Chưa đủ 18 tuổi mà quan hệ tình dục với trẻ em thì có phạm tội không?

khiconmtv

New Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
8,069
Reaction score
1
khai97dx said:
Chẳng liên quan đến thớt tý nào, thớt đang nói quan hệ vs ng 13-16 tuổi tự nguyện, và ng quan hệ dưới 18 thì đâu có phạm tôi. Ông trích dẫn mà ko đọc kỹ à

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp
Mời anh đọc, ai nói không liên quan vậy

Không có khái niệm tự nguyện với đứa dưới 16t nhé

https://luatminhgia.com.vn/hoi-dap-h...oi-khong-.aspx
A 16t
A đã thực hiện hành vi giao cấu với trẻ em dưới 13 tuổi, nên mặc dù là bạn gái kia tự nguyện thì hành vi giao cấu này đã đủ để cấu thành tội Hiếp dâm người dưới 16 tuổi theo điểm b Khoản 1 Điều 142 Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi bổ sung 2017.
 

khai97dx

New Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
473
Reaction score
0
khiconmtv said:
Mời anh đọc, ai nói không liên quan vậy

Không có khái niệm tự nguyện với đứa dưới 16t nhé

https://luatminhgia.com.vn/hoi-dap-h...oi-khong-.aspx
A 16t
A đã thực hiện hành vi giao cấu với trẻ em dưới 13 tuổi, nên mặc dù là bạn gái kia tự nguyện thì hành vi giao cấu này đã đủ để cấu thành tội Hiếp dâm người dưới 16 tuổi theo điểm b Khoản 1 Điều 142 Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi bổ sung 2017.
Ông ngáo à, đang nói 13-16 lôi dưới 13 làm con cẹc gì:chaymau:
Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp
 

khiconmtv

New Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
8,069
Reaction score
1
khai97dx said:
Ông ngáo à, đang nói 13-16 lôi dưới 13 làm con cẹc gì:chaymau:

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp
Ngu
13t đéo phải dưới 16t à
tội Hiếp dâm người dưới 16 tuổi theo điểm b Khoản 1 Điều 142 Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi bổ sung 2017.

Anh có đọc ví dụ của chủ thớt không vậy
Vd: một người 17 tuổi xxx với một người 13 tuổi
:lmao:
 

sonphamhy

New Member
Joined
Apr 18, 2018
Messages
220
Reaction score
0
Nhiều thằng ảo tưởng trẻ vị thành niên ko sử lý hình sự ko bị đi tù... thảo nào tội phạm giới trẻ gia tăng. Đối vs tội đặc biệt nguy hiểm vẫn đi cải tạo chỉ ko gọi là đi tù, ko có án tích. Nhắc lại vẫn bóc lịch
 

khai97dx

New Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
473
Reaction score
0
khiconmtv said:
Ngu
13t đéo phải dưới 16t à
tội Hiếp dâm người dưới 16 tuổi theo điểm b Khoản 1 Điều 142 Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi bổ sung 2017.

Anh có đọc ví dụ của chủ thớt không vậy

:lmao:
T nói đoàng hoàn mà mày chửi nhu hả, mày đọc ví dụ thằng thớt nói nà đéo đọc từ đầu à, nó nói quan hệ vs ng trên 13 tuổi, còn luật thì " nếu người nào trên 18 tuổi quan hệ tự nguyện vs ng từ 13-16 tuổi sẽ phải chịu trách nhiệm hình sự", tức là dưới 18 tuổi ko sao thằng ngu à, trích dẫn thì đọc cho kỹ thằng súc sinh

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp
 

Kuniklo

New Member
Joined
Jun 28, 2019
Messages
23
Reaction score
0
Nam chưa đủ 18 quan hệ đồng thuận với nữ từ đủ 13 trở lên thì không sao. Dưới 13 thì phạm tội hiếp dâm trẻ em dù đồng thuận hay không đồng thuận.

Nam đủ 18 thì chỉ được quan hệ với nữ từ đủ 16 tuổi trở lên.

Mốc thời gian tính từ hết 12h khuya của ngày sinh nhật.
 

khiconmtv

New Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
8,069
Reaction score
1
khai97dx said:
T nói đoàng hoàn mà mày chửi nhu hả, mày đọc ví dụ thằng thớt nói nà đéo đọc từ đầu à, nó nói quan hệ vs ng trên 13 tuổi, còn luật thì " nếu người nào trên 18 tuổi quan hệ tự nguyện vs ng từ 13-16 tuổi sẽ phải chịu trách nhiệm hình sự", tức là dưới 18 tuổi ko sao thằng ngu à, trích dẫn thì đọc cho kỹ thằng súc sinh


Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp
Thằng ngu nào sủa ra câu này vậy
khai97dx said:
không nhé bác thớt, kênh youtobe của Luật sư X có làm về vấn đề này nhé, chưa đủ 18 tuổi thì ko bị sử lý hình sự
Ở đâu ra chưa đủ 18t thì không bị xử lý hình sự vậy
:lmao:
 

dinhsang0309

New Member
Joined
Feb 2, 2018
Messages
173
Reaction score
0
Nếu từ nữ 13 đến 16 mà tự nguyện thì k sao nhé.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp
 
Top