Chọn giới tính con theo ý muốn? Khó không mấy thím?

anhthichganhta

Reaction score
0
Mất cân bằng giới ở những gia đình như này chứ đâu.
2 đứa rồi thì dừng đi. Con nào chả là con.

GioThangMuoi

Reaction score
0
hachicong said:
Bà chị làm cùng cũng đi cấy. Chọn luôn 2 thằng con trai. Tháng 4 này nghỉ đẻ.
IP2 said:
Chị kế toán công ty e làm năm ngoái, 100tr nhé mike fen. Chọn được giới tính, muốn sinh đôi cũng được :gach:
Xin địa chỉ phòng khám hay bệnh viện giùm mình đc ko à? Cảm ơn.:adore:

GioThangMuoi

Reaction score
0
anhthichganhta said:
Mất cân bằng giới ở những gia đình như này chứ đâu.
2 đứa rồi thì dừng đi. Con nào chả là con.
Bạn ko trong hoàn cảnh bạn ko hiểu đâu. Hai bé gái kia mình yêu thương vô cùng,chứ ko phân biệt trai gái. Nhưng trong hoàn cảnh mới hiểu.

ChinSuFood

Reaction score
0
IP2 said:
Chị kế toán công ty e làm năm ngoái, 100tr nhé mike fen. Chọn được giới tính, muốn sinh đôi cũng được :gach:
Theo mình biết thì không lựa chọn được nhé....chủ yếu các phương pháp là sàng lọc ra tinh trùng khỏe mạnh thôi chứ không xác định cụ thể tinh trùng là x hay y....mà cái này pháp luật cũng cấm việc lựa chọn giới tính khi sinh.

hiep.nv

Reaction score
0
ChinSuFood said:
Theo mình biết thì không lựa chọn được nhé....chủ yếu các phương pháp là sàng lọc ra tinh trùng khỏe mạnh thôi chứ không xác định cụ thể tinh trùng là x hay y....mà cái này pháp luật cũng cấm việc lựa chọn giới tính khi sinh.
Viện Nam Học nó làm gần như 100% nhé chia sẻ của đứa bạn đây cho các bác tham khảo, chi phí này cũng tùy từng người ko ai giống ai đâu. Mà vụ này trong Nam hình như ko có chỗ nào làm, toàn phải ra Bắc. Nói chung chi phí phải tầm 200-300 củ đấy :chaymau:

Mình ivf k sl,riêng ivf k thoii hết 150tr rồi mà đó là trộm vía chuyển lần đầu đậu thai luôn đó b,còn c bạn mình ivf sl hết 270tr kìa b, c ấy 2 đứa con gái rồi, giờ muốn ivf sl tìm con zai, kích trứng mấy lần mới dc đó b, tiêng kích trứng k hề rẻ và k fai ai cũng dùng chung 1 loại thuốc nên giá cả khác nhau, mà tạo dc có 7 phôi sl mỗi phôi 18tr nhân với 7 phôi hết bao nhiêu tiền rồi, mà may sao có 1 phôi trai đó b, jo c ấy đang bầu 28w

SomeOne.10.2013

Reaction score
1
IVF thẳng tiến thôi. Chi phí tối thiểu tầm 80 củ, thêm 30 củ tiền chọn lọc tinh trùng. :chaymau:
\\Kể chuyện ngoài lề:
Mình có con em xã hội, lấy thằng chồng cả nhà theo đạo Phật; cả nhà 3 thế hệ vẫn ăn thịt, kết hôn, đẻ con bình thường. Nhà cũng gọi là có tí tiền, đẻ 2 đứa đầu con gái, muốn đứa thứ 3 phải là con trai để còn giữ đất ông bà để lại. Thế là đi IVF, mới đẻ thằng cu được mấy tháng. :">
Thằng chồng mở mồm ra là nói chuyện Phật dạy thế này, Quan Âm bảo thế nọ, nhưng vẫn uống rượu, chơi game, hút thuốc lá, ăn uống thịt cá bình thường. Hôm nọ thấy kêu là tội lỗi khi phải huỷ các phôi IVF còn thừa đang trữ đông. Bàn luận chuyện xã hội thì thấy hơi ngáo, kiến thức ít. :go:

Dr.Wang

Reaction score
0
tôi nghe là mọi cách can thiệp để chọn giới tính thai nhi là bị cấm mà, mấy chỗ mấy pro nói là làm kín à?
964027

orlagu

Reaction score
0
GioThangMuoi said:
Bạn ko trong hoàn cảnh bạn ko hiểu đâu. Hai bé gái kia mình yêu thương vô cùng,chứ ko phân biệt trai gái. Nhưng trong hoàn cảnh mới hiểu.
Rồi mười mấy hai mươi năm sau lên voz (nếu còn) than thở chuyện thằng con phá gia chi tử nhé. Cái kịch bản hai gái cố thêm một trai rồi cả nhà làm mọi cho nó lớn lên ăn tàn phá hại gặp nhiều rồi, lại còn gốc Bắc nữa thì đủ combo luôn.

buianhtuvn

Reaction score
0
orlagu said:
Rồi mười mấy hai mươi năm sau lên voz (nếu còn) than thở chuyện thằng con phá gia chi tử nhé. Cái kịch bản hai gái cố thêm một trai rồi cả nhà làm mọi cho nó lớn lên ăn tàn phá hại gặp nhiều rồi, lại còn gốc Bắc nữa thì đủ combo luôn.
Khuyên vô ích, nó ăn sâu vào tư tưởng, tiềm thức và giá trị quan rồi.

huydaika13

Reaction score
1
cái này có di truyền đó, ông già thím có 3 con gái 1 con trai nên thím muốn đẻ con trai cũng khó hơn đẻ con gái