Chuẩn bị lấy vợ mà thấy chán vãi!

ncb173

Reaction score
0
Chán mà chả tâm sự ở đâu đc nên mang lên voz than thở. M cũng hơi già xíu rồi, 3x tuổi. Từ hôm 2 nhà nc đến nay gần như ngày nào cũng xung đột nhau vì những chuyện k đâu, vd nó nói muốn cưới gần tết để chị n từ nam ra dự đc mình mới đùa là thôi k ra đc thì gửi 50tr ra mừng là đc rồi> cúp máy,gọi điện lại lần 1 không nghe, lần 2 thì xả 1 tràng: anh nói thế mà nghe đc ah chị e ruột thịt ai cũng mong ngày cưới có mặt....., rồi thì hôm mình lên trên nhà gái, lúc ăn xong m có phụ bê đồ vào xong đi ra, sau xưng mặt lên nói sao e về nhà a phải rửa mà anh về nhà e lại ngồi gác chân lên, như thế mà đc ah? Nhiều chuyện không đâu kiểu như vậy, trước đây chỉ thỉnh thoảng thôi nhưng đợt gần đây mấy chuyện đấy xảy ra liên tục, mình thì vẫn đang nhịn nhưng có cảm giác như đang vớ phải 1 con 'điên' vậy, sống với nhau như thế mãi chịu sao thấu. K biết có nên hủy hôn k nữa, 22 này ăn hỏi rồi. :sweat:

comeback.king3

Reaction score
0
Trước hôn nhân thường khủng hoảng chút, nhưng mấy việc mua sắm, lễ lộc này nọ. Chứ nó đã bắt thím rửa bát thì ko xong rồi, sau này về nó chia việc cho làm. Vợ mình nó cũng dẩm bỏ mẹ, nhưng vẫn cơm nước rửa bát đầy đủ, tự nhận đó là việc của nó :shame:

Katniss Everdeen

Reaction score
0
ncb173 said:
Chán mà chả tâm sự ở đâu đc nên mang lên voz than thở. M cũng hơi già xíu rồi, 3x tuổi. Từ hôm 2 nhà nc đến nay gần như ngày nào cũng xung đột nhau vì những chuyện k đâu, vd nó nói muốn cưới gần tết để chị n từ nam ra dự đc mình mới đùa là thôi k ra đc thì gửi 50tr ra mừng là đc rồi> cúp máy,gọi điện lại lần 1 không nghe, lần 2 thì xả 1 tràng: anh nói thế mà nghe đc ah chị e ruột thịt ai cũng mong ngày cưới có mặt....., rồi thì hôm mình lên trên nhà gái, lúc ăn xong m có phụ bê đồ vào xong đi ra, sau xưng mặt lên nói sao e về nhà a phải rửa mà anh về nhà e lại ngồi gác chân lên, như thế mà đc ah? Nhiều chuyện không đâu kiểu như vậy, trước đây chỉ thỉnh thoảng thôi nhưng đợt gần đây mấy chuyện đấy xảy ra liên tục, mình thì vẫn đang nhịn nhưng có cảm giác như đang vớ phải 1 con 'điên' vậy, sống với nhau như thế mãi chịu sao thấu. K biết có nên hủy hôn k nữa, 22 này ăn hỏi rồi. :sweat:
Hủy hôn vì phải rửa bát à ông anh?? :byebye: .
Sent from LGE LG-F160L using vozFApp

ncb173

Reaction score
0
Chẳng hiểu nữa, dạo này toàn chuyện k đâu, hơi tý là làm um lên, k thì mặt cứ lỳ lỳ ra, hỏi thì e k sao, ngủ toàn úp mặt vào tường. M sợ sống với nhau mà cứ thế này cũng phát điên lên mất, m thì vẫn cố nhịn nhưng k biết nhịn đc đến khi nào.

phihunglx

Reaction score
0
đã cưới và không bao giờ hối hận , gần tới ngày cưới nên vậy đó thím , tới đám là bà con đông đủ bạn bè lâu ngày ko gặp tụ hợp , vui lắm :).

ncb173

Reaction score
0
Katniss Everdeen said:
Hủy hôn vì phải rửa bát à ông anh?? :byebye: .Sent from LGE LG-F160L using vozFApp
K phải, đấy chỉ là ví dụ thôi, việc quái j nó cũng có thể lấy cớ để nói nhau với m, mình thì k cãi nhau lúc đấy, đợi nó bình tĩnh lại mới nói nhưng mà sắp k chịu đc rồi, vì việc xảy ra liên tiếp sắp vượt giới hạn của mình.

Dks2014

Reaction score
0
ncb173 said:
Chẳng hiểu nữa, dạo này toàn chuyện k đâu, hơi tý là làm um lên, k thì mặt cứ lỳ lỳ ra, hỏi thì e k sao, ngủ toàn úp mặt vào tường. M sợ sống với nhau mà cứ thế này cũng phát điên lên mất, m thì vẫn cố nhịn nhưng k biết nhịn đc đến khi nào.
Vợ chồng sống với nhau, không phải là để nhịn nhau, mà là để chia sẻ, thống nhất và đồng cảm với nhau. Thím thì nghĩ là đang nhịn "nó". mà "nó" thì có khi cũng đang lên webtretho nói rằng đang nhịn thím.

Mình được bố mình dạy là cái gì cũng phải ngồi với nhau để nói và trao đổi, đi đến 1 kết quả cuối cùng, dù nó là gì thì cũng phải chấp nhận.

Chia sẻ từ 1 thanh niên lấy vợ gần đc 5 năm và trải qua k biết bao nhiêu thứ đau đầu.:sexy:

snowflakes89

Reaction score
0
ncb173 said:
K phải, đấy chỉ là ví dụ thôi, việc quái j nó cũng có thể lấy cớ để nói nhau với m, mình thì k cãi nhau lúc đấy, đợi nó bình tĩnh lại mới nói nhưng mà sắp k chịu đc rồi, vì việc xảy ra liên tiếp sắp vượt giới hạn của mình.
Vậy thôi thím nói với nó để anh bình tĩnh suy nghĩ lại chuyện cưới xin đi, chưa ăn hỏi đã vậy rồi
Sent from my iPad using vozForums