng lại chứ cưới rồi thì hối không kịp.

congiolanhlung

Reaction score
0
Hiền lành với nó nó trèo lên đầu ngay. Tôi thấy thớt hiền vl. Vợ tôi trước đúng hôm ra mắt cũng dẩm dẩm như ny thớt. Tôi bảo 1 là hứa bỏ cái tính dẩm lol ấy đi 2 là tôi đéo thèm đến ra mắt nữa. 2 họ đang đến gần nhà nhau rồi tôi bắt xe đi ra HN luôn. ĐM chạy theo giữ khóc lóc xin tha gấp. Hủy hôn trước mặt 2 họ con gái mới là đứa nhục. Bọn nó sợ bẽ mặt với hàng xóm lắm. Phải nắm được đằng chuôi mà cứng. Tôi nghĩ thớt nên để chụp ảnh cưới xong ăn hỏi rồi trị mới dễ . Lúc ấy có chút ràng buộc mà buông là con gái nó sợ sml.

hugo99

Reaction score
0
tâm lý trước hôn nhân đấy , mình còn biết 1 trường hợp hủy đám cưới vì đéo thống nhất dc cái ảnh to in ra treo tường cơ :))

shoping22

Reaction score
0
ncb173 said:
Mình chán lắm rồi coi như viết review cho các thím vậy, nãy nó đòi về nhưng nhất quyết k chịu để m đưa về, nên m k cho, yêu cầu nó thỏa thuận ở lại đên sáng thì về hoặc m đưa về, nó k nghe m khóa cửa phòng nhốt nó lại thì nó định mở cửa ra ban công tầng 2 trèo qua mái hiên nhảy xuống( m đang trọ ở tầng 2). Mình bực quá mới túm nó lại lôi vào, trong lúc giằng co có làm nó chảy máu mồm, xong nó cứ vùng vằng chẳng giữ đc nên mở cửa cho nosbra ngoài, công thì chủ nhà khóa rồi k mở đc nên mình trèo ra trước, nó kêu m về đi, nó về 1 m, m mặc cứ đứng ngoài đấy đợi nó, mưa,lạnh cảm giác chán chường, nó cứ ngồi trong sân rồi thấy k bảo đc m về nên chấp nhận thỏa thuận ở lại sáng về. H cố chịu nốt đêm nay, mai ai về nhà lấy rồi cũng gọi điện thông báo hủy hôn thôi. Cảm ơn các thím đã chia xẻ với m! Đoạn kết rồi m sẽ k viết thêm gì nữa. Hi vọng lần tới sẽ k lên voz than thở nữa.
Cứ suy nghĩ kỹ đi, tìm hiểu xem cảm xúc của nó thế nào.
Như đã nói, yêu thì yêu con nào cũng đc, hot girl, máy bay rau cỏ... Nhưng đã cưới vợ thì phải cưới người yêu mình, muốn làm vợ mình và tôn trọng bố mẹ mình. Nếu nó được thế thì mấy cái dẩm loz có thể bỏ qua về sau dạy cũng được.

L.V.Gaal

Reaction score
0
ncb173 said:
Chẳng hiểu nữa, dạo này toàn chuyện k đâu, hơi tý là làm um lên, k thì mặt cứ lỳ lỳ ra, hỏi thì e k sao, ngủ toàn úp mặt vào tường. M sợ sống với nhau mà cứ thế này cũng phát điên lên mất, m thì vẫn cố nhịn nhưng k biết nhịn đc đến khi nào.
Hầy. Đàn bà con gái suy nghĩ khác anh em mình lắm. Yêu nhau đến cưới rồi chẳng lẽ chỉ vì mấy chuyện vớ vẩn mà hủy sao? Nhịn một chút thím à. Vợ thím cũng đang lo lắm, khéo đang khủng hoảng, thím quan tâm chút nhé.
Chúc thím hạnh phúc :beauty:

hoangdeath23

Reaction score
1
Trước khi lấy thì quan tâm các thứ rồi nhưng không phải là lấy xong thì các thứ đó vẫn y chang như thế. Vợ mình từ trước mắc cái bệnh mít ướt, tưởng là dần dần mình nói giải thích các thứ rồi cũng hết nhưng mà càng ngày càng nặng hơn, càng giải thích thì càng nặng. Chung quy lại là cho dù có vợ vào rồi nhưng không bao giờ được nghĩ hoàn toàn là mọi cảm xúc mình phải theo vợ, nếu không thì nhì nhằng và bận tâm lắm. Thương thì thương yêu thì yêu nhưng không phải lúc nào mình cũng quan tâm đến vợ được. Đôi khi phải cứ để đấy thì mới rảnh óc mà làm việc được.
Như mấy bà ở trong phòng mình thỉnh thoảng vui vui thì chém gió tí tí chứ nói chuyện lâu là nhanh nóng óc lắm, cái gì cũng cứ mềm mềm yếu yếu kiểu như đi gió 1 tí là bàn chuyện mua thuốc, hay là nóng nóng 1 tí là bàn chuyện mua quạt v.v.. rồi lúc nào cũng nói chuyện kiểu như tung hô phụ nữ lên hàng đầu còn đàn ông chỉ như con cún mua vui cho họ vậy. Nên thường là mình cứ bơ hết ngay cả khi người ta kiếm chuyện với mình. Chứ mà nói chuyện thì rất là dài mà chuyện thì chẳng đi đâu vào đến đâu, toàn chuyện trời ơi.

anyen908

Reaction score
0
congiolanhlung said:
Hiền lành với nó nó trèo lên đầu ngay. Tôi thấy thớt hiền vl. Vợ tôi trước đúng hôm ra mắt cũng dẩm dẩm như ny thớt. Tôi bảo 1 là hứa bỏ cái tính dẩm lol ấy đi 2 là tôi đéo thèm đến ra mắt nữa. 2 họ đang đến gần nhà nhau rồi tôi bắt xe đi ra HN luôn. ĐM chạy theo giữ khóc lóc xin tha gấp. Hủy hôn trước mặt 2 họ con gái mới là đứa nhục. Bọn nó sợ bẽ mặt với hàng xóm lắm. Phải nắm được đằng chuôi mà cứng. Tôi nghĩ thớt nên để chụp ảnh cưới xong ăn hỏi rồi trị mới dễ . Lúc ấy có chút ràng buộc mà buông là con gái nó sợ sml.
Vãi.
Cho cũng ko thèm mấy ông kiểu này. Hủy thì hủy, sợ gì.

nothing98

Reaction score
1
ncb173 said:
Ngày nào cũng 1 chuyện bé thím chịu nổi k?
Mấy năm yêu nhau có chuyện bé chuyện to nào ko?
Mà đọc cmt thì thím đã qđ rồi.
Cưới còn li dị huống hồ mới coi ngày đính hôn.
Thôi mong thím hp, lần sau ko phải gặp những chuyện vậy nữa.
Hôm qua mình bị xì chét nặng, nói hơi nặng với thím.
Nhưng thực sự còn tình cảm mà buông như vậy thì sau này hối hận lắm. Con gái càng tổn thương hơn.

thanhphanvt

Reaction score
0
congiolanhlung said:
Làm trò đó mà thấy oai quá nhỉ =)))))) đàn ô phụ đc cái gì cho vợ thì phụ, nữ khi cưới nó cần người chia sẻ trong cuộc sống nữa chứ ko phải 1 thằng về ở chung. Vợ nó về nhà t thì ăn xong cả 2 đứa cùng rửa chén, về nhà nó bữa nào ko tiếp chuyện bố vợ thì vào rửa phụ luôn. Nó gắt gỏng khó tính thì lựa lúc mà thông não nó, cần thiết thì đanh giọng cho nó biết, còn cái kiểu hở đoif huỷ cưới để gái nó bẽ mặt thì con nít vl