Chuẩn bị làm bố: Cần chuẩn bị những gì?

h2lua045111

Reaction score
0
.Unlimited.10 said:
Mới thử que, 2 vạch, cỡ 4 tuần rồi
Giờ cũng hơi nhiều thông tin, nên đi khám bs riêng nào ở tân bình phú nhuận các thím nhỉ? Rồi tìm hiểu ăn uống cho mẹ bé như nào. Thêm nữa khoảng bao lâu đi mua đồ 2hand cho trẻ sơ sinh
Tụi mình đang theo bs Tuấn bên Lê Văn Sĩ. Khám cũng okie. Theo từng bước có điều hơi tốn. :sweat:

via vozForums for iPhone

vailonthenhy

Reaction score
0
carcarcar said:
Ban tuyên giáo mà tư vấn cụt lủn vậy bác :gach::gach::gach:
Tất nhiên là phải chuẩn bị tiền rồi nhưng ý e là cụ thể 2 cái ấy :gach:
Cụ thể là rất nhiều tiền. Thế cho nó vuông. Ko thì lúc éo nào cũng thấy thiếu cái nọ thiếu cái kia.

Digsby

Reaction score
1
Sinh đôi luôn à :gach: 2 đứa giống nhau thì chán chết

ngocvietcode

Reaction score
0
Tiền, kiên nhẫn, sức khỏe. Sinh đôi thì khủng khiếp lắm đấy :D.
À nên mua cái giấy lụa đa năng happy moom để chùi đít nhé, đừng dùng khăn ướt (nhiều hóa chất).
Cần máy hút sữa thôi, ko cần máy hâm sữa với tiệt trùng làm gì. Máy hút mua loại đôi để tiết kiệm thời gian.
Xác định cho nó ngủ riêng ngay từ lúc mới đẻ thì mới mua nôi, nếu vẫn nằm chung với bố mẹ thì ko cần mua. Ngủ cùng 1 hôm thôi là chắc chắn 5 -7 năm tiếp theo nó sẽ ngủ cùng không tách nổi đâu.
Đẻ xong không khiêng khem gì ráo, ăn thật lực vào, vẫn bắt uống vitamin bà bầu ít nhất 6 tháng đầu.
Cẩn thận trầm cảm sau sinh, vợ nó có ẩm ương cũng cố nhịn :(.
Mùa hè nằm điều hòa thì nên mua cái lọc không khí kèm bù ẩm (không nên mua cái phun ẩm của tàu khựa). Điều hòa để 22 độ nhé =)) bọn tây nó khuyến cáo 19 độ mà lạnh quá éo chịu nổi. Nhiều nhà để 29-30 độ xong lại thắc mắc sao con nó lắm mồ hôi.

Học cách quấn tã, quấn chuẩn thì bọn nó nằm yên ngủ tít không giật mình, quấn sai thì nó giật mình khóc liên miên.

fA_l0v3_96

Reaction score
0
Mua cưa nhé:shame:
Nói vậy chứ yên tâm, cực tháng đầu thôi :gach: mình hai cu con rồi nên hiểu

elonmusk12

Reaction score
0
carcarcar said:
Chào các bác,

Khoảng 2 tháng nữa là gia đình em đón 2 bé đầu lòng :adore:. Hai vợ chồng đang chuẩn bị mua sắm các đồ đạc mà chưa biết như thế nào mới ổn.
1. Về đồ đạc, ngoài các thứ bỉm, khăn, quần áo... cho con nít e định mua thêm cái máy hút sữa, máy tiệt trùng sữa, máy hâm sữa, nhiệt kế phòng, rồi còn nôi, xe đẩy... Có bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm em mấy loại máy này có cần thiết không, và mua hãng gì vì e tham khảo sơ sơ cũng đến gần chục củ rồi. :stick: Chủ yếu là vợ em nó tự tìm hiểu trong mấy group mẹ bầu rồi liệt kê ra 1 đống hoa cả mắt :gach:
Ngoài ra còn vụ nôi nữa: e ko biết nên mua 2 nôi đơn hay là đặt làm 1 nôi lớn cho cả 2 đứa hả các bác? :adore: Sau này có thể thanh lý lại nếu ko dùng đến không?

2. Về tinh thần và cân bằng trong cuộc sống: các bác có con nít cân bằng giữa công việc, thời gian nghỉ ngơi, thư giãn và gia đình con cái như thế nào? Chỉ riêng bây giờ chăm vợ cũng đã tốn khá nhiều thời gian rồi... Có con nhỏ vào chắc e điên ra mất :sosad:

Các bác cho ý kiến giúp e nhé :adore:
Chúc mừng thớt nhé, em cũng sắp lên chức giống thớt :sexy::sexy::sexy:

knight_flycn

Reaction score
0
Đừng cho ngủ chung nhé. Cháu mình đứa đầu tiên cho ngủ chung tới giờ 8 tuổi rồi vậy ko tách ra khỏi bà đc. Còn thằng cháu út thì cho ngủ nôi từ nhỏ. Nên đi làm cực dễ, ko đòi mẹ bố hay bà, ai trông hay ngủ cùng ai cũng đc

Được gửi từ iPad Air - vozForums